100k/3 thỏi son dương handmade nguyên liệu thiên nhiên

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi gacon_handmadeshop, 27/2/2012.

?

Cho mình biết ý kiến của bạn nhé

1. Bạn có hài lòng với chất lượng sản phẩm

8 phiếu
    88.9%
  2. Thái độ

1 phiếu
    11.1%
  1. ducminh2007

ducminh2007 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Xà bông, son dưỡng môi, toner, nước hoa khô handmade 100% thiên nhiên

Oki em, có cần ngay ko em? Nếu ko cần ngay để cuối tuần chị ship nhé.
    Tks em nhiều!

gacon_handmadeshop thích bài này.
  2. gacon_handmadeshop

gacon_handmadeshop Mỹ phẩm handmade

Vâng, cuối tuần chị ship cho em cũng được ạ, trong tuần này là được, vì thứ 6 tuần sau em đi biếu mà

3. gacon_handmadeshop

Sản phẩm mới Lotion cho da nhờn
    Chăm sóc da nhờn mùa hè

Mỗi loại da đều có đặc tính ưu điểm và khuyết điểm riêng của nó. Nhận biết mình thuộc loại da nào,hiểu và biết cách chăm sóc hợp lý sẽ giúp bạn có một làn da hoàn hảo. Một làn da tươi tắn đầy sức sống giúp bạn tự tin hơn trong giao tiếp vì vậy việc chiều chuộng làn da một chút có thể đem đến cho bạn những bất ngờ thú vị trong cuộc sống và biết đâu cơ hội thành công sẽ đến với bạn.
    Vào mùa hè những người sở hữu làn da dầu luôn có bận tâm đến lượng dầu khó kiểm soát làm khuôn mặt mất vẻ tươi sáng và dễ nổi mụn.

Một trong những xu hướng chăm sóc da phổ biến hiện nay là chăm sóc theo những phương pháp tự nhiên ,để tránh những phản ứng phụ cho làn da.

Hôm nay xin giới thiệu với các bạn một số kiến thức cơ bản về chăm sóc da dầu với nguyên liệu có sẵn hoặc dễ tìm kiếm và đặc biệt là khả năng gây kích ứng cho da là rất ít. Nhưng để đề phòng bạn nên thử trước ở phần da dưới cổ tay từ 10 phút trở nên nếu thấy có dấu hiệu mẩn đỏ hoặc rát ngứa thì không nên dùng.

Trước tiên bạn cần tìm hiểu về da dầu: đó là loại da có lỗ chân lông to, mặt luôn có cảm giác bóng nhờn, khó chịu. Nhưng có một ưu điểm đó là về mùa đông da mặt không bị khô, và đặc biệt hơn là làn da dầu lão hóa chậm hơn các loại da khác. Việc loại trừ dầu trên da là không thể vì đó là vấn đề thuộc về gen, hoocmon và sự hoạt động của tuyến nhờn. Chúng ta chỉ kiểm soát được lượng dầu trên mặt bằng cách:

Sử dụng sữa rửa mặt dành cho da dầu thường xuyên 2 lần/ngày

Không sử dụng những sản phẩm mỹ phẩm có chứa dầu hoặc chứa dầu nhanh thấm (dầu hạnh nhân, dầu hạt mơ)

Luôn giữ cho khuôn mặt sạch khi đi ngủ:tẩy trang để tránh sự bít lỗ chân lông dẫn đến sự xuất hiện của mụn

Giữ chế độ ăn hợp lý,tránh ăn nhiều muối iot và các loại tôm cá.

Luôn tạo cho mình tâm lý thoải mái,tránh tình trạng stress vì ảnh hưởng rất xấu đến làn da.

Một bí quyết nhỏ cho những bạn có làn da dầu là bạn có thể rửa mặt bằng nước sạch có nhỏ vài giọt chanh. Axit trong chanh cho tác dụng rửa sạch bụi bẩn và dầu trên da.

Dưới đây là một số loại mặt nạ dành cho da dầu phổ biến :

Mặt nạ lòng trắng trứng: Lấy một lượng lòng trắng trứng vừa phải trộn đều với 5 giọt chanh ,bôi lên mặt đến từ 15 -20 phút rồi rửa sạch.Làm thường xuyên sẽ giúp da mặt nhẵn trắng ,giảm bớt lượng dầu. Lưu ý lượng chanh và số lần đắp mặt nạ trong 1 tuần nhiều hay ít phụ thuộc vào độ nhạy cảm của da mặt bạn vì đôi khi có một số bạn da dầu nhưng đi đôi với nhạy cảm nên nếu dùng chanh sẽ có thể phản tác dụng

Mặt nạ sữa chua: Trộn 1 thìa bột mì và 2 thìa sữa chua ,thoa hỗn hợp lên mặt sau 20 phút rửa sạch .

Mặt nạ dưa chuột: Ép dưa chuột lấy nước trộn đều với 1 lòng trắng trứng,bôi lên mặt sau khi đã rửa sạch,để trong vòng 20 phút ,sau đó rửa mặt thật sạch.

Với những cách trên mong rằng bạn sẽ có làn da sạch dầu .Nhưng dù là phương pháp làm đẹp tự nhiên nhưng chất lượng của nguyên liệu, mỗi kiểu lưa chọn có thể đưa lại những kết quả khác nhau, vì vậy bạn nên cân đối cho phù hợp với bản thân.

Sản phẩm lotion dành cho da nhờn, giúp se khít lỗ chân lông, cân bằng độ ẩm và kiểm soát lượng dầu trên da cho mùa hè
    Thành phần: nước hoa hồng, gel lô hội, tinh chất chanh tươi, tinh dầu trà xanh
    Cách dùng:

Lắc mạnh lọ trước khi dùng. Rửa mặt sạch và sau đó thấm nước này vào một miếng bông tẩy trang, thấm nhẹ nhàng quanh mặt trừ vùng mắt hoặc xịt đều khắp mặt, không cần bôi kem sau đó.

Dùng ngày 2 lần sáng và tối sau khi rửa mặt sạch, bảo quản trong tủ lạnh trong vòng 1 tuần.
    Giá 85k/60ml

Sửa lần cuối: 19/4/2012
  4. gacon_handmadeshop

Sản phẩm mới sắp ra mắt Xà bông dâu tằm làm trắng da - Liệu pháp chăm sóc da từ chiết xuất dâu tằm
    1. Tắm trắng bằng dâu tằm và mật ong
    Dâu tằm không chỉ là món ăn khoái khẩu của chị em phụ nữ mà nó còn là sứ giả của sắc đẹp. Trong dâu tằm có chứa chứa thành phần alpha - hydroxy axit, có khả năng loại bỏ những tế bào chết, nhanh chóng tái tạo tế bào mới, làm làn da trắng hồng tự nhiên.

Bước 1: Tẩy tế bào chết

Bạn nên tẩy bỏ lớp tế bào chết trên da trước khi đắp mặt nạ cho da. Nếu trong nhà không có sẵn kem tẩy tế bào chết bạn có thể dùng muối hoặc đường mịn thoa đều lên da ẩm để tẩy tế bào chết cho da.

Mật ong và dâu tằm sẽ giúp bạn có được làn da trắng đẹp.

Bước 2: Mặt nạ làm trắng da toàn thân

Sau khi tẩy tế bào chất xong, bạn lấy 100g dâu tằm đã đựoc xay nhuyễn + 10ml mật ong trộn đều thành dung dịch sền sệt như thế này rồi thoa đều lên da toàn thân. Giữ lớp mặt nạ này trong vòng 15 phút sau đó tắm lại sạch bằng nước mát. Nếu trong nhà không có sẵn dâu, bạn có thể thay thể bằng 10ml nước cam tươi. Cam cũng có tác dụng làm trắng da như dâu tằm.

Bạn nên tẩy bỏ lớp tế bào chết trên da trước khi đắp mặt nạ cho da.

Để hiệu quả hơn, trước khi đáp mặt nạ tắm trắng, các bạn có thể quấn khăn ấm quanh người để lỗ chân lông mở rộng giúp dinh dưỡng dễ hấp thụ vào da hơn.

