Thông tin: 5 Mẹo Hay Tạo Điểm Nhấn Cho Góc Bàn Làm Việc

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Spalaptop, 28/12/2021.

1. Spalaptop

Spalaptop Spalaptop - Phụ kiện Laptop

Có một sự thật mà rất có thể bạn ít khi để ý tới, đó chính là làm việc sẽ có hiệu suất cao hơn, nếu bạn biết cách sắp xếp và trang trí cho góc bàn của mình.

Tất nhiên để làm được điều này, không phải chỉ bạn thích gì là đặt lên bàn, thì cũng nên có thêm những cách thức nhất định để làm nổi bật hơn.

Để cụ thể hơn thì spalaptop.com sẽ gợi ý cho bạn các tips dưới đây.

1/ Chọn lựa theo gam màu và phong cách trang trí

Chọn ra những gam màu phù hợp theo cá tính, cũng như sở thích riêng. Nhưng vẫn đảm bảo được sự hài hòa về bố cục là yếu tố rất quan trọng trong việc làm nổi bật bàn làm việc của bạn.

2/ Chọn bàn ghế vừa vặn

Chắc chắn sẽ làm mất đi tính thẩm mĩ rất nhiều nếu bạn chọn mẫu bàn và ghế đối nghịch nhau về tỉ lệ và cả màu sắc bên ngoài.

3/ Đừng bỏ qua đế đựng Laptop

Một trong những món đồ mình rất hay sử dụng, để tạo được nét nổi bậc của góc phòng là đế dựng laptop. Vừa giúp bảo quản vừa như một chiếc kệ trang trí laptop làm nổi bật rất ưng mắt.

4/ Sắp xếp vật dụng trên bàn

Không thể bỏ qua việc sắp xếp các đồ dùng trên bàn theo từng vị trí nhất định. Đảm bảo cho việc thuận tiện khi bạn lấy và sử dụng chúng.

5/ Ánh sáng đủ

Vị trí đặt bàn làm việc tốt nhất là một nơi hứng nhiều ánh sáng tự nhiên nhất, đây là một cách không chỉ tốt cho đôi mắt mà còn làm nổi bật lên góc bàn làm việc của bạn.

Vừa rồi là 4 cách đơn giản nhưng với mình là thay đổi rất nhiều trong không gian làm việc. Đặc biệt còn cải thiện cả hiệu suất trong công việc.

Hãy thử và biết đâu bạn sẽ nhận được, một sự khác biệt tích cực đấy.

=>Theo dõi và đón xem các bài viết mới nhất tại: https://www.facebook.com/PhuKienLaptop.HuuDungGonNhe.SpaLaptop

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spalaptop
    Đang tải...