Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mephamduy, 13/6/2009.

1. 0943972999

0943972999 Mẹ Tôm & Ốc

Ðề: Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

Mình cũng đang cho bé nhà mình uống Bio acimin đây, lúc con ốm hoặc bị sao thì mình cho uống 2-3 gói 1 ngày, còn bình thường mình cho bé ăn 1gói/ngày. Trộm vía đầu vào được mà đầu ra cũng được. Bé nhà mình rất thích ăn, toàn xúc ăn khô thôi chứ không cần hoà ra nước.

Đang tải...

2. bemattroi

bemattroi Thành viên mới

Em bé của mình mỗi lúc ốm thì cũng lười ăn lắm . Mỗi lúc như thế mình đều cho bé uống bio acimin thì bé lại ăn được và lại sức rất nhanh . Mình đã chỉ cho chị gái mình cho thằng cu con chị ấy uống vì nó lười ăn và gầy lắm , vài tháng sau gặp lại thấy nó lên tận mấy cân . Ko biết có hại gì ko nhỉ?

3. Pig Cat

Pig Cat Thành viên sắp chính thức

4. cubibeo

cubibeo Thành viên tập sự

Các mẹ nên phân biệt rõ giữa "Men vi sinh" & "Men tiêu hóa" nhé. Men tiêu hóa thì ko nên dùng quá 10 ngày đâu (như trong bài viết bạn Pig Cat có trích dẫn ấy)

5. No yeu

No yeu Thành viên tập sự

Bé nhà em 15 tháng được 9 kg, ngày bé ăn 3 bữa, mỗi bữa 1 chén cháo, nhưng bé hay ngậm lắm và không nhai, mỗi bữa ăn mất hơn 1 giờ mới xong. Bé đi cầu vẫn còn thức ăn chưa tiêu hóa hết, E lo lắm, bé vẫn ăn được mà sao không lên cân, mới đây Em cho con uống Bioacimin new ngày 1 gói không biết có tốt không!Nếu Không thì E phải làm thế nào? Rất mong được chia sẻ kinh nghiệm từ các mẹ trên diễn đàn! Cảm ơn!

6. echxanh82

echxanh82 Thành viên rất tích cực

Theo như con tớ dùng Bio thì tớ thấy thế này:
    1/ bé có ăn tốt hơn
    2/ bé đi ngoài vẫn bị táo, hic (chắc tại bé nhà tớ ko hợp)
    3/ Dùng tốt nhất là khi bé bị ốm phải uống kháng sinh thì cho uống cùng để bé tiêu hóa ok, vì uống kháng sinh vào thì sẽ bị mất hết vi khuẩn có lợi)
    4/ Bình thường tớ chỉ cho dùng trong khoảng 5-10 ngày thôi ah!

7. mecuaken

mecuaken Thành viên tập sự

Thằng ku nhà dì em lười ăn lắm, đi khám, bác sĩ cũng kê cho uống BIo-acimin, thấy nó ăn tốt hơn hẳn mà. Thấy các mẹ cứ bàn luận về thành phần của Bio-acimin, làm em loạn cả lên. Nếu không tốt thì chắc không nhiều người ưa dùng đâu các mẹ ạ! Mà e thấy bác sĩ khuyên thì chắc là yên tâm...hihihi

8. mecuaken

mecuaken Thành viên tập sự

Ui, đúng là bé nào cũng lười ăn nhỉ...Nhóc nhà mình cũng ngậm búng búng trong miệng thôi...hik. Mà mình cho cháu uống Bio-acimin, cháu ăn tốt hơn đấy bạn ạ. Mình cho ku Ken uống 2 gói/ 1 ngày. Còn nếu bị tiêu chảy hay đi ngoài phân sống thì mình cho uống 3-4 gói /1 ngày. Lúc thấy con đi ngoài phân sống cũng lo ghê lắm! Bạn cho con uống Bio-acimin đúng cách và đúng liều lượng, mình nghĩ chắc bé sẽ ok thôi. Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nhé!

