Kinh nghiệm: 5 Cách Đơn Giản Giữ Cho Laptop Luôn Mát Lạnh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Spalaptop, 14/8/2021.

1. Spalaptop

Spalaptop Spalaptop - Phụ kiện Laptop

Trong môi trường nóng bức thường xuyên, cùng với việc buộc phải dùng laptop để làm việc hàng ngày là thực trạng chung của rất nhiều người.

Thì độ nóng của Laptop luôn là vấn đề rất đau nhói[​IMG], và khó giải quyết. Khi công việc thì tặng mà nhiệt độ lại không hề giảm một xíu nào.
    Xu cà na hơn là thay cả cái laptop mới cũng chỉ vì vấn đề nhiệt độ như vậy(Điều này là có vì mình bị rồi)
    Vậy bạn đã có cho mình giải pháp chưa? Nếu chưa thì hãy thử những cách này của Spalaptop.com nha[​IMG]

[​IMG]Đặt Laptop lên bề mặt thoáng
    Có thể là một vật dụng gì đủ để kê chiếc máy bạn lên. Vì phần lớn laptop được cấu tạo khe thoát nhiệt bên dưới đáy.
    -Cách làm của mình là dùng Nút kê laptop hay giá đỡ nhé

[​IMG]Đầu từ một tấm đế tản nhiệt laptop
    Chắc chắc sẽ không có gì tốt hơn, khi trang bị thêm các cánh quạt đặt dưới mặt đáy để làm mát. Cộng hưởng với quạt tản nhiệt trong laptop sẵn có.

[​IMG]Vệ sinh khe thoát nhiệt thường xuyên
    Bụi bẩn luôn là vấn đề gây nhức nhói cho chiếc laptop của bạn. Đôi khi không chỉ là nhiệt độ, mà vô tình làm liệt cả hệ thống bên trong chỉ vì bỏ qua nó.
    - Mình thì thường dùng "Gel vệ sinh bàn phím" làm điều này.

[​IMG]Kiểm tra nhiệt độ máy tính
    Đừng để nước tới chân mới nhảy. Câu nói này có lẽ đúng vối rất nhiều trường hợp. Vì bạn sẽ biết cách kiểm soát khi nhiệt độ bắt đầu tăng cao trong laptop.
    - Nếu thấy nhiệt độ chớm tăng tắt bớt ứng dụng, trình duyệt web đang sài.

[​IMG]Điều chỉnh nhiệt độ của Laptop Fan
    Cách này rất hiệu nghiệm khi bạn có thể dùng phần mềm, tắc động trực tiếp tới cánh quạt của laptop để điều chỉnh công suất.

5 phương pháp trên mình đều đã trải nghiệm và thấy tính thực tiễn trong làm mát là rất tốt.
    Tất nhiên tùy vào nhu cầu và độ nóng của laptop bạn muốn thay đổi ra sao mà có thể dùng từng phương pháp hay thậm chí là kết hợp.

[​IMG]Chúc bạn giảm nhiệt thành công!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spalaptop
    Đang tải...