7 tháng nên ăn mấy hộp sữa chua /ngày

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi TyTun09, 27/10/2009.

1. TyTun09

TyTun09 Thành viên chính thức

các mẹ ơi, cho em hỏi, bé nhà em được 7 tháng, nó không chịu uống sữa ngoài, chỉ bú mẹ thôi, mà em thì ít sữa, một ngày cho uống nhiều lần, cùng lăm cũng chỉ uống hết 60ml, đấy là ép uống mới đc như thế, em thấy mọi người bảo ăn sữa chua cũng có nhiều chất như sữa bột, nên em mua về cho cháu ăn, nhưng ko biết nên cho cháu ăn mấy hộp 1 ngày, các mẹ tư vấn giúp em , nên cho ăn loại nào, hãng nào, ngoài sưa chua nên ăn thêm gì để bổ sung bù sữa bé không uống

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TyTun09
    Đang tải...

2. Mi bé

Mi bé Banned

Bé nhà bạn 7 tháng, là thời điểm mới bắt đầu cho bé làm quen với sữa chua, bạn nên cho bé dùng thử loại sữa chua SUSU dành cho trẻ em của VINAMILK, có khối lượng 80gr, mới bắt đầu ăn bạn nên cho bé thử vài muỗng , xem phản ứng thế nào?, rồi tăng dần số lượng một ngày lên 1 hộp. Ngoài ra bạn nên cho bé ăn thêm váng sữa, hoặc phomai nghiền chung vào cháo cho bé. những loại này có thể bổ sung thêm canxi thay sữa bột. Giúp bé cân bằng dinh dưỡng . Chúc bé ăn ngoan chóng lớn nhé

3. cun"xjk

cun"xjk Bắt đầu tích cực

chị ơi khi bé được 5-6 tháng thì có thể ăn được sữa chua rồi. Nhưng mà chị nên mua loại sữa dành cho trẻ í như là của nestle hoặc là ancomilk có bán trong siêu thị nhìu lắm mà ăn váng sữa của Đức cái hộp màu vàng vàng í < e cũng ko nhớ tên> cũng tốt lắm chị ạ^^.Nhưng ban đầu cho bé ăn 1-2 thìa cafe thôi. Rồi dần dần tăng lên khoảng 1 ngày 1/2 hộp. Chúc bé lớn nhanh :)

Sửa lần cuối: 27/10/2009
  4. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

5,6 tháng đã ăn đc rùi hả chị, em tưởng phải hết 6 tháng sang đầu tháng thứ 7, nếu đúng thế em sẽ cho con em ăn vì con em hay táo bón mà ăn mãi vẫn còi chẳng hấp thu đc, ăn sữa chua hi vọng cải thiện tình hình, vì sữa chua có nhiều vi khuẩn có lợi tốt cho đường ruột mà:D

5. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

an sua chua tot cho yieu hoa cua tre,con gai em duoc 5 thang em cung cho chau an dao dua qua sua chua roi.nhung neu chau bi di ngoai thi co an duoc khong ha chi?

6. Bancuabe

Bancuabe Thành viên tích cực

Tình hình là em bé bắt đầu ăn dặm từ khi nào? Nếu đúng theo y văn thì tròn 5 tháng mới nên ăn dặm. Như vậy khi bé 6 tháng mới bắt đầu ăn tinh bột, còn trước đó, chỉ có thể làm quen với 1 ít nước ép trái cây pha loãng mà thôi. Lý do của những điều này là:
    - Giúp bé kéo dài thời gian hoàn toàn uống sữa mẹ hoặc sữa CT
    - Hệ thống tiêu hóa bé còn yếu chưa có nhiều men tiêu hóa tinh bột ở ruột.
    Mà một khi bé chưa ăn dặm, cơ thể bé cũng chưa được kích thích tạo các dạng bảo vệ ở dạ dày. Sữa chua - dĩ nhiên là có chất chua rồi, sẽ dễ gây kích ứng dạ dày bé nếu cho ăn sớm quá. Nên chỉ cho bé ăn sữa chua sau 1 tháng ăn dặm đầy đủ mà thôi.

7. Bancuabe

Bancuabe Thành viên tích cực

Vấn đề là bạn tập cho bé dặm thêm sữa ngoài từ khi nào? Nếu trước đây sữa mẹ nhiều, giờ mới dặm thêm dĩ nhiên bé sẽ chưa quen. Nhưng nếu tập cho bé thì sớm muộn bé cũng quen thôi.
    Điều cần chú ý là ko cho bé bú mẹ ngay trước cữ bú bình. Và những lần đầu có thể pha sữa lạt hơn 1 tí so với công thức để bé đỡ khó chịu.
    Sữa chua đúng là cũng có những thành phần giống như sữa bột, nhưng có 1 điều là bé ko thể dùng thay thế 100% nhu cầu sữa của bé. Bé 7th thì 1 ngày phải uống 500 - 600 ml sữa ngoài hoàn toàn hoặc nếu còn bú mẹ mà có dặm thì thêm khoảng 200 - 300ml sữa ngoài.
    Khi bé ăn dặm được mẹ dặm sữa chua cho bé ngon miệng hơn lại cung cấp thêm vi khuẩn đường ruột thôi

8. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

chị ơi!
    bé nhà em lại ko chịu ăn sữa ngoài thì phải làm sao đây?em cũng định làm nhu mấy chị là cho ăn sữa chua thay thế.nhung chau bi di ngòai thì có ăn được không hả mấy chi? chị nµo biết cách chữa đi ngoài ở trẻ 7thang thì trả lời giup em

9. TyTun09

TyTun09 Thành viên chính thức

Bé nhà em ngày trước thì ít bú sữa mẹ, uống nhiều sữa ngoài, có khi hơn 1 tuần hết 1 hộp sữa 900g, nhưng mấy tháng nay bé bú sữa mẹ, nhưng bỏ sữa ngoài không uống, cho bình thì cứ nhai k mút gì cả,

10. conlabaoboi

conlabaoboi Banned

sữa chua chỉ giúp để cháu tiêu hóa tốt thôi,ngoài sữa mẹ thì bạn cũng nên cháu cháu bú thêm sữa ngoài và ăn dặm để bổ sung nhiều dưỡng chất cần thiết!

11. giaminhthanh

giaminhthanh Thành viên mới

nên dùng từ ít đến nhiều bạn ah,không nên ép buộc cháu,còn việc dùng sữa ngoài thì nên thay đổi sữa thích hợp với cháu,cháu nhà bạn cũng đã có thể ăn dặm được rồi,sữa mẹ ít mà không chịu ăn ngoài thì bé sẽ không hấp thu dc nhiều đâu mẹ ah,chúc 2 mẹ con vui nhé!

12. Mebekerro

Mebekerro Thành viên chính thức

Ðề: 7 tháng nên ăn mấy hộp sữa chua /ngày

Em thấy sữa chua susu chua lắm mẹ ăn còn chua nữa là con bé nhà em toàn lè ra k ah.còn việc bú sữa ngoài thì mẹ kẹt lắm mới cho con dùng thôi .bé chưa wen nên k chịu bú đó mà từ từ là quen thoi chị à .có khi nào bé chuẩn bị mọc răng nên bỏ bú k.con bé nhà em trước cũng thế ép cũng k bú về sau mới rờ nướu con mới biết đó .cứ qua giai đoạn nào khi bé phát triển là thường như vạy lắm ah

13. knorrvn

knorrvn Thành viên tích cực

Theo mình bạn nên cho bé ăn dần mỗi ngày 2,3 thìa. Sau đó thì mỗi ngày khoảng 50g thui. Tốt nhất là bạn tự làm sữa chua từ sữa công thức cho an toàn và bổ dưỡng. Bạn tham khảo cách làm trên mạng nhìu lắm!

14. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

mình nghĩ mỗi ngày mn nên cho bé ăn 1 hộp thui ạ, như bé nhà mình 1 tuổi rùi, mỗi ngày mình cho bé ăn 1 hộp vào bữa trưa or tối ạ. Cho bé ăn sữa chua sau 30p ăn bữa chính ạ!

15. Đầu nấm

Đầu nấm Thành viên tập sự

Mn tập cho con ăn thử 1 vài thìa xem có thích ăn không, bé nhà mình cũng 7 tháng bắt đầu tập ăn, dạo này con đang thích ăn phô mai nữa, hii

16. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

hic,bạn hỏi mấy hộp làm mình choáng quá, mới 7th, bắt đầu làm quen thì tập dần dần thôi. Bé nhà mình cho ăn nửa hộp susu của vinamilk, đấy là bé còn đòi nhưng mình chưa cho. 1t mới cho ăn váng sữa, váng sữa nhiều chất béo chứ không dinh dưỡng bằng sữa công thức. Uống sữa để đủ chất, nếu bé không chịu uống sữa thì ăn dặm, uống ít sữa, và bổ sung vi chất bằng thực phẩm chức năng. Ngày trước bé nhà mình không chịu uống sữa ngoài mình cũng làm thế

17. maimai2207

maimai2207 Thành viên rất tích cực

lúc này bé ms ăn đk thui, đừng cho bé ăn nhiều, chỉ cho bé làm quen dần đi thôi

18. Miss Tran

Miss Tran Thành viên kỳ cựu

Em cũng giống mẹ này, hic, con em giờ gần 6 tháng, em cũng phải mua cho nó ăn thôi

19. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Tầm này bé nhà mình ăn mỗi ngày chưa hết 1 hộp mình cũng không ép, bé ăn bao nhiêu thì ăn.

20. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

Con nhà em mỗi ngày ăn 1/2 hộp. Mới đầu tập ăn em cho bé ăn 1-2 thìa, khi bé quen thì tăng lượng dần lên thôi. Tầm này chỉ ăn 1/2 hộp thôi mn nhé, mn mua sữa chua ko đường cho bé ăn nha :)