9. bongao

bongao Thành viên tập sự

Mình thì không hiểu lắm về mấy thứ các mẹ nói, nhưng mình thấy bống nhà mình dùng tốt mà. Bống ăn tốt và phân đẹp. Mình nghĩ những vấn đề kia đã có cơ quan nhà nước kiểm tra, nếu không đạt yêu cầu thì làm sao họ được bán ra ở nhà thuốc hở các mẹ ? Mình thấy đa số các sản phẩm thuốc bây giờ đều có công ty sản xuất và công ty phân phối mà...

10. bongao

bongao Thành viên tập sự

Mình thì không hiểu lắm về mấy thứ các mẹ nói, nhưng mình thấy bống nhà mình dùng tốt mà. Bống ăn tốt và phân đẹp. Mình nghĩ những vấn đề kia đã có cơ quan nhà nước kiểm tra, nếu không đạt yêu cầu thì làm sao họ được bán ra ở nhà thuốc hở các mẹ ? Mình thấy đa số các sản phẩm thuốc bây giờ đều có công ty sản xuất và công ty phân phối mà...

litle cục cưng thích bài này.
  11. litle cục cưng

litle cục cưng Thành viên tập sự

Hic, mình thấy mấy sản phẩm của nước ngoài chẳng bằng của việt nam đâu. Tốt nhất các mẹ nên hỏi tư vấn của Bác sĩ. Thành phần của sản phẩm thế nào chắc nhà sản xuất họ đã tính toán và chắc chắn đã được kiểm định. Mình thấy công ty này nói xấu sản phẩm của công ty khác, chẳng biết đâu mà lần...

12. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Cũng không nên chủ quan quá mà nhường hết trách nhiệm cho nhà nước. Mình là người mua nên cũng cần có những thông tin nhất định để chọn lựa sản phẩm. Nên là người tiêu dùng khó tính

13. heocoixinh

heocoixinh Thành viên tập sự

Hi hi cho mình hỏi, có phải Me_be_oc làm cho nhà phân phối BioBaybi không. Sao mà lộ liễu thế. Mẹ có vẻ có nhiều kiến thức nhỉ. Chắc Bio baybi không bán được phải không. Các mẹ chú ý nhé. Trên diễn đàn có nhiều người nói linh tinh lắm. Chắc có mục đích không lành mạnh. Mình ví dụ nhé: Minh vừa vào trang này: http://www.lamchame.com/forum/archive/index.php/t-106810.html
    Mình thấy có "3 mẹ" cùng nói giống nhau y hệt, không sai một chữ: Một nick là Me & 4 anh nói là
    " Mình đang cho con uống men tiêu hóa của bệnh viện bạch mai sản xuất, mỗi ngày 1 lọ đều đều như vắt chanh. Xã nhà mình bị đau đại tràng uống liều điều trị là 3 lọ 1 ngày, uống trong 1 tháng thấy đỡ hẳn. Mình đã cho con nhà mình uống bio-acimin nhiều rồi nhưng chả thấy đúng như người ta QC .... nên mình chuyển cho uống loại bây giờ. Mình thấy men này tốt, không có tác dụng phụ."
    Tiếp theo đó là 2 cái nick: bonbon123 và thachthao2006 cũng copy paste y hệt không sai một chữ
    Có thể mẹ đó sẽ xấu hổ mà xóa ngay comment đó đi
    Mình nghĩ đấy là một trò cạnh tranh không lành mạnh. "3 mẹ" đó thực chất chỉ là 1 "mẹ", tự mình lập ra nhiều cái nick rồi đi nói xấu người khác...
    Theo mình nghĩ các mẹ nên tham khảo ý kiến của thầy thuốc, bác sĩ. Trên thị trường giờ có vô số sản phẩm của rất nhiều cty khác nhau. Có thể sản phẩm này hợp với bé này nhưng lại không hợp với bé kia. Cho con đi khám để tìm hiểu nguyên nhân mới là quan trọng
    Chúc các mẹ sáng suốt và biết chắt lọc thông tin.

