Kinh nghiệm: 7 Bí Kíp Giúp Các Mẹ Đẹp Lung Linh Khi Du Lịch

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi minhkhang01279, 23/6/2017.

1. minhkhang01279

minhkhang01279 Bắt đầu tích cực

Vừa rồi em vừa đi Cửa Sót về các mẹ ạ, đi du lịch về ai cũng khen da sáng với cả “xênh” hơn đấy. Chắc các mẹ đoán em đang dùng một loại thần dược nào đúng hem, hehe nhầm to rồi các mẹ ơi. Bí kíp để xinh đẹp lung linh mọi lúc mọi nơi của em đây. Các mẹ áp dụng thử coi nha, không khéo đi về mọi người lại tưởng “ em chưa 18” cũng nên ý.

1. Tránh stress

Với bất cứ tình huống nào dù khó khăn bực bội cũng cố hít thở sâu, cười thật tươi rồi giải quyết mọi chuyện ổn thỏa nhá. Cáu giận cũng không giải quyết được gì đúng không nào?
    2. Ngủ đủ giấc

Cái nè là cực kì quan trọng đó các mẹ, không ngủ đủ là da sạm, mắt thâm quầng xấu lắm.

3. Trang phục thoải mái

Nên mang những bộ đồ nhẹ, mỏng, không nhàu và thêm một số phụ kiện nhỏ xinh để bộ cánh của mình luôn chất các mẹ nhé. Chỉ cần phụ kiện là các mẹ có thể biến hóa bộ cánh của mình ra vô số các phong cách mà.

4. Không dùng giày mới đi du lịch

Giày đi du lịch chỉ cần đáp ứng tiêu chí thoải mái, nhẹ và dễ kết hợp thôi các mẹ nhé. Đừng dại mà sắm đôi giày mới để di du lịch vì vừa chưa quen chân, vừa phải giữ gìn vì sợ xước hỏng đó.

5. Dưỡng da là ưu tiên hàng đầu

Đi du lịch thì makeup chỉ cần 1 chút thôi nhưng dưỡng da với bôi kem chống nắng phải ưu tiên thật nhiều đó. Có makeup mấy mà da sần sùi, khô, bắt nắng thì cũng không đẹp đúng không?

6. Uống đủ nước

Nhớ phải đảm bảo tiêu chí 2 lít nước/ ngày các mẹ nhé. Đi du lịch có khi phải uống nhiều hơn ấy chứ.
    7. Ăn lành mạnh

Đừng có vin vào đi du lịch để ăn uống tội vạ với uống nước ngọt ầm ầm các mẹ nhé. Ăn uống không khoa học là đừng mơ da đẹp dáng xinh nha. Em là em cứ chủ nghĩa khoa học mà áp dụng nên đừng ai gato nói sao da em như da em bé nha.
    (Nguồn https://goo.gl/Q9czWN)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhkhang01279
    Đang tải...