3 tháng cuối: 32 tuần bị dư ối

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mẹ tomboy, 16/6/2013.

1. mẹ tomboy

mẹ tomboy Thành viên mới

Các mẹ ui! Hum nay e đi siêu âm,theo đúng ngày dự kiến sinh lúc siêu âm 22 tuần thì e bé được 32 tuần 2 ngày, nhưng nay siêu âm BS bảo e bé được 33 tuần 1 ngày ùi. BS bảo e bị dư ối. Góc sâu nhất của nước ối= 72mm. Như thế là có bị dư nước ối nhiều không các mẹ? Làm cách nào để " rút bớt" nước ối bây giờ? Mà e bé nhà e hum nay đi siêu âm đã thuận ngôi rùi. Bé siêu âm thì phát triển bình thường. BS bảo vẫn phải tiếp tục theo dõi dị tật thai nhi. E lo quá!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ tomboy
    Đang tải...

2. hatran.enviro

hatran.enviro

Ðề: 32 tuần bị dư ối

hùi mang bầu bé nhà e e cũng bị thế đấy, bsy khuyên uống râu ngô, ngày 1.5 lít, không uống nước canh, nước lọc hay loại nước nào khác, kiêng uống nước mía, nước dừa. Em uống râu ngô thường xuyên khoảng 2w là giảm nước ối đấy (vì đi tiểu nhiều) :), bị thế này hay sinh sớm nên mẹ nó hạn chế vận động mạnh, đi lại nhiều và leo cầu thang nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nha

mẹ tomboy thích bài này.
  3. mẹ tomboy

mẹ tomboy Thành viên mới

Hic. E vẫn đi làm. mà phải leo cầu thang bộ đến tầng 5 nữa cơ. không biết có sao không mẹ nó nhỉ? 1.5 lít thì là khoảng bao nhiêu cốc hả mẹ nó. E lo cho con quá!

4. shop cô chủ nhỏ

shop cô chủ nhỏ Thành viên kỳ cựu

thế thì k dc rùi, b xin nghỉ sớm k phép đi, nguy hiểm lắm, mình cũng bị dư ối, đi tập thể dục co 1 vòng thui là sáng dậy bị động thai nhẹ rùi, bsi bao it đi lại thôi, bạn đã sieu âm tim thai cho bé chưa, mình mới đầu cũng lo lắng lắm, nhưng làm hết các xét nghiệm rùi, oki cả, bsi bao dư ối của mình là do dư ối thôi k sao cả, như ng đa ối là khả năng sinh sớm cao, nên b cũng cbi tâm lý. chúc b khỏe, đừng lo quá mà làm ảnh hưởng dến con đó

5. bangnhi

bangnhi Thành viên tích cực

bạn khám ở viện nào thế ,nếu thai có vấn đề tốt nhất vào viện C cho nó an tâm .hoac bac si Tran Danh Cuong là phó trưởng khoa chẩn đoán trước sinh của viện C ( Hoi nhiều thông tin loãng về bác sĩ Trần Danh Cường nhưng bác ý vẫn là giỏi nhất mà

6. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

chắc ko có vấn đề gì đâu, mẹ bé đừng lo lắng quá.

7. mẹ tomboy

mẹ tomboy Thành viên mới

Mình siêu âm ở phòng khám 89B- dốc Phụ sản, phòng khám của BS Vĩ. Tim thai đo được là 141ck/phút. Mình xét nghiệm nước tiểu 2 tuần trước ở trạm khi đi tiêm phòng đều ko bị sao cả.Lo cho con quá à!

8. mẹ tomboy

mẹ tomboy Thành viên mới

.
    Mình khám ở phòng khám 89B-dốc phụ sản, chỗ BS Vĩ ấy. góc sâu nhât- 72mm, BS bảo nước ối mênh mông khiến mình lo chết đi được. BS dặn về uống nước ngô, 2 tuần sau đi khám tiếp

9. shop cô chủ nhỏ

thế thì mình đã kiểm tra bé có bị dị tật j k, kq oki là yên tâm rùi mẹ nó ah, đừng suy nghĩ nhiều, ảnh hưởng con nhiều lắm đó
    Giờ ráng ăn bồi bổ nhiều lên, vì mình sinh sớm mà, nên nhớ là hạn chế đi lại nha, rất dễ động thai đó
    Bạn giờ dc 32 tuần là khỏe rùi, gần đạt mốc sinh rùi, k sao đâu, mỉm cười, lạc quan lên bạn nhé

10. mẹ tomboy

mẹ tomboy Thành viên mới

mình đi SA các mốc 13tuần, 18 tuần, 22 tuần và 32 tuần, KQ Siêu âm đều bình thường, ko có dị tật thai nhi. Nhưng BS bảo bị dư ối nên vẫn phải tiếp tục theo dõi dị tật thai nhi. Mà đêm mình bị khó ngủ lắm. Vì ko tìm được tư thế nằm, nằm kiểu gì cũng bị khó thở. Sáng hum sau lại dậy đi làm, leo thang bộ lên tận tầng 5.mệt ko thể tả!

