Hà Nội: 5 Năm Mắm 2t: Mắm Tép Cay- Mắm Tôm Dày Dặn Kinh Nghiệm Gây Thương Nhớ Cho Người Ăn

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi bin_bin_coi, 25/10/2012.

1. bin_bin_coi

bin_bin_coi Thành viên nổi tiếng

EM CẠNH TRANH BẰNG CHẤT LƯỢNG VÀ DỊCH VỤ

KHÁCH HÀNG

Tiêu chí bán hàng " chất lượng hơn số lượng" thà em mang tiếng bán đắt sắt ra miếng chứ không để mang tiếng bán hàng kém chất lượng giá rẻ. Không khẳng định hàng của mình là rẻ nhất nhưng có thể khẳng định 100% rằng hàng mắm tép cay, mắm tôm nguyên chất, chuẩn nguồn gốc, giá cả hợp lý nhất.

THÔNG BÁO
    Vâng, e tâm huyết ngồi gõ mất hơn 3 tiếng đồng hồ để tâm sự chia sẻ với các mẹ, cảm ơn sủng hộ, quan tâm của các mẹ từ lúc e mới tập tành làm quen buôn bán cho tới nay đã được 5 năm. Đồng thời cũng nhận ra nhiều thiếu sót trong thời gian qua. E gửi lời xin lỗi tới các khách hàng do sự trễ nải của e đã k được hài lòng. E chắc chắn sẽ sửa và hoàn thiện tác phong bán hàng chuyên nghiệp hơn. E mong sẽ lại nhận được sự ủng hộ của các mẹ.
    E cám ơn mn rất nhiều!
    1. Em chạy trình Km đặc biệt:
    Mua mắm tặng thắt lưng nam trị giá 199k (e đang bán) cho order >=3kg hoặc trị giá 300k.
    Tặng thắt lưng bất kỳ, còn thắt lưng là còn tặng. Không giới hạn số lần mua.

2. Giá mắm tép cay và mắm tôm tím vẫn giữ nguyên 130k/chai 1kg và 70k/chai 0.5 kg
    Số điện thoại duy nhất:

3D1%0280986.549.8873D1%028
    sms, zalo, call 24/7 ưu tiên zalo, sms
    Địa chỉ: số 93 ngõ 260 Tân Mai (có map bên dưới)

Mời các chị ngâm cứu vài món áp dụng với mắm tép

cách làm mắm tép chưng thịt ba chỉ ngon

Cách làm thịt băm chưng mắm tép đưa cơm

Trứng chiên mắm tép

Đổi vị với món bún thịt luộc mắm tép

Cái thú thưởng thức mắm tép của người Hà Nôi

Cảm nhận của khách hàng ( cảm ơn các chị rất nhiều)
    Nhờ việc mang món đặc sản biển giới thiệu tới các chị e cùng sở thích mà e đã quen được rất nhiều chị em rất nhiệt tình, tốt bụng, giúp e giới thiệu món mắm ới bạn bè của các chị, cám ơn mọi người, chúc mọi người luôn xinh đẹp, vui vẻ, khỏe mạnh!!!

òn rất nhiều fb của khách nhưng e lấy một số để khoe, các c k thấy fb thì cũng đừng giận e nhé, toàn là khách hàng yêu quý của mắm 2T cả.

cứ nhận được fb dễ thương thế này, e mừng hơn có người êu ý^^

cám ơn chị phuongttt đã tặng e bức ảnh ngon lành này ^^

Cách order nhiều or mua mắm lẻ:
    1

- Mua mắm qua topic: loại mắm, số lượng, địa chỉ
    2
    MỌI NGƯỜI CALL hoặc NHN TIN, EM SẼ LIÊN LẠC LẠI ĐỂ XÁC NHẬN VÀ SHIP HÀNG.