14. thuyenhoa

thuyenhoa Thành viên tập sự

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?51199-Bé-uống-BIO-acimin-có-tốt-không/page12
    Mình vừa xem comment của heocoixinh tại link: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?51199-Bé-uống-BIO-acimin-có-tốt-không/page12. Mình thấy nghi ngờ mẹ Me_be_oc rồi đấy
    Mình mua biobaybi về cho Bi nhà mình dùng thấy khá hơn thật. Nhưng dùng được ba ngày thì đâu lại vào đấy, vẫn phân sống như thường
    Các mẹ nói linh tinh làm mình hoang mang quá... Không biết giờ dùng loại gì. chắc cho bé đi khám quá

15. gautedy

gautedy Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Nhóc nhà mình được 21 tháng, cũng lười ăn lắm, nhưng theo mình chủ yếu là do sinh lý thôi, thêm vào đó là uống sữa nhiều nên bé lúc nào cũng no, ko cần thiết ăn cháo nữa. Mình biết thế nhưng ko thi gan với con được đành chịu. Hy vọng thêm tuổi nữa bé sẽ ăn tốt hơn.
    Mình cũng đồng ý với mẹ heocoixinh là đừng biến diễn đàn thành nơi quảng cáo. Đơn giản chỉ là nơi chia sẻ kinh nghiệm thôi. Nếu ai có nhu cầu quảng cáo, xin mời đăng thông tin ở trang khác. Mình rất hay đọc thông tin hay từ web này và webtretho, nhưng mà lười viết nên hôm nay tự nhiên mới đăng nhập.
    Còn về men vi sinh sử dụng cho con. Đúng là chúng ta nên là những người mẹ thông thái. Ko nên nghe thông tin 1 chiều từ nhà sản xuất, từ các chiêu quảng cáo các mẹ ah.
    Theo mình được biết, chỉ nên dùng men vi sinh nây và trong khi uống kháng sinh, bản thân mình chỉ dùng cho con 7 ngày men vi sinh thôi. Vì theo mình hiểu hệ vi khuẩn ở trẻ cân bằng rồi, mình bổ sung quá nhiều lợi khuẩn vào liệu có tốt không? Cứ bổ sung nhiều có lợi cũng ko tốt vì khi đó cơ thể sẽ lười, ko cân đối được vi khuẩn có lợi, có hại.
    Các mẹ xem thông tin trên web dưới đây nhé: http://vnexpress.net/gl/doi-song/2010/07/3ba1e9c7/
    Về nguyên tắc, bé biếng ăn mình phải tìm hiểu nguyên nhân. Còn việc các nhà sản xuất viết "Men vi sinh trị biếng ăn ở trẻ" theo mình là ko khoa học, ko có căn cứ. Bé nhà mình, đi ngoài bình thường, phân đẹp thì làm sao nói là rối loạn vi khuẩn đường ruột được. Vậy mà mua thuốc, hiệu thuốc vẫn bán cho men vi sinh nói là trị biếng ăn, họ còn bảo là nhà sản xuất nói thể.

cun'con thích bài này.
  16. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Em rất đồng ý với mẹ. Còn 1 điều này nữa các mẹ cũng hay mắc phải (em cũng vậy ạ) là cứ cố gắng nhồi cho con ăn thật nhiều vì sợ con còi, và cứ tưởng là con ăn ít. Nhưng khi em đem con đi khám thì bác sĩ bảo là không còi, và mắng em là bắt con ăn nhiều quá. Dùng men vi sinh nhiều cho con khiến cơ thể con không tự sản xuất ra các vi khuẩn có lợi giúp phân hủy và hấp thụ thức ăn nữa, từ đó con sẽ phụ thuộc vào thuốc và biếng ăn lại hoàn biếng ăn. Các mẹ nên cân và đo chiều cao của con, con tăng cân và chiều cao đều đặn, đạt chuẩn là được. Các loại men tiêu hóa không phải là thần dược giúp con ăn nhiều và không phải trường hợp biếng ăn nào cũng dùng đâu ạ.

