35 tuổi em vẫn còn loay xoay đi xin việc

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mẹ tôm mít, 10/10/2011.

1. Mẹ em Tôm

Mẹ em Tôm Hội Rắn Nhà Quê.

Ðề: 35 tuổi em vẫn còn loay xoay đi xin việc

Mình cũng đinh tỵ đây 35 tuổi òi , chả mấy mà 40 , già khú huhu.Mình thì làm việc tự do , ko theo tổ chức nào nhung mà đang chán quá cơ , muốn thay đổi mà ko thấy hướng nào cả , nói chung là làm thì rất chán mà ko làm thì ko có xiền mà mua rau áy chứ .Rất chia sẻ với nhà Tôm Mít cái cảnh chờ việc mới chán làm sao .
    Mà 2 đứa nhà tớ ở nhà cũng gọi là Tôm , Mít đấy (ngoàicais tên Bống ra ), thế mẹ nó ở khu nào vậy .
    @Mẹ Minh Đức : Vào nhà TL tưởng mẹ Minh Đức 8x nên xưng chị ngọt sớt , sorry nhiều nhiều .

Đang tải...

2. w760i

w760i Thành viên mới

Thông cảm với mẹ nó vì hoàn cảnh em cũng cám cảnh chẳng kém. Học ngành xây dựng ra trường 5 năm lương 4tr. Chán! Đang loay hoay tìm công việc mới lương cao hơn nhưng con hay ốm phải nghỉ mà hình như cũng hơi ì thì phải. Nhiều lúc cũng thấy mình bất tài, có "lỗi" với chồng con. Thấy bế tắc quá!

3. heomayhanoi

heomayhanoi Thành viên sắp chính thức

Chia sẻ với chị ạ, em đây công việc nhà nước mang tiếng là oai nhưng cũng chỉ là công nhân đóng thuốc thôi ạ, em học trung cấp dược ra mà. Em từ Hà Nội chuyển vào Đà Lạt lập nghiệp cùng gia đình. Cũng may ở Đà Lạt không bon chen như ở Hà Nôi. Ngày trước em ở HN cũng chỉ bán hàng tại cửa hàng thuốc thôi. Cái nghề của em cứ liên quan đến bán hàng.

4. luccic

luccic Mơ Nhật, mặn ngọt mật ong

Sắp li dị nên cũng muốn thay đổi công việc cho nó khác hẳn đi, vào lót dép hóng tìm việc cùng các mẹ

5. bongmum

bongmum Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với chị chủ top vì em cũng đang trải qua cảnh hàng ngày cơm nước, chợ búa, đưa đón 2 con đi học :( Tìm việc thời buổi này cũng khó khăn thật, nhưng thế không có nghĩa là không có con đường nào khác cho những người như chị em mình đâu. Hy vọng chị cũng như e và những ai còn đang long đong tìm việc sẽ sớm được toại nguyện. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ !

6. manon

manon Banned

Thời buổi này mệt mỏi quá đi, muốn sống tốt khó quá cơ.

7. ftts

ftts Bắt đầu tích cực

Hôm nay mới biết topic của mẹ Tôm mít, mẹ nó cho em hóng theo với. Em cũng đang tìm việc mà khó quá ạ. Các mẹ còn có chồng nuôi chứ em 30 tuổi rồi vẫn ế, thất nghiệp thì nhịn đói thôi :(

Mà em làm sao đó, không được tự tin lắm, không thể hiện được ưu điểm của mình trước nhà tuyển dụng. Đi xin việc mà khó quá, hik, hu hu..

8. SPECTRA

SPECTRA Banned

Hôm nay lượn dantri thấy có cái tin VCCorp tuyển Trưởng phòng Pháp chế mẹ nó tham khảo nhé (mới tinh tình tình đó): http://dantri.com.vn/c133/s133-544447/vccorp-tuyen-truong-phong-phap-che.htm

9. diendanNBH

diendanNBH Thành viên tập sự

Bắt tay mẹ nó cái nào. Mình cũng đang muốn bỏ nhà nước về kinh doanh tự do đây. Làm IT ở 1 cơ quan nhà nước đến 5 năm rồi, lương vẫn 3 cọc 3 đồng, chẳng đủ tiền đóng học cho con, chồng sắp không cáng đáng nổi rồi. Tham gia diễn đàn từ lâu mà chưa lập nick, nay lập nick này với ý định học hỏi các mẹ bán cái gì đó. Nhưng chưa biết là nên bán cái gì, chắc còn phải thăm dò thị trường đã. thấy các mẹ buôn bán nhộn nhịp thật đó

10. levent

levent Thành viên tập sự

Hic, xin chia sẻ với các mẹ nhé. Mình cũng đang trong hoàn cảnh giống các mẹ đây này. Lúc mới ra trường trầy trật mãi mới xin được vào làm văn phòng ở trường mầm non nhưng đồng lương thì thấp, lại còn bị hành làm từ 6h30 sáng đến 6h chiều, trăm thứ việc đều đến tay mình, trưa lại không được nghỉ. Chán quá làm được 1 năm thì mình bỏ luôn. Hai vợ chồng mình đồng tâm hiệp lực cùng nhau mở công ty du lịch (chồng mình có thâm niên làm hướng dẫn tiếng Pháp mà), làm thì cũng chỉ đủ ăn vì công ty mới mở cũng phải mất mấy năm để lấy thương hiệu thu hút khách. Bây giờ mình đang tính tìm thêm công việc hành chính nào đó để tách ra đi làm cho có thêm thu nhập đồng ra đồng vào, để chồng quản công ty là ổn. Cũng ko cần lương cao, chỉ muốn tìm công việc nào hành chính nào đó mà tìm khó như mò kim đáy bể ấy. Chỗ nào cũng đòi hồ sơ công chứng, mình rải ko biết bao nhiêu hồ sơ rồi mà chả thấy có hồi âm j. Chán quá các mẹ ạ,suốt ngày đi công chứng hồ sơ phát chán lên được. Các loại trang web tìm việc mình cũng vào suốt rồi mà vẫn chẳng ra sao...hic hic... Có mẹ nào biết công việc hành chính văn phòng nào thì bảo mình với. Cám ơn các mẹ nhé