3
    Em ship sáng T6 -cơ quan, sáng CN - nhà riêng *cái này note cho e nhé*

Mỗi đơn hàng ship 20k-30k, nếu xa ship thỏa thuận .
    Freeship với đơn hàng >= 3kg hoặc 300k

ĐỊA CHỈ: số 93 ngõ 260 Tân Mai (gần sân bóng Tân Mai)
    từ Giải Phóng--->Kim đồng-->phố Tân Mai--->trường cấp 1,2 Tân Mai rẽ phải---> chợ Tân Mai rẽ trái -->cứ thế đi thẳng cho đến hết ngõ nhà e bên tay trái số 93
    $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

I/ Giới thiệu và vài lời cảm nhận của người bán:

Điều em luôn đặt lên hàng đầu là chất lượng và sự hài lòng của khách hàng, có sao bán vậy không tham lam mà pha loãng để rồi mất hương vị mất cái chất ngon của sản phẩm rồi mất hết khách, mất hết uy tín. Mục đích chủ yếu là để giao lưu,, quen biết, chia sẻ và kiếm tiền ăn quà vặt :-\":-\":-\"

:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

Theo cảm nhận của gia đình em thì mắm tép cay là cứ dùng thẳng luôn, không cho thêm đường, chanh, mì chính như mắm khác bởi trong mắm đã có vị đậm đà, cay, ngọt ngọt và phải nói mùi chuẩn của mắm đã ngấu. Mùi không nặng, thơm, ăn với cơm nóng không cũng thấy tuyệt rồi.
    Mắm tôm thì quá quen thuộc với tín đồ bún mắm rồi, mắm em lấy là loại ngon màu tím, không nặng mùi, thanh thanh, ngọt thơm vị tôm. Với mắm tôm thì em k biết phải nói thế nào, cái đó tùy cảm nhận của người ăn, cái duy nhất em có thể nói chắc là chất lượng tốt.
    Mắm đặc sánh, thơm, nguyên cái, nguyên chất, không pha tạp, để lâu càng ngấu không vấn đề (các mẹ lâu lâu mở nắp chai sẽ thấy hơi phì ra vì mắm vẫn tiếp tục ngấu gây ra áp suất trong chai), bảo quản nhiệt độ thường không cần để tủ lạnh, cứ kín miệng chai là ok (thỉnh thoảng thích các mẹ lôi ra cho em ý phơi nắng càng ngon nhưng nhớ là phải dùng âu sứ khi phơi nhé)

II/ Giá mắm hiện hành và hình ảnh thật sản phẩm:
    Chai 1kg giá ưu đãi 130k
    Mắm tép cay và ít cay 70k/chai 0.5 kg và mắm tôm tím 70k/chai 0.5kg

Đây là hình ảnh sản phẩm thật chai to (nặng hơn 1kg) đi biếu nên dùng loại này to, đẹp, lịch sự.
    Cận cảnh 2 em tím-đỏ

III/ Cách bảo quản:
    Để ở nhiệt độ thường đóng chặt nắp chai không cần để tủ lạnh, để càng lâu màu mắm càng chín, nếu có đk thì vào ngày nắng to cho mắm ra âu sứ phơi (nhớ phủ 1 tấm vải lưới màn tuyn lên nhe)

IV/ Menu tham khảo cho mắm tép cay

Thường cuối tuần là gia đình em 1 là ăn lẩu mắm( chỉ dùng mỗi mắm tép thui ah, không cho thêm mắm cá linh vào, với gia đình em đấy là một món riêng). Hoặc là ăn gỏi mắm với bánh tráng hay bánh phở kèm thêm chuối xanh, cà rốt, khế, sung, rau thơm, thịt ( ba chỉ, bò bê, tai, lưỡi, thủ...).

Món em cực yêu thích, nhẹ nhàng, đơn giản, mát mẻ, đủ chất và vô cùng dân tộc: Gỏi cuốn, món này quan trọng là miếng ba chỉ thái lát mỏng bản to

Đây là mâm cây nhà lá vườn ^^

[​IMG][​IMG][​IMG]
    Vào mùa đông thì tuyệt vời với thịt chưng mắm tép, chỉ cần đĩa rau, đĩa thịt luộc bát canh sấu với bát mắm tép là có ngay bữa cơm ngon đúng chất Việt.

