Khác: Lúc nghén, buồn nôn... Mỗi ngày các mẹ ăn gì để no và bớt nghén?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Ashokashop, 15/9/2012.

1. Happy life

Happy life Thành viên rất tích cực

Ðề: Lúc nghén, buồn nôn... Mỗi ngày các mẹ ăn gì để no và bớt nghén?

He he, em thì chỉ có 3 tháng thôi, nhưng tự nhiên em cũng ăn được chua, còn thì ghét con và đặc biệt ghét thịt bò và tỏi nữa, Đến giờ cơm thì ăn được nhưng tỏi với thịt bò thì em vẫn chịu :D

Đang tải...

2. Me_moka

Me_moka

Ðề: Lúc nghén, buồn nôn... Mỗi ngày các mẹ ăn gì để no và bớt nghén?

Mình thấy trc mọi ng hay bảo nghén buồn nôn thì ăn chuối o biết có đúng o?

3. oeoevn

oeoevn Thành viên mới

Đây là cách phân biệt và nhận biết khi bị nghén nặng các mẹ nhé.

Nếu bị nghén nặng các mẹ có thể thực hiện một số cách xử lý sau đây:
    - Bổ sung nhiều nước
    - ăn thành nhiều bữa
    - ăn những món mình thích
    - nghỉ ngơi tốt, tâm lý thoải mái.
    - Không quá áp lực về việc phải ăn
    - Bổ sung vitamin nếu ko ăn được, ví dụ như vitamin blackmores của Úc

Các mẹ có thể tham khảo thêm về các cách trị nghén, giảm nghén

4. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m thì may quá có nghén nhưng vẫn chén được tất có nôn chỉ là nôn khan mỗi tội ăn ko đc nhiều khoản ngủ thì lại tệ quá, người ta ngén ngủ đã đành m thì toàn mất ngủ thôi

5. Khanh Ngoc 124

Khanh Ngoc 124 Bds nghỉ dưỡng

ôi sợ nhất lúc mang bầu 2 cháu, m đều nghén khủng khiếp luôn

6. oeoevn

oeoevn Thành viên mới

Theo thống kê khoa học thì càng nghén thì con có thể sẽ thông minh hơn đấy nên các mẹ chớ lo, các mẹ xem kỹ này: chi tiết

7. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

hix mình tuần thứ 34 rồi đây, vẫn nôn nghén như thường. từ tuần thứ 11 là mình bắt đầu tình trạng thèm ăn đủ mọi thứ (nhưng ăn xong là nôn sạch ruột) và sợ đủ thể loại mùi (từ mùi thơm của dầu gội đầu, bột giặt, nước xả, nước hoa ... đến mùi xào nấu, nhất là mùi hành tỏi)
    lúc đấy nghĩ bản thân may mắn vì nghén muộn. tại vẫn nghe mng nói chỉ nghén đến hết 3 tháng ~ 12 tuần là hết. ai dè ... giờ vẫn vậy. tuy nhiên giảm hơn so với trc, lúc buồn nôn còn kìm nén đc, ko nôn sạch ruột như mới đầu.
    mình đã thử nhiều cách, nhiều mẹo mà chưa thấy có ... kwa khả quan haiz

8. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Không đọc thì còn thấy bình thường, đọc xong bài viết của mn cảm giác ấy lại hành hạ em. Hự hự...............:confused:

9. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

tớ thì lúc ko ăn được gì, thèm bánh gạo, lúc thì chỉ ngồi ăn vả ruốc thịt heo thôi :)

10. oeoevn

oeoevn Thành viên mới

Nói chung là các mẹ ko cần phải quá lo lắng đâu. Đừng để nghén quá ảnh hưởng đến bé là được

11. nobita_chiyeu_xuka

nobita_chiyeu_xuka Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, ngoài những món trên thì còn món gì ăn đc nữa k ah. Nói thật giờ e chỉ ước không cần ăn mà sức khỏe vẫn tốt ý. Không ăn nổi món gì.

