Kinh nghiệm: 8 Bước Chăm Sóc Da Mỗi Tối Trước Khi Đi Ngủ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi punvip210, 8/12/2016.

1. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

8 BƯỚC CHĂM SÓC DA MỖI TỐI TRƯỚC KHI ĐI NGỦ
    Bước 1:
    Làm sạch mặt với dầu tẩy trang
    Cả một ngày dài với đủ các lớp bụi bẩn và mỹ phẩm tích tụ trên da, tối đến bạn luôn cần làm sạch lại da mặt với dầu tẩy trang để cho lỗ chân lông được khô thoáng. Nếu chỉ rửa với nước bình thường thì tất cả sẽ không được làm sạch hoàn toàn, chính vì vậy đừng quên dùng thêm tẩy trang cho da mặt, kết hợp massage nhẹ nhàng để dưỡng chất xâm nhập hơn giúp loại bỏ sạch sâu các tích tụ không tốt.
    Bước 2: Rửa sạch mặt với sữa rửa mặt
    Sau khi dùng tẩy trang để loại bỏ lớp trang điểm, bạn cần rửa sạch mặt lại với sữa rửa mặt. Bơm sữa rửa mặt ra lòng bàn tay trước, đánh tan tạo bọt sau đó mới thoa đều lên mặt, kết hợp massage nhẹ nhàng theo chuyển động tròn từ hai bên má, trên trán và cằm như vậy mới phát huy tối đa công dụng của sữa rửa mặt.
    Bước 3: Lau sạch mặt với bông cotton
    Nghe thì có vẻ không quan trọng, nhưng đây lại là công đoạn cần thiết cho quá trình chăm sóc da của bạn. Khi rửa sạch mặt, dụng bông/khăn cotton thấm khô toàn bộ khuôn mặt. Chỉ nên thấm nhẹ để khăn hút bớt nước đi chứ đừng lau hay chà xát khăn lên da bạn nhé.
    Bước 4: Đắp mặt nạ dưỡng da
    Tuỳ thuộc vào từng loại da mà chọn sản phẩm mặt nạ cho mình. Da mụn hay nhạy cảm cần một loại mặt nạ trị mụn lành tính, da khô cần loại cung cấp độ ẩm trong khi da dầu thì lại chỉ dùng được mặt nạ kiềm dầu cho da.
    Nó giống như 1 bữa thưởng cho làn da, giúp da tươi sáng và rạng rỡ hơn.
    Bước 5: Cân bằng da với toner
    Toner chính là sản phẩm không thể thiếu để bạn cân bằng dưỡng chất cũng như dộ pH cho làn da. Khi da được cân bằng thì có thể tự bảo về mình khỏi mọi tác động không đáng có từ môi trường ngoài, khi đó bạn không phải quá lo lắng đến việc da dễ bị kích ứng hay hư tổn nữa.
    Bước 6: Dùng serum dưỡng da
    Cũng giống như mặt nạ đăp mặt, serum dưỡng da cũng cần phải được lựa chọn hợp với làn da hay với mục đích mà bạn muốn dùng để cải thiện làn da của mình. Dùng serum kết hợp massage nhẹ nhàng khắp mặt khoảng 5 phút để dưỡng chất ngấm sâu đồng thời da được tác động tăng khả năng đàn hồi, thu nhỏ lỗ chân lông...
    Nhiều bạn nghĩ rằng dưỡng da chỉ dùng cream là đủ, rằng cream (kem dưỡng) có thể xử lý mọi vấn đề của làn da. Đây là quan niệm hết sức sai lầm và thiếu sót đấy nhé. Serum mới thực sự là linh hồn của 1 bộ dưỡng. Bạn cứ tưởng tượng thế này, làn da có 3 lớp là thượng bì (phần bề mặt da mà chúng ta hay sờ), trung bì (lớp ở giữa) và hạ bì (lớp da dưới cùng), các loại kem dưỡng chỉ hoạt động được trên lớp thượng bì mà thôi, serum mới chính là dưỡng chất có thể thẩm thấu xuống tận hạ bì để nuôi dưỡng làn da thực sự của bạn. Vì vậy để duy trì sự trẻ trung tươi mới của làn da từ sâu bên trong thì serum là bước tuyệt đối không thể thiếu được bạn nhé.
    Bước 7: Dùng kem mắt

“Ôi kem mắt chỉ dành cho mấy mẹ có vết chân chim trên mắt thôi, tôi vẫn còn trẻ trung phơi phới không một nếp nhăn, dùng kem mắt làm chi cho lãng phí”. Nếu bạn đã 20 tuổi và đang có suy nghĩ như vậy thì thực sự là thiệt thòi lớn cho làn da của mình.