[​IMG][​IMG]
    Món thịt ba chỉ chấm mắm tép, vị béo ngậy được cái cay cay ngọt ngọt lấn át khiến ngừơi ăn không thể dừng lại

[​IMG][​IMG]

Món thịt chưng mắm tép ( tuy giờ thị trường có sp này làm sẵn đóng hộp nhưng ai biết chất lượng thực ra sao, tốt nhất là tự tay làm vừa tốt, rẻ lại an toàn phải không các mẹ đảm đang ^^) Em có up quy trình chi tiết thịt chưng mắm tép cay em tự làm để các mẹ nhìn cho thích mắt ^_^ kéo xuống dưới 1 chút ah
    cây nhà lá vườn show tiếp ah, vụng như e mà còn làm đc như này mà, các mẹ đảm thì khỏi phải nói
    [​IMG][​IMG]
    Tiếp theo là món em hay nhắc đi nhắc lại: lẩu mắm tại gia, quá tuyệt vời cho việc ăn thật nhiều rau mà không chán ngán
    Thay vì cho gia vị lẩu mua sẵn, các chị hãy nêm 1 thài canh mắm tép vào nồi nước dùng, đảm bảo hương vị cực kì ấn tượng

IV/ Menu tham khảo cho mắm tôm tím

nhìn là thấy đối bụng ghê gớm :-\":-\"
    ngon chưa này^^
    đây nữa

Xin cám ơn sự kiên nhẫn đọc tới dòng này của các mẹ!!!!!

3D3%0053D3%0053D3%0053D3%0053D3%0053D3%005

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bin_bin_coi
    Sửa lần cuối: 23/4/2016
  2. bexinhxinh87

bexinhxinh87

Ðề: Mắm tép cay, mắm tôm tím món ngon cho gia đình, mở đợt order 3 + news so hot !!!!!!!!!

e mở hàng 0,5kg mắm tép chị nhé. có được giảm 20k như chị nói ko nhỉ ?
    mở hàng nên FS cho e nhé !

bin_bin_coi thích bài này.
  3. mebong257

mebong257 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Mắm tép cay, mắm tôm tím món ngon cho gia đình, mở đợt order 3 + news so hot !!!!!!!!!

Có thấy nói giảm 20k đâu nhỉ :)
    Muốn lấy 0.5l mắm tép mà xa quá. Mẹ nó post cách làm mắm tép chưng thịt với, mình thik món này.

4. bin_bin_coi

Rất cảm ơn mẹ nó đã hăng hái mở hàng topic. Đã pm cho mẹ nó.

Sửa lần cuối: 24/9/2013
  5. sami282

sami282 Đủ quyền lập Họ

show hàng rượu black đi nàng, nghe hấp dẫn quá :D

6. bin_bin_coi

vâng để em chụp òi up lên ah, không thanh lý nhanh papa em cứ gạ để lại cho ba kìa, mẹ em biết thì chít. Các mẹ có thể search gg "Black Lào". Nhưng cứ hàng thật ảnh thật cho máu nhẩy các mẹ

7. bin_bin_coi

em xin phép được up cái công thức làm lẩu mắm tại gia của mình ở đây ah
    Nước dùng: chú ý k có thêm gia vị nào nhe
    - Ninh xương + susu + củ cải + hành tây, vớt bọt, bỏ cái (trừ xương nàng có thể để có thể vớt ra để ngoài ăn), lấy nước trong ( 7 lạng cân xương ninh vs nồi phi 30 cm)
    - Phi hành khô rồi cho mắm tép (2/3 bát ăn cơm con có thể hơi mặn nếu nhà nàng ăn lạt nhé) vào chưng, tiếp theo cho gừng tỏi băm vào đảo cùng một chút, sau đó cho 1 bát tô nước ninh xương vào khuấy đều tay, nàng chắt lấy nước trong bỏ phần cái giữ lại mấy nhánh xả ( nhà t là chả bỏ đâu cứ cho vào hết)
    - đun 2 loại nước dùng vs nhau thả cả tím bổ tư, cho thêm sa tế và bắc nồi ăn lẩu
    Nguyên liệu cần thiết
    - thịt ba chỉ cắt miếng vừa miệng theo ý thích ( nhà t thái lát mỏng cho nhanh chín)
    - Tôm, mực, lươn ( nhà t hay chơi lẩu thập cẩm: chân gà, cánh gà, lòng mề, bò, lợn, ngao,...mỗi thứ 1 tí)
    Rau củ bắt buộc: đậu bắp, đậu cô ve, hoa kim châm( bông bí), rau đắng, hoa chuối, nấm....còn nhà mình thích rau nào thêm rau đó.
    - Nước chấm dùng mắm tép pha vs chút đường, chanh, nước.
    Công thức còn sơ sài nàng ngâm cứu thử, tự biên tự diễn theo ý mình là chính. Chúc nàng và gia đình ngon miệng!!!!!