12. ayd

ayd Bắt đầu tích cực

oai giống mình trước kia rồi nôn đến ra cả máu ( sợ xanh mặt đi hỏi bác sĩ bảo kg sao đó là do nôn nhiều mà cổ họng bị ảnh hưởng nên máu đó ở cổ họng, hú vía hii đúng là tập đầu chả có tẹo kinh nghiệm gì).
    Nôn xong đói lại ăn rồi lại nôn, nhiều lúc đói tụt huyết áp quay đơ chồng phải thủ kẹo trong túi và sữa tươi cho đi làm may là cv văn phòng nên cũng đỡ.
    Nghén đúng kiểu ng dặt dẹo duy trì sự sống qua ngày. Mãi sang tháng thứ 4 mới gọi là ăn cơm nguyên bản còn trc thì ăn linh tinh qua hoả, nước mía, sữa tươi, bánh kẹo và hạt óc chó. Nhưng mà ăn hạt óc chó xong lại đói lắm ý như kiểu tạo cảm giác thèm ăn và cũng đỡ mệt đi nhiều buồn ngủ nhiều và ngủ ngon hơn.
    Chắc mình hợp ăn hạt óc chó nên giảm cường độ nôn nhiều trộm vía con tăng cân đều nhưng lại thiếu nước ối nên bổ sung ngày nào cũng 1 quả dừa nữa. Ngày nào lịch trình ăn cũng trứng vịt lộn, hoa quả, nước dừa, nước mía, hạt óc chó, sữa tươi ( sữa hộp mình kg hợp cái thì đi ngoài cái thì nhiệt nên dùng sữa TH cho lành) cơm cũng đc 2 bát trừ 3 tháng đầu bị sụt 2kg thì từ tháng thứ 4 trở đi tăng cân đều kết thúc thai kỳ mẹ tăng 13kg con 3kg đạt chuẩn. hii

13. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

lúc nghén ăn quả mận, quả sung hay gì gì đó cũng được. e cũng nghén ghê lắm. sợ cảm giác nghén vì cơm không ăn được, ngửi mùi thức ăn thì khiếp

14. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

đọc cái topic này mà thấy giống quá mn ạ, hic bao h mới hết cái gđ ốm nghén này, em còn những hơn 1 tháng nữa :((

15. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

Từ lúc bầu đến giờ thì mình rất ghét thịt, cá, giò,..(đại loại là những gì làm từ thịt cá là ghét lắm lắm luôn), mình ăn được 1 ít cơm với canh rau muống luộc dầm sấu, canh dưa nấu chua, muối vừng, đậu phụ luộc, bún bò Huế (nhưng k ăn phần thịt, giò,..), đánh đa cua (nhưng ít thôi). Chắc mình vẫn là người nghén ít, chỉ mệt thôi. à, thích ăn hoa quả đặc biệt là ổi (trộm vía nghìn lần là ko bị táo bón). giờ mình đnag ở đầu của tuần 12 thì thấy ăn uống đỡ hơn 1 tý đấy mọi người ạ. Ai đang bị nghén cố gắng lên nhé. Nghĩ ra gì có thể ăn được thì cố ăn nhé.

16. longthuykhanh2011

longthuykhanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ nghén ơi, các mẹ lên lịch ăn từ lúc ngủ dậy cho đến lúc đi ngủ của các mẹ cho em xem với. Có ai như em không? Em sợ cơm lắm, không thích ăn gì, chỉ thích ăn hoa quả ngọt thôi, nhưng bụng em lúc nào cũng đói. Em cố nuốt trôi 1 lưng bát cơm cho chắc dạ nhưng cứ 1 tiếng sau em lại đói cồn cào và mệt lả ra, buồn nôn. Chẳng lẽ em cứ phải ăn luôn mồm tinh bột như vậy sao, nghĩ đến e đã rùng mình. Các mẹ làm thế nào cho đỡ đói? Sợ ăn lắm

17. thanhhongtran

thanhhongtran Thành viên rất tích cực

haizz như tớ đây ngửi mấy mùi dầu mỡ chiên xào, rồi mùi tanh của cá mà chỉ muốn cho hết mọi thứ ra, thèm dưa chua bảo anh chồng mua về rồi lại chả thèm ăn vì mùi kinh khủng, hiện tại mình vẫn đang trong giai đoạn không muôn ăn gì chỉ uống thêm sữa cho đủ chất cho con thôi

18. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

Mình ăn khoai lang, ít ngán và ít ói

19. loanhair

loanhair TRANG SỨC NGỌC TRAI

em may ít nghén, nhưng cũng đủ mệt ạ. :( ăn toàn ăn linh tinh, rồi đi siêu âm em bé bị còi :((

20. honey4556

honey4556 Bắt đầu tích cực

mình trước ăn cơm bữa tối là nôn sạch 4 tháng đầu, hầu như nhịn tối, trvia bé vẫn đủ cân nặng. Chủ yếu ăn linh tinh: bánh mì, mía, cháo