Nếu không có nhiều thời gian mà vẫn mong muốn sở hữu làn da trắng hồng rạng rỡ, bạn có thể tới cửa hàng hoặc siêu thị chọn cho mình xà bông thiên nhiên chiết xuất tinh chất dâu tằm (Dâu tằm này nhà em trồng trong vườn ạ, đảm bảo là dâu tằm sạch hoàn toàn thiên nhiên, không phân bón, không thuốc trừ sâu). Xà bông có tinh chất dâu tằm và mật ong sẽ đem lại cho bạn một làn da trắng mịn đầy ấn tượng. Sau khi tắm xong, xức thêm một chút kem dưõng để giữ độ ẩm cho da bạn nhé.
    Giá dùng thử: 98k/100g
    Xà bông này em mới làm được 2 mẻ, 1 mẻ nhà em dùng kiểm tra chất lượng trước, còn 1 mẻ thì bị khách quen lấy hết mất rồi, thế nên mẻ em vừa làm 3 tuần nữa có hàng các mẹ nhé, các mẹ thông cảm cho em. hy vọng các mẹ tiếp tục ủng hộ nhà Gà con ạ.

5. gacon_handmadeshop

Hướng dẫn cách làm nước dâu tằm giải khát cho mùa hè

Nước dâu tằm này rất tốt cho sức khoẻ chị em phụ nữ làm cho da dẻ hồng hào, giúp máu huyết lưu thông tốt, kinh nguyệt đều đặn, ngủ ngon giấc… v..v…Em giới thiệu với các mẹ cách làm nước dâu tằm đây ạ

Nguyên liệu (nếu làm nước dâu tằm tránh bị lên men thì cho tỷ lệ dâu và đường là 1:1, ngâm chừng 1 tuần thì chắt lấy nước đó ra, cho vào nồi đun nhỏ lửa đến khi sôi là mình được món siro dâu tằm để sẽ không bị lên men, còn mẹ nào uống được r*** thì cho ít đường hơn, chờ cho lên men là mình có món r*** dâu rồi ạ)

5 kg dâu tằm
    3 kg dường trắng
    1 chai r*** trắng
    1 cái hủ to (bình thủy tinh là tốt nhất ạ)

Cách làm (cái này thành phẩm là r*** dâu ạ)

Dâu mua vể rửa sạch, để ráo nước.
    Bỏ vô hủ cứ 1 lớp dâu, 1 lớp đường, ….trên cùng là 1 lớp đường. Đậy kín nắp và ủ trong vòng 1 tháng dâu sẽ tự ra nước. Khoảng 2 tuần/lần dùng vá sạch nhấn đè cho phần dâu ở phía trên cùng ngấm đều . Đúng 1 tháng gạn chắc phần nước cốt này ra chai /lọ đóng kín miệng chai /lọ bảo quản trong tủ lạnh dùng dần.
    Nếu muốn có siro dâu thì các mẹ dừng ở bước này, đun nước dâu lên, còn bã dâu thì có thể mang ra làm omai dâu ăn vào ngày mưa gió.hihi
    Cho chai r*** vang vô hủ dâu , đậy kín ủ tiếp 1 tháng nữa. Lần này xác dâu sẽ nhừ nát, dùng khăn vắt hay ép trên rây /vợt để r*** dâu đậm hương vị thơm ngon.

Hủ bự đang ngâm với r***, nước cốt thành phẩm được khoảng 3 chai/l

Mỗi lần dùng pha nước cốt dâu với nước tỉ lệ 1:1 và thêm đá uống rất ngon và rất phê he..he… LBB vì nôn nóng muốn đẹp nên mới có 24 ngày là chơi luôn rồi he..he.. . Uống vô là người nó rần rần như kiến bò ha..ha…nếu để đúng 1 tháng chắc còn rần rần phê hơn nữa đoá. Còn r*** dâu sau 1 tháng thì uống 1 ly nhỏ/ngày không cần pha nước, nhớ uống ít thôi nhé, uống nhiều thành bợm nhậu là hông chịu trách nhiệm đâu nghen

Uống dzô là người nó rần rần như kiến bò đó.
    Chúc cả nhà mùa hè mát lành với nước giải khát tự làm, an toàn, tiện dụng và giá rẻ để chăm sóc cả gia đình ạ

6. Mẹ Nhà Bin

Mẹ Nhà Bin www.matongtunhien.com

Hihi, xà bông nhà bạn dùng rất thích, mấy hôm nữa công tác về mình ủng hộ bạn.
    Bạn dùng phấn hoa thấy thích kô

7. gacon_handmadeshop

ok chị. Phấn hoa ăn ngon lắm ạ, ngày aào em cũng pha uống với mật ong và sữa ong chúa, lúc nào hết lại mua tiếp ạ.