Da chúng ta bắt đầu lão hóa từ năm 20 tuổi, chẳng qua ta chưa thực sự nhìn thấy điều đó mà thôi. Để kéo dài vẻ trẻ trung thì việc chống lão hóa từ những năm 20 là điều thực sự cần thiết. Và trên khuôn mặt, nơi đầu tiên thể hiện dấu hiệu của tuổi tác chính là đôi mắt. Vùng da quanh mắt rất mỏng manh nên bạn không nên dùng các loại kem dưỡng da thông thường để bôi lên đó mà nên dùng một loại kem chuyên dụng, vì vậy nếu đã ao ước đến 1 làn da không tuổi thì bạn đừng ngại ngần đầu tư 1 lọ kem mắt nhé
    >>>Bạn chỉ cần lấy một lượng kem rất nhỏ ra đầu ngón tay, sau đó chấm lên vùng da quanh mắt và massage nhẹ nhàng theo chuyển động tròn quanh mắt, tập trung massage nhiều tại phần bọng mắt phía dưới để làn da hấp thụ dưỡng chất đầy đủ hơn. Sáng hôm sau ngủ dậy phần bọng mắt hay quầng thâm sẽ giảm thiểu một cách đáng kể đấy.
    Bước 8 : Bôi kem dưỡng ẩm
    Bước này giúp khóa ẩm cho da, lớp kem dưỡng này sẽ tạo thành 1 lớp màng bảo vệ giúp tất cả những bước dưỡng chất trước đó được khóa lại dưới da và không bị bốc hơi khỏi da.
    Bạn nghĩ là “Ôi tớ nghĩ serum đã là tinh chất dưỡng sâu bên trong da nên bôi serum là quá đủ dưỡng chất cho da rồi” thì có nghĩa là bạn đang nhầm to nhé. Như tớ nói, serum chỉ ngấm sâu và dưỡng ở tầng dưới của da thôi, còn muốn cream mới là chất dưỡng ẩm cho bề mặt da mềm mại được. Chưa kể vì kết cấu của serum nhỏ và nhẹ để có thể ngấm sâu nên nó cũng có 1 đặc tính là rất dễ bay hơi. Nếu bạn chỉ bôi serum mà không có cream hay oil để khóa lại thì sau 2h serum sẽ bốc hơi sạch sẽ và chẳng còn lại tý tác dụng nào cả. Vì vậy, buổi tối tuyệt đối không nên quên bước chủ chốt này nếu bạn không muốn công sức bôi các bước dưỡng da trước đó trở thành công cốc nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi punvip210
    Đang tải...

2. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

kinh nghiem hay

punvip210 thích bài này.
  3. sunday shop

sunday shop Thành viên chính thức

Hay nhưng mất công quá nhờ.

punvip210 thích bài này.
  4. punvip210

Khi đã hình thành thói quen thì sẽ ko thấy lâu và phức tạp đâu bạn

sunday shop thích bài này.
  5. habaotrang98

habaotrang98 Thành viên tích cực

hic mình mỗi rửa sữa rửa mặt là xong

punvip210 thích bài này.
  6. hanggiadung1911

hanggiadung1911 Thành viên chính thức

mấy ai làm được đầy đủ ntn, hi

punvip210 thích bài này.
  7. punvip210

Hihi. Trước mình cũng lười lắm, từ ngày bán hàng siêng hẳn, có động lực làm đẹp mà...hihi. Thế nên da dẻ cũng khác hẳn lun, ai cũng khen trẻ hơn. Phụ nữ chúng ta đừng cứ nói tgian đâu mà làm đẹp, cũng đừng ngắm mấy e hot girl xinh xinh rồi ao ước. Cứ bắt tay thực hiện, bạn sẽ bất ngờ với chính mình ý, mình yêu bản thân mình, chăm chút cho nó thì ngta mới yêu mình được chứ. Nói chung làm đẹp là đầu tư sinh lợi đấy ạ, trước mắt là cho chính bản thân mình...Cùng nhau đẹp khỏe - Đẹp a toàn nha các chị em :):):)