11. shop cô chủ nhỏ

em phát hiện từ mốc 22w cơ, còn bị dọa khí thế lun, sợ quá về khóc như mưa. Thế k k khám bv nữa chạy về khám tư ở trưởng khoa sản bv Từ Dũ, bác tư vấn, ktra kỹ càng, nên yên tâm chị ah
    Từ bữa đó đến giờ em toàn uống râu ngô thay nước thui, ăn ít lại nhưng chia ra nhiều bữa nha c, để mình k bị tức ở ngực
    Chị mua chai dầu tràm huế về xoa trc khi đi ngủ đó c, dễ ngủ hơn nhiều, hoặc ngâm chân bằng nước ấm trc khi ngủ cũng tốt, em thấy mấy c khuyên dùng, em thì toàn xoa dầu tràm, nếu c nằm thẳng nhớ kê thêm gối cao ở chân nha chị

mẹ tomboy thích bài này.
  12. gaotamthaihn

gaotamthaihn

em thấy nhiều mẹ cũng bị như chị đều uống ước râu ngô hết, em cũng dc 27w trộm vía mọi thứ vẫn bình thường, chúc chị mẹ tròn con vuông nhé!

13. MẹKuBin

MẹKuBin Guest

Mình đi khám 31 tuần 5 ngày bác sỹ cũng bảo hơi nhiều ối 1 chút, nhưng ko sao. Chắc bác ấy nói để cho mình yên tâm hay sao ý.

mẹ tomboy thích bài này.
  14. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Chị uống nước râu ngô nhé. chúc mẹ nó khỏe mạnh và mẹ tròn con vuông.

mẹ tomboy thích bài này.
  15. mebizon

mebizon Thành viên chính thức

Mình cg khám bsi Vi tuần 32 bảo bị đa ối. Vừa uống dâu ngô, vừa uống thuốc ks nữa. Sau 1 tuần đi khám thì có giảm chút nên vẫn lo lắng lắm các mẹ ah. Có mẹ nào bị đa ối cho mình chút knghiem. Tks all !

16. oliversoc

oliversoc Thành viên nổi tiếng

Mình hồi 32w bác sỹ cũng bảo bị dư ối, về mẹ nó uống nước râu ngô thay nước nhé! khoảng 1,5l một ngày, ko uống nc lọc nữa, ăn ít canh thôi. Uống râu ngô mình sẽ lợi tiểu, đi tiểu nhiều sẽ bớt lượng nước ối thừa, khoảng 3-7 ngày là có tác dụng rõ rệt đấy mẹ nó ạ. Mình uống nước râu ngô được 2 tuần là ối lại về bt đấy. Giờ sang tuần thứ 39 đang ở nhà chờ sinh đây.
    Chúc mẹ nó ối bình thường nhé!

17. hongvangf

hongvangf Chè vằng, tinh nghệ, thuốc tắm người Dao.

góc ối 72mm thì bthg thôi mn ah, tớ là 79mm, đến tuần 38 là 120mm đấy,lo lắng lắm, nhưng chẳng sao cả, 39w tớ vỡ ối rồi sinh; kiêng vận động, đi lại nhẹ nhàng thôi mn ah! ko nghiêm trọng j đâu, tinh thần cứ thoải mái nhé!

mẹ tomboy thích bài này.
  18. linhanh2709

linhanh2709 Thành viên chính thức

Mình cũng bị dư ối đây nhưng mua nước râu ngô về đun uống thay nước lọc 10 ngày ối lại ngon lành bình thường rồi... Giờ mình 37 tuần uống nước mía nước dừa chả sao, trg khj lúc ối dư thì nghiêm cấm ko đc uống đấy... Bạn cứ mua râu ngô về đun 1 nồi to chắt vào các chai lavie bỏ tủ lạnh uống dần thay nước lọc.. Đi ra ngoài cũng cầm theo mà uống , chúc bạn nhanh hết !

19. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

đúng rồi, uống nước râu ngô giúp giảm ối... nhà em có bán, các mẹ ủng hộ em nha

mẹ tomboy thích bài này.
  20. quynh.nt

quynh.nt Thành viên kỳ cựu

Cũng không quá nghiêm trọng đâu, cố gắng nghỉ ngơi nhiều vào, uống râu ngô theo các mẹ hướng dẫn. Râu ngô mua nhớ rửa sạch nhé, dạo này ngô phun nhiều thuốc trừ sâu lắm đấy.