Thông tin: 5 Thói Quen Xấu Giết Chết Chiếc Laptop Của Bạn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Spalaptop, 17/8/2021.

1. Spalaptop

Spalaptop Spalaptop - Phụ kiện Laptop

Sẽ ra sao nếu một ngày bạn nhận ra chiếc Laptop của mình càng ngày tốc độ vận hành càng đi xuống. [​IMG]Nhưng lại không biết nguyên nhân vì sao?

Hôm nay Spalaptop.com sẽ chỉ ra cho bạn, những thói quen mà ngay bạn cũng không biết được rằng đó là việc cần tránh.
    [​IMG]Làm việc và giải trí trên giường
    Không riêng gì trên giường những bề mặt như vải, sách tập. Là những bề mặt rất dể sinh nhiệt gây bí bách cho laptop của bạn.
    Mà nói về nhiệt độ chắc bạn cũng biết, gây hại lên phần cứng là kinh khủng như nào?
    -> Vì vậy hãy chọn một bề mặt bẳng phẳng, và tốt nhất là trê giá đỡ laptop hay đế tản nhiệt

[​IMG]Sự bất cẩn khi sử dụng
    Còn gì tệ hơn khi cứ dăm ba bữa nửa hôm là bạn lại làm đổ nước vào máy, hay rơi rớt đồ ăn.
    Và sau những lần đó, nếu bạn ý thức cho lần tới thì không sao. Nhưng sẽ thất kinh khủng nếu cứ tiếp diễn thì chắc chắn Laptop bạn sẽ hư vào một ngày không xa.

[​IMG]Bỏ qua việc vệ sinh bụi bẩn
    Nối tiếp việc bất cẩn, thì là sự coi thường của những vệt bẩn trên bàn phím, hay trên các khe thoát nhiệt và cả màn hình.
    Bởi về lâu về dài sẽ bụi bám càng nhiều thì càng dễ làm cho phần cứng không hoạt động được như bình thường.
    -> Cách đơn giản nhất là dùng"Gel vệ sinh bàn phím" thường xuyên để vệ sinh được mỗi ngày.

[​IMG]Dùng Pin sai cách
    Một nguyên nhân mà gây sinh nhiệt tiếp theo, lại còn có thể gây đột tử cho Pin. Chính là đến từ cách sạc của bạn, ghim sạc cả ngày dài không co điểm dừng.
    Thì tin mình đi, không chỉ tuổi thọ của pin đâu mà của máy cũng đi xuống chóng mặt.

[​IMG]Dọn dẹp ở cứng sai cách
    Có rất nhiều người ý thức việc dọn dẹp các File phần mềm trong máy của mình. Nhưng tiếc thay lại dọn dẹp một cách vô thức.
    Nghĩa là cài phần mềm và cho chúng quyết định tất cả, dẫn đến mất những File quan trọng.
    -> Vì vậy hãy chọn lọc và biết setting đúng, phần mềm dọn ổ. Để tránh hiện trạng một ngày khởi động máy không dược luôn nhé.

Đó là tổng hợp những thói quen, mà theo mình nghĩ là nên tránh gấp.
    *Nếu bạn không muốn 1 năm đổi 2 cái Laptop nhá [​IMG]

=>Truy cập Facebook của mình để theo dõi nhiều bài viết mới nhất nha: https://www.facebook.com/PhuKienLaptop.HuuDungGonNhe.SpaLaptop

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spalaptop
    Đang tải...