Sửa lần cuối: 12/12/2016
    habaotrang98 thích bài này.
  8. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Việc lựa chọn sản phẩm cho phù hợp với bản thân cũng là công phu với mình rồi, nên chưa thử bao giờ :D:D

punvip210 thích bài này.
  9. punvip210

Hihi. Trước tiên cứ sắm 1-2 cái cần thiết trước c ơi. Xong rồi sắm dần dần nè. Chứ đầu tư đủ bộ 1 lúc thì hơi ngán tiền với lại có khi ko phải all sản phẩm của hãng nào đó đã hợp với mình. Gì chứ trước kia khi chưa bán các sp chăm sóc da mỗi lần mua sắm gì là đau đầu lun ah. Đọc review, nghiên cứu đủ kiểu...bây giờ thì đã chọn đc sp phù hợp rồi ạ. Mà ko phải cứ đắt tiền là tốt đâu, quan trọng nhất vẫn là phù hợp với bản thân thôi. hihi

Sửa lần cuối: 12/12/2016
  10. shrimp

shrimp Bắt đầu nổi tiếng

theo như thế này thì tối nào cũng phải đắp mặt nạ à, mình đọc và tìm hiểu 1 tuần chỉ nên đắp mặt nạ 1 lần thôi

punvip210 thích bài này.
  11. punvip210

Đúng rồi bạn, làm đủ các bước kia mà ko dưỡng ẩm cũng như ko nè. Hihi

12. punvip210

Tùy loại mặt nạ nha bạn, quan tâm inbox mình nói rõ hơn nè. mình ko trả lời ở đây được ko Mod lại bảo quảng cáo. Hix

13. ovata_hanoi_thuy

ovata_hanoi_thuy Trị nhanh táo bón tại Hà nội 0961.05.36.85

Mặt nạ tuần dùng 2 lần thôi, serum da ai có vấn đè cần dưỡng chuyên sâu mới phải dùng. Cơ bản thì mọi người cân bằng da xong thì dùng kem dưỡng cũng được.

14. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Hii, trước em cũng kỳ công như này nhưng mà giờ thì con cái bận lắm -_- dạo này da bong tróc lại chăm sóc da lại
    Em thường
    - Rửa mặt bằng sữa rửa mặt( dùng nước ấm rửa cho lỗ chân lông nở ra)
    - Tẩy da chết ( tuần 2-3 lần dùng loại dịu nhẹ đỡ kích ứng da)
    - Đắp mặt nạ ( em dùng tinh nghệ, trà xanh mà lười thì dùng loại mặt nạ giấy)
    - Rửa lại mặt( dùng nước lạnh)
    - Bôi nước hoa hồng đợi khô
    - Bôi dưỡng mắt, mặt nạ ngủ hoặc kem dưỡng da ( Nếu ngoài 25 thì có xèng đầu tư loại kem hoặc mask có chứa thành phần chống não hóa - không biết có tác dụng không nhưng mà thôi cứ dùng cho yên tâm)
    - Xong thì vỗ vỗ nhẹ để kem thấm vào da rồi đi ngủ .
    Sáng dậy sờ da rất thích. Em chỉ chăm chỉ 2 -3 hôm da đã hết bong tróc trắng và mịn màng trở lại rồi :D

15. punvip210

Mình cũng chăm sóc da như bạn, nhưng thêm bước serum nữa nè. Nói chung da được chăm sóc cẩn thận nó khác hẳn da trc kia. Nhiều ng gặp mình cứ bảo trẻ hơn, với bảo gái 1 con...thực ra là do chăm chỉ hết đấy thôi

16. hanggiadung1911

hanggiadung1911 Thành viên chính thức

Mẹ làm thế thì da quá đẹp rùi :)

abayviet thích bài này.
  17. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Em quên mất không ghi bôi serum :D em có dùng mn, nói chung chăm chỉ tự khắc da đẹp, đợt nào lười cái biết ngay mn ạ :D

punvip210 thích bài này.
  18. punvip210

Chuẩn luôn

19. AUM

AUM Thành viên chính thức

Trùi ui, nhìn nhiều bước là nản rùi :)))). Mình chỉ có 1 bước là bước đi ngủ :))

20. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Ui. con cái vào rồi tối đến được lên giường sớm lúc nào vui lúc ấy mn ạ. Nghĩ lại thì gia đình đúng là cái cối xay tuổi trẻ. o_O

punvip210 thích bài này.