11. minhngochangroan

minhngochangroan Bắt đầu nổi tiếng

công việc hc vp khó tìm lắm vì họ cần ít mà, em cũng toàn xin làm nvkd thôi

12. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Kô khéo thời gian tới em cũng phải lóc cóc thử đi xin việc..........nhg nghĩ đã ngại rồi,.,.,.,.,.,.,.,.,.,.,.cái ngành của em vứt bằng từ tám oánh, chắc chẳng còn tý kiến thức hồi đi học nào cả.......nhg cứ AQ, biết đâu đây lại là cơ hội để mình thử sức ở lĩnh vực khác............cũng chẳng muốn lo. May mắn là cánh tay trái trong việc kinh doanh online thành công, chứ nếu kô thì chắc em cũng mếu lắm

13. hung hoa

hung hoa Thành viên tích cực

vâng, giờ kiếm việc cũng rất khó khăn, có đi tuyển dụng thì nhà tuyển dụng thường hỏi những câu rất chi gọi là vớ vẩn, ngớ ngẩn,chẳng đâu vào đâu, nhưng họ lại tưởng họ thế là hay, phải gọi họ là dở trên từng cây số ạ

14. thuyha1961

thuyha1961

Quan điểm của mẹ Tôm mít chị thấy không ổn lắm, đang không có việc làm cứ kiếm được việc gì ra tiền mà bằng sức lao động của mình đều ok, làm Slide cũng hay chứ sao bảo là phí.
    Hãy cứ làm việc trong quá trình làm việc sẽ có giao lưu với mọi người, lúc ấy mới xin được việc hợp với mình được chứ
    Chị cũng đã có một thời đi lấy hàng trên trung tâm (chợ Đồng xuân, hàng buồm....) về các chợ lẻ để giao buôn, kiếm thêm thu nhập để nuôi con ăn học. Giờ các cháu đã trưởng thành. Bản thân vẫn giữ được công việc trong Nhà nước, kinh tế bây giờ không thiếu nhưng vẫn thích làm thêm, vẫn thích kiếm tiền, đi làm còn là niềm vui

Chúc mẹ nó tìm được việc làm, ban đầu có thể không ok lắm nhưng dần dần đâu rồi sẽ vào đấy.

Song Nhi thích bài này.
  15. mẹ tôm mít

mẹ tôm mít Thành viên đạt chuẩn

Báo cáo các mẹ, sau một thời gian dài vật vã tìm việc mẹ cháu đã được đi làm rồi. Mẹ cháu vẫn tiếp tục làm công việc pháp chế các mẹ ạ.
    Mẹ cháu xin cảm ơn tất cả các mẹ đã quan tâm và chia sẽ cùng mẹ cháu trong suốt thời gian qua. Chúc các mẹ đang "loay xoay" tìm việc như mẹ cháu sớm tìm được việc làm phù hợp với mình nhé.

16. ftts

ftts Bắt đầu tích cực

Chúc mừng mẹ Tôm, em thì vẫn đang vật vã đây. Bao nhiêu việc phải làm, phải học. Mục tiêu trước mắt là rèn luyện Tiếng Anh, tìm hiểu luật Lao động và luật bảo hiểm xã hội, trong khi vẫn còn một đống việc phải kết thúc ở cơ quan cũ, chẳng học được mấy, hik..

17. lebaoyen

lebaoyen www.banbuondadieu.com

hi hi em thấy trong chán ngoài thèm, ai chưa có việc thì ao ước có việc để làm, ai có việc rồi thì lại cảm thấy chán nản và muốn tìm việc khác.
    Chả thấy có ai bảo là yêu thích công việc và muốn làm việc hết mình vì công việc đó nhỉ, kể cả mở công ty riêng ra cũng mệt mỏi.
    Đơn giản là đi làm công ăn lương là làm cho giấc mơ của sếp, còn làm tư thì lại không có thời gian, mệt mỏi, nợ nần và áp lực mặc dù có thể nhiều tiền hơn người làm công.
    Em thấy mình may mắn đã có được công việc cho riêng mình và làm vì mơ ước của mình mà không phải mơ ước của sếp.

Song Nhi thích bài này.
  18. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

K biết mẹ Tôm mít đã tìm đc việc chưa nhỉ? :D

mẹ tôm mít thích bài này.
  19. Nhimxanh

Nhimxanh Thành viên chính thức

Chúc mừng bạn nhé! Giờ cứ nghe thấy ai xin được việc là mừng rồi!

20. mehoacai

mehoacai Banned

Đúng quá rồi. Dịp này sát Tết, kiếm được việc như mẹ tôm mít là ngon lành lắm đấy

mẹ tôm mít thích bài này.