Kinh nghiệm: 5 cách giữ son lâu trôi cho các mẹ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lingovietnam, 9/3/2015.

1. lingovietnam

lingovietnam Thành viên đạt chuẩn

Đối với các mẹ hay tô son, điều đáng ghét nhất chắc chắn là việc son dễ trôi màu khi ra gió, khi ăn, môi lem nhem son trông thường rất xấu. Vậy làm thế nào với trường hợp này đây?

1. Tẩy da chết cho môi

Đôi môi bị khô sẽ khiến lớp son không được đều màu, đôi môi không căng đẹp, chưa kể là lớp son sẽ phai màu, lem nhem cùng với lớp da khô bị bong tróc. Do vậy, bạn nên tẩy da chết cho môi ít nhất 1 tuần/lần và chăm sóc đôi môi bằng cách bôi son dưỡng ẩm mỗi tối. Chắc chắn, với đôi môi mềm mại sẽ giúp bạn tô son dễ dàng hơn và lớp soi môi bên lâu hơn.

2. Kem nền

Bạn có thể sử dụng kem nền hoặc kem che khuyết điểm thoa một lớp lên môi bạn trước khi tô son màu. Với cách này, bạn có thể che đi nhược điểm của màu môi không tươi tắn mà còn giữ lớp son màu lâu phai hay màu nude hoàn hảo.

3. Phấn phủ
    Thoa một lớp son dưỡng ẩm, dậm một lớp phấn phủ mỏng lên đôi môi, sau đó bạn sử dụng cọ tán đều lớp son màu theo ý mình.

4. Tô son 2 lớp

Tô son 2 lớp cũng là một cách giúp bạn giữ được màu son lâu phai. Bạn có thể sử dụng khăn giấy, đặt lên môi và mím nhẹ trước khi tô lớp son thứ hai để màu son tự nhiên, tránh bị lem.

5. Chì kẻ môi
    Chì kẻ môi thường giúp vẽ đường viên môi sắc nét hơn. Tuy nhiên, nếu bạn thích phong cách trang điểm trẻ trung, tự nhiên, bạn có thể sử dụng chì kẻ môi tô vào phần giữa môi và tán đều để giúp lớp son môi bền màu mà không làm bạn già đi.

Lingo

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lingovietnam
    Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

cảm ơn mẹ nó, bg e cũng thấy có nhiều loại son bền màu lắm

3. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

Em hay sử dụng 1 lớp kem nền mỏng sau đó đánh son lên, lâu trôi mà màu còn đẹp hơn ý hihi

4. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

mình hay dùng son dưỡng rùi mới dùng son màu

5. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

môi mình hay bị nẻ nên fai dùng thêm dưỡng môi