4 nguyên tắc vàng trong lựa chọn thực phẩm giúp giảm cân

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi com_rang03, 7/5/2014.

1. com_rang03

com_rang03 Thành viên tập sự

Rất nhiều bạn đang tìm hiểu về các loại thực phẩm giúp giảm cân, đốt cháy mỡ thừa trong cơ thể, các bạn mới chỉ đang tìm kiếm chúng là những loại thực phẩm nào, nhưng điều quan trọng tôi muốn mách bạn đó là bạn nên quan tâm tới nguồn gốc và hiểu sau về chúng nó sẽ thực sự giúp bạn giảm cân hiệu quả. Tôi sẽ chia sẻ tới bạn những nguyên tắc về thực phẩm bạn nên nhớ khi áp dụng giảm cân:
    Nguyên tắc 1: Chọn những thực phẩm lành mạnh
    Những thực phẩm nào được gọi là lành mạnh? là những thực phẩm được nuôi, trồng tự các loại tự nhiên, hữu cơ, không dùng đến các chất kích thích và tăng trọng, phân bón, trừ sâu. Hãy tìm cho mình hoặc tự tay nuôi trồng nếu bạn có điều kiện. Nó thực sự tốt chơ cơ thể bạn, giúp ngăn chặn độc tố vào cơ thể làm giảm khả năng trao đổi chất gây tích lũy mỡ thừa.
    Nguyên tắc 2: Đường không tốt cơ thể bạn.
    Khi nói về đường, hầu như mọi người không hề biết họ bị nghiện đường và cũng hoàn toàn không biết đường ảnh hưởng xấu như thế nào đến cơ thể họ. Quả là vậy, đường không chỉ làm bạn béo mà ngoài ra chúng còn là nguyên nhân trực tiếp gây ra các bệnh tiểu đường, tim mạch cũng như gây ra các mầm mống ung thư, nó còn là nguyên nhân của nguy cơ béo phì và tích mỡ thừa vào cơ thể, làm giảm khả năng trao đổi chất trong cơ thể
    Nguyên tắc 3: Cẩn thận với hóa chất trong thực phẩm của bạn.
    Các bạn nên cẩn thận với những chất gây ung thư hoặc hóa chất BPA thường được tìm thấy trong những đồ uống đóng chai hay được đóng hộp. BPA là thủ phạm làm gia tăng nguy cơ béo bụng, dị tật bẩm sinh ung thư và nhiều loại bệnh khác. Bạn cũng nên cẩn trọng hơn với các loại nước ép cà chua đóng hộp vì đây là một trong những loại đồ hộp rất dễ bị nhiễm BPA, bạn hãy hạn chế chúng và tự mình tạo ra những loại nước uống hoa quả, sử dụng nước lọc thay cho các loại độc tố đó
    Nguyên tắc 4: Thêm gia vị vào bữa ăn của bạn
    Gia vị và thảo mộc là những thứ tốt nhất cho sức khỏe của bạn mà bạn nên bổ sung vào khẩu phần ăn của bạn. Thực tế cho thấy thảo mộc và các loại gia vị chứa nhiều các chất chống oxy hóa hơn so với các loại trái cây và rau. Giúp cho cơ thể bạn khỏe mạnh và tăng cường khả năng trao đổi chất trong cơ thể giúp giam can hieu qua

Nguồn: http://thucdongiamcanantoan.info/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi com_rang03
    Đang tải...