8. nickan87

nickan87 Bột sắn dây nguyên chất

Up ủng hộ bạn, ngoánh dấu nhé. Mẹ nó tự làm cái này luôn đấy àh

9. oanhkiều

oanhkiều Thành viên rất tích cực

chị ơi cho em hỏi: xà bông dầu tằm trắng da ko dùng rửa mặt dc à? em cũng nghe nói tác dụng của dầu tằm đã lâu trong đông y mà mới uống thôi, chưa rửa mặt bao giờ. giờ đang là mùa dầu tằm nhỉ? ngoài ra em muốn hỏi là mẹ nó có nhận đặt dầu tằm phơi khô ko? vì em có bài thuốc đông y có thành phần dâu tằm mà điều kiện chỗ em ở ko phơi khô dc. nếu nhà mẹ nó trồng dc mà nhận bán dầu tằm chín đã phơi khô làm thuốc cho em thì tốt quá. mùa này đang là mùa dầu tắm chín, lại rẻ nữa. em bon chen luôn.
    thanks mẹ nó!

10. gacon_handmadeshop

Mẹ nó ơi, em làm cả đấy, mẹ nó qua ủng hộ cho em nhé

11. gacon_handmadeshop

Mẹ nó ơi cái này dùng rửa mặt được nhé. Dâu tằm nhà em trồng, giờ đang là mùa dâu tằm nhưng mà lại không có nắng to, dâu tằm lại nhiều nước lắm nên em sợ là không phơi khô được. Nếu nhà mẹ nó có lò vi sóng thì cho vào nhiệt độ 40 - 50o là được mà. Nhà em thì cũng ko có lò vi sóng, nên chắc là mẹ nó chịu khó tự sấy nhé

12. xoaiuongday

xoaiuongday 0904.024.512

Xà phòng nhà gacon đẹp quá, chúc đắt hàng nhé

13. gacon_handmadeshop

Thỉnh thoảng xoài ương sang ủng hộ gà con nhé

14. oanhkiều

oanhkiều Thành viên rất tích cực

hức...thế à mẹ nó? em cũng ko có lo vi sóng chứ? đúng là tự phơi khô hơi khó. mà ko biết hàng đông y có bán ko? có bán thì lsij sợ mua phải hàng đểu. thui em cứ đặt cục gschj chờ mẻ xà bông dầu tằm đã nhé. em cũng đang dùng handmade soap, thấy cũng dc. mà loại này dùng cho da gì hả mẹ nó? thành phần gồm những gì? da em hơi khô, có dấu hiệu lão hóa nữa.

15. ducminh2007

ducminh2007 Thành viên kỳ cựu

Gà con chưa ngủ dậy à? Dậy trả lời khách đi em ơi!
    Chúc em ngày mới nhiều OD nhé:p

16. gacon_handmadeshop

Chị à, mai chị có ship bột sắn cho em ko? Chị mang cho em rồi xem nước hoa khô luôn nhá

17. gacon_handmadeshop

hihi, nhưng mà trong thuốc lá sắc ấy, không nhất thiết phải dùng dâu tằm khô đâu mẹ nó ạ, người ta sở sĩ sấy khô là để bảo quản thôi mà, nếu trong bài thuốc của mẹ nó có dâu tằm thì mẹ nó dùng dâu tằm tươi cũng không sao hết. Xà bông dâu tằm thì dùng cho da thường mẹ nó nhé, nếu da khô thì mẹ nó nên dùng xà bông oliu hoặc sữa dê.

18. vanhang

vanhang Thành viên nổi tiếng

Hôm nay vào đây mới biết hàng nhà bác có nhiều cái hay quá, đánh dấu lúc nào rảnh vào xem lại nha
    Ah mình muốn hỏi cái vụ nước hoa khô ý, bạn có cái nào mùi hoa hồng không, mình thích mùi hoa hồng, hi hi

19. gacon_handmadeshop

Nhà em có mùi hoa hồng chị ạ, lúc nào chị qua ủng hộ nhà em nhá

20. gacon_handmadeshop

chị ơi, mẹ em đợi đến cuối tuần ko kịp, nên đã đi biếu rồi, lần sau hết chị mang cho em nhé