8. bin_bin_coi

thank mẹ nó, em cũng mê món mắm tép chưng thịt lắm hihihi, chị ngâm cứu công thức em up òi ủng hộ em nha(u)

9. lilo_hihi

lilo_hihi Thành viên tích cực

mẹ nó cho mình 0.5kg ăn thử ship cho mình xuống đối diện bx nước ngầm vào buổi tối nhé.món này nhà mình nghiện lắm,nếu ngon sẽ ủng hộ mẹ nó dài dài,sdt mình pm tròg inbox nhé.thanks mẹ nó!

10. bin_bin_coi

đã nhân được pm của nàng nhá ^_^

11. Melagrana

Melagrana Bắt đầu tích cực

hôm nọ vừa lấy mắm tép của nhà nàng về ăn thử đây. Chắc tại quen ăn cay nên k thấy cay j cả, hihi. Mắm thơm, đặc. Sẽ tín nhiệm nàng dài dài. (dưng sao hôm trước ship cho mình 20k nhỉ? :D)

12. bin_bin_coi

Đợt mắm thứ 2 em vẫn thu ship mà mẹ nó, mắm đợt 3 sắp ra này em mới giảm ship vì em k mất tiền ship hàng ra Hà Nội ( vì được anh con trai mang ra giúp), hic hic hic
    nhìu mẹ hiểu lầm em quá:(em ghi là ưu đãi áp dụng khi đợt mắm thứ 3 ra Hà Nội mà:()

Sửa lần cuối: 28/10/2012
  13. bin_bin_coi

Cảm ơn chị gái hôm nay đã ủng hộ em 1 chai, em chờ phản hồi từ chị ah, mong chị cùng gia đình hài lòng.(u)

14. bin_bin_coi

ai chỉ giúp em cách đưa cm của khách vào bài đăng đầu với ah!

15. nomad.wind

nomad.wind Thành viên đạt chuẩn

Oánh dấu.
    Món nì chấm thịt luộc ngon phải bít

16. bin_bin_coi

thank mẹ nó! hí hí hí oánh thoải mái nhưng đừng giấu nhá phô ra cho dễ nhìn(u)

17. lilo_hihi

lilo_hihi Thành viên tích cực

mắm mẹ nó ăn thơm lắm lần sau sẽ ủng hộ mẹ nó.khi nào mình đặt can 4l thì có phải báo trc lâu ko mẹ nó?

18. bin_bin_coi

Cảm ơn cm rất ý nghĩa và quý giá của mẹ nó, gia đình mình hài lòng là em thấy vui, phấn khởi lắm, đt và địa chỉ của mẹ nó em lưu òi cần thì cứ ới 1 câu em ship mắm tới. Em hay lấy mắm theo từng đợt mẹ nó ah, hay chị order đợt 3 lun đi em đang triển khai ưu đãi vs khách hàng thân thiết giảm 20k + freeship nữa ah, em chót order xong thì khoảng 1-2 ngày sau là mắm lên hà nội ah. Cứ tầm 10L là em đóng order. Không phải chờ lâu đâu mẹ nó.

19. bin_bin_coi

Ðề: Mắm tép cay, mắm tôm tím món ngon cho gia đình, mở đợt order 3 + chốt order 5/11(thay

ai chỉ cho em cách lấy cm của khách cho lên bài đầu vs

20. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

Ðề: Mắm tép cay, mắm tôm tím món ngon cho gia đình, mở đợt order 3 + chốt order 5/11(thay

mình thích loại mắm kiểu này nhưng làm từ con tôm to ý bạn, nhà bạn có không