Thông tin: 7 Cách Tự Thay Đổi Bản Thân Để Sống Hạnh Phúc

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Shop Trẻ Thơ, 12/8/2015.

1. Shop Trẻ Thơ

Shop Trẻ Thơ Hệ thống siêu thị dành cho mẹ và bé.

Trên cõi đời này ai chẳng khao khát cho mình một cuộc sống hạnh phúc và thành đạt. Nhưng có mấy ai tự tạo được hạnh phúc cho mình?! Chìa khóa đơn giản là: Đừng trông chờ thế giới mang hạnh phúc đến cho bạn mà hãy thay đổi cái nhìn và mọi thứ sẽ đổi thay. Sau đây là 7 cách thu nhặt thành công mà bạn nên ghi nhớ.

1. Bằng lòng với chính mình

Mọi người thường có xu hướng khao khát những điều mình không có. Nếu bạn cứ mãi so mình vói người khác thì chẳng bao giờ bạn sống nhẹ nhàng được đâu. Bạn phải hiểu được mình có những gì và nên bằng lòng với điều đó. Khi ấy bạn chẳng còn bận tâm gì cả, hạnh phúc tất sẽ đến mà thôi.

2. Thất bại là nhất thời, phấn đấu là mãi mãi

Cứ hễ thất bại là trái đất dường như sụp đổ trước mắt bạn vậy. Nhưng cách đối mặt và vượt qua mới chính là yếu tố giúp bạn tìm được hạnh phúc. Hãy nên tâm niệm rằng tất cả mọi thứ rồi sẽ trôi theo thời gian, chẳng ai nhớ lâu những đắng cay như thế này cả.

Quan trọng là bạn phải nỗ lực không ngừng để tiếp tục. Thành công nhất định sẽ đến, chắc chắn là như vậy! Bởi hạnh phúc là một quá trình đồng hành cũng sự phấn đấu chứ nó không đơn thuần là đích đến.

3. Cuộc sống vốn gồ ghề, sao phải sợ?

Nếu bạn nhận thấy cuộc sống đầy chông gai, lắm gian truân thì bạn đã thành công gần một nửa rồi đấy. Đừng quan ngại điều này phải đối mặt với thử thách thì bạn mới tạo cơ hội cho mình.

Bởi nếu mùa đông không lạnh lẽo cắt da thì mùa xuân đã không âm áp đến thế, nếu cuộc sống không cam go thì hạnh phúc không đến ngọt ngào đến thế. Hãy tự tin đón nhận thách thức vì khi thành công hạnh phúc sẽ alf món quà vô giá.

4. Ngày mai, có gì mới?

Bạn có thể nằm trên giường bệnh, khóc suốt đêm vì thất tình... nhưng dù bạn có ra sao thì ngày mai vẫn đến. Và dĩ nhiên bạn hoàn toàn không biết ngày mai sẽ có bất ngờ gì xảy ra. Đó mới chính là điều thú vị mà cuộc sống dành tặng cho mỗi chúng ta.

Dù hiện tại có ra sao thì ngày mai luôn là ngày mới- một món quà luôn chờ đợi bạn. Hãy nghĩ về một tnươg lai tươi sáng, đó cũng là một loại hạnh phúc.

5. Hạnh phúc khi được là chính mình

Thông thường khi ai suy nghĩ khác đám đông thì đều bị coi là lập dị? Bạn đã từng rơi và trường hợp này chưa? Nếu tập thể xem bạn là kẻ “khác thường” bạn cũng đừng quá thất vọng.

Hãy nhớ rằng: Họ là họ và bạn là bạn. Bạn phải sống là chính mình mới có thể hạnh phúc được. Đừng để người khác phá sự tự tin của bạn chỉ với vài lời phản đối.

6. Thôi chỉ trích - đổi hạnh phúc

Mọi người hay có thói quen chỉ trích người khác hòng thể hiện mình. Nhưng tôi không bao giờ đồng tình với những hành động tương tự. Bạn biết đó, chỉ trích có tính lan rộng rất mạnh đấy. Cho nên hãy đổi hạnh phúc bằng cách phớt lờ những chỉ trích của người khác về bạn và cũng đừng làm điều tồi tệ tương tự họ.

7. “Trái đất vẫn lặng lẽ quay...”

Cuộc sống luôn có những quy luật của nó buộc ta phải tuân theo như cái chết, lão hóa... chẳng hạn . Nhưng chỉ vì những thứ đó mà bạn lo lắng, đau khổ suốt thì cũng chẳng có ích gì. Cái gì nó tời, ắt sẽ tới không thể mong đợi, không thể hối tiếc. Giống như trái đất vẫn quay và ta vẫn sống tốt. Hãy sống hết mình cho ngày hôm nay để không bao giờ bạn phải hối tiếc bất kỳ điều gì cả.

Bạn thấy đó, hạnh phúc nằm trong tay của mỗi chúng ta. Nó chẳng ở đâu xa nhưng hiếm ai chịu tìm. Đừng than vãn mà bạn nên tận dụng từng khoảnh khắc để để sống thật trọn vẹn và hạnh phúc nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop Trẻ Thơ
    Đang tải...

2. Ms.Trinh

Ms.Trinh Thành viên đạt chuẩn

Thank bạn đã chia sẽ, để thay đổi bản thân ta phải đổi mới những thói quen hàng ngày nữa. Thỏi quen tốt cũng sẽ giúp bản thân thay đổi theo hướng tích cực.

3. Open_Door

Open_Door Kiếm thêm 2tr/thg quá dễ

Đúng thế cứ sống thoải mái vui vẻ đi kệ những ganh đua đố kị

4. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Đọc bài này để tiếp them nghị lực cho mình!

5. hoahoa32

hoahoa32 Thành viên sắp chính thức

cứ sống thoải mái, dù có chuyện gì sảy ra thì cũng tin vào một tương lai tưoi sáng phía trước, bạn u sầu, ủ dột thì cũng chẳng giải quyết đc gì, mỗi ngày một chút, học cách cười với bản thân, với những người xung quanh mình :)

6. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Tớ thích bài viết này rồi đấy!
    Cảm tưởng những lời khuyên trong này có gì đó giống với lời Phật dạy: rũ bỏ tham sân si, vui hưởng những gì mình có, bình thản đón nhận mọi chuyện với cái TÂM luôn TĨNH...

7. DuongDuongPT

DuongDuongPT Thành viên đạt chuẩn

thỉnh thoảng vào đọc những bài này để tiếp thêm nghị lực như mình, bon chen nhiều khi quên mất những điều đơn giản nhất, cảm ơn chủ top đã chia sẻ ạ.

8. dangchien

dangchien Thành viên đạt chuẩn

thay đổi để làm lại từ đầu, cứ ngồi một chỗ để than thân trách phận thì không khá hơn đc, cố lên tôi ơi...............

9. quản lý tài chính

quản lý tài chính quản lý tài chính cá nhân hiệu quả

Đôi khi hạnh phúc chỉ là sự cho đi và nhận lại mà thôi

10. thongocdangiu

thongocdangiu Thành viên sắp chính thức

Hay. Thích suy nghĩ hãy bằng lòng với chính mình.

11. HANDSOME'TOM

HANDSOME'TOM Thành viên đạt chuẩn

Tôi đã từng, và giò tôi mới ngấm, đang mỗi ngày tự nhắc mình.
    6. Thôi chỉ trích - đổi hạnh phúc

Mọi người hay có thói quen chỉ trích người khác hòng thể hiện mình. Nhưng tôi không bao giờ đồng tình với những hành động tương tự. Bạn biết đó, chỉ trích có tính lan rộng rất mạnh đấy. Cho nên hãy đổi hạnh phúc bằng cách phớt lờ những chỉ trích của người khác về bạn và cũng đừng làm điều tồi tệ tương tự họ.

12. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

phải thay đổi bản thân thôi :)

13. vinhomesgroup

vinhomesgroup Bắt đầu tích cực

Tôi vẫn là chính tôi - tôi yêu những gì mình đang có

14. amyphantt

amyphantt Thành viên mới

rất thích bài viết này, đọc xong cảm giác được tiếp thêm nghị lực, cuộc sống vốn đơn giản mình bản thân mình lại làm cho nó phức tạp lên rồi lại gồng mình chạy theo nó, thế đấy.

15. kenieu

kenieu Thành viên chính thức

hi, phải thay đổi thui :)

16. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

hay quá

17. hieupede

hieupede

tks mẹ nó chia sẻ bài viết ý nghĩa, cần suy nghĩ tích cực hơn thôi...

18. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

hạnh phúc khi được là chính mình :)

19. Cẩm Tô

Cẩm Tô Thành viên chính thức

Có thay đổi cs vì Hp của bản thân :p