gau_con_heo_con thích bài này.
  17. cubibeo

cubibeo Thành viên tập sự

Mình thấy 1 điều các mẹ thường hay nhầm lẫn giữa "Men tiêu hóa vi sinh" và "Men tiêu hóa enzym". Cơ thể không tự sinh ra được lợi khuẩn đâu mẹ nó ạ, chỉ có thể sản xuất ra enzym để tiêu hóa thức ăn thôi. Chính vì thế mới sợ cơ thể phụ thuộc vào Men tiêu hóa enzym (mà các mẹ quen gọi tắt là men tiêu hóa đấy ạ), dùng nhiều cơ thể sẽ không tiết ra các enzym đó nữa! Theo mình thì cả 2 loại men đều có tác dụng để kích thích tiêu hóa cho bé, nhưng...cách dùng thì có lẽ là khác nhau đấy ạ! :)

Nói chung các mẹ nên tìm hiểu kỹ & làm theo lời khuyên của bác sỹ. Đã là sản phẩm được công bố tiêu chuẩn & các cơ quan thuộc Bộ Y tế duyệt cho lưu hành rồi thì cũng nên yên tâm về chất lượng các mẹ ạ.

Chúc các mẹ nuôi con ngoan, khỏe! ^^

18. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Có lẽ là em nhầm vụ này đấy ạ. Tks mẹ nó nhé! Vấn đề ở đây là dù sản phẩm có chất lượng tốt mà dùng tràn lan thì nhiều khi phản tác dụng. Theo em tưởng tượng thì nó giống như là nhờn kháng sinh ấy. Và dù có là lợi khuẩn thì cũng không tốt nếu quá nhiều.

19. gautedy

gautedy Thành viên tập sự

Đúng là mẹ nói men vi sinh khác men tiêu hóa: Men tiêu hóa đúng là bổ sung men cho đường tiêu hóa, thì chắc chắn ko nên bổ sung quá 7 ngày. vấn đề này ko cần bàn cãi vì cơ thể sẽ hạn chế sản sinh ra men tiêu hóa. Còn men vi sinh thì bản chất là bổ sung vi khuẩn có lợi. Cơ thể ko tự sản xuất ra vi khuẩn có lợi nhưng trong cuộc đấu tranh sinh tồn để tạo cân bằng vi khuẩn lợi-hại thì cơ thể đã tự thích nghi rồi. Việc bổ sung quá nhiều vi khuẩn có lợi theo thói quen, nhất là theo thói quen chữa biếng ăn ở trẻ là không có khoa học. Bạn cứ nghĩ nếu vitamin là tốt, là khó hấp thu vì lượng rau quả ăn nhiều khi không đủ? Vậy có nên bổ sung quá nhiều không? Bạn để ý, các men vi sinh do các hãng sản xuất như antibio, lacteolfor, enterogesmina chỉ có chỉ định là ổn định hệ vi sinh đường ruột sau kihi dùng kháng sinh. Đâu có nói về trị chứng biếng ăn. Mình chỉ thấy một số thực phẩm chức năng như:bio-acimin cũng chứa men vi sinh mới nói trị biếng ăn? Có bao giờ các mẹ đặt câu hỏi đó không? Giá mấy hàgn như Bio-acimin, Bio-king... cao ngất ngưởng

20. pimom

pimom Ms.kyta

Cac me thong thai oi cho minh hoi co the pha Bio-acimin vao bot cho con an dc k,vi hoi xua minh van pha bio baby vao bot cho con an thi thay output tot,dung het 1 lo tu dung tao luon,moi doi sang bio acimin may hom nay nhung hinh nhu dung co 1 goi 1 ngay thi ko hieu qua lam hay sao y,chua thay gi ca.Me nao thong thai cho minh hoi ve vu co the pha cai nay vao bot (hoi am am thoi),ko nong dau,co mat di thanh phan cua com ko nhe
    Cam on cac me nhieu la,m