4 Điều Kiện Lí Tưởng Để Làm Việc Với Laptop

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Spalaptop, 31/8/2021.

1. Spalaptop

Spalaptop Spalaptop - Phụ kiện Laptop

Bạn có biết, đối với máy tính bạn hay còn gọi là PC không quá kén chọn không gian để làm việc. Chỉ cần một chiếc bàn đặt cố định là bạn đã có thể vận hành máy.
    [​IMG][​IMG]
    Thì với laptop lại ngược lại, bởi dù sở hữu được tính linh động hiếm có khó tìm. Thì một vị trí làm việc tốt, mới có thể duy trì được tuổi thọ cũng như hiệu suất của máy.
    Đó cũng là lý do mà Spalaptop sẽ gợi ý cho bạn, những điều kiện tốt nhất khi làm việc với laptop.

[​IMG]Không gian thoáng đảng mát mẻ
    Laptop có thể nói là cổ máy sinh nhiệt rất lớn, nhất là với những bạn làm việc với đa ứng dụng cùng lúc.
    Vì lẽ đó mà một nơi làm việc với không gian rộng rãi, có máy lạnh và ít bụi sẽ giảm thiểu đi rất nhiều vấn đề này.

[​IMG]Được đặt trên một tấm giá đỡ laptop
    Tất nhiên trong trường hợp không tìm ra được một nơi như ý. Thì đặt máy trên giá đỡ laptop sẽ vừa giúp máy thoát nhiệt, lại vừa giữ được cho bạn ngồi đúng tư thế khi làm việc.

[​IMG]Tốc độ kết nối mạng nhanh
    Như mình thấy được thì hầu như 95% người dùng Laptop sẽ kết nối với wifi. Mà chắc các bạn cũng biết một kết nối mạng ì ạch sẽ không thể giúp cho bạn vận hành máy một cách mượt mà mà rất khó chịu.

[​IMG]Có ổ ghim sạc cạnh bên
    Yếu điểm lớn nhất có lẽ chính là dung lượng Pin. Vì thời gian sử dụng là có giới hạn. Tùy vào lượng pin của từng máy.

Vì thế việc tìm cho mình một vị trí có ổ ghim sạc hầu như là bất buộc nếu bạn muốn làm việc trong thời gian dài.

Đó là tổng hợp 4 điều kiện để giúp laptop vận hành tốt, cũng như hỗ trợ duy trì hiệu suất cho máy.
    Nếu bạn có thêm điều kiện và mẹo gì khi làm việc với laptop thì góp ý cho mình biết nha!

* Theo dõi và đón xem các bài viết mới nhất tại: https://www.facebook.com/PhuKienLaptop.HuuDungGonNhe.SpaLaptop

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spalaptop
    Đang tải...