Kinh nghiệm: 8 vật dụng nhỏ nên mang theo khi du lịch

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi quynhsau, 22/10/2014.

1. quynhsau

quynhsau Bắt đầu tích cực

8 thứ đồ “lặt vặt” sau đây cực kì nhỏ gọn, hữu ích để bạn mang theo khi du lịch. Chuyến du lịch sẽ thuận lợi hơn và bạn sẽ tiết kiệm một khoản chi phí đáng kể.

1. Ổ cắm điện

Một ổ cắm điện nhiều lỗ cắm sẽ giúp bạn rất nhiều khi bạn cần sạc điện gấp cho những món đồ như: Điện thoại, laptop, ipad…

2. Khăn tay lớn

Một chiếc khăn tay lớn sẽ giúp bạn che chắn cơ thể, làm sạch kính, búi tóc, và thậm chí là một chiếc túi xách đi lang thang để chứa đồ đạc cho bạn.

3. Băng keo cuộn

Từ việc đóng gói hành lý đến việc đến những lỗ hỏng nhỏ trên đôi giày, túi xách, hoặc quần áo,….Băng keo sẽ giúp bạn chữa cháy kịp thời những tình huống ngoài ý muốn.

4. Chiếc cốc tròn du lịch

Ngoài việc sử dụng để uống nước, chiếc cốc tròn du lịch có khóa an toàn bên trên có thể giúp bạn chứa quà lưu niệm, trang sức… Trong chuyến đi của bạn, chiếc cốc này có thể là một người bạn đồng hành đáng tin cậy giúp bạn cất giữ các vật có giá trị trong phòng khách sạn của mình.

5.Khăn giấy ướt

Khăn giấy ướt không chỉ dành cho trẻ em! Bạn có thể dùng chúng để vệ sinh bàn tay của mình và tiêu diệt vi khuẩn trên tay nắm cửa, bàn, và những nơi công cộng khác. Bạn cũng có thể sử dụng chúng như là một khăn mặt giúp bạn tỉnh táo sau 1 ngày vui chơi ngắm cảnh.

6. Lọ chiết mỹ phẩm du lịch

Những lọ chiết mỹ phẩm du lịch nhỏ bé sẽ giúp bạn tránh lãng phí kem dưỡng ẩm, kem chống nắng, và các sản phẩm dành cho tóc đắt tiền. Chúng trong suốt, mềm, dễ dàng để làm sạch và rất dễ sang chiết.

7. Kim băng

Kim băng là một công cụ đi du lịch đa chức năng. Chúng sẽ giúp bạn sửa chữa các trục trặc khi những chiếc nút trên quần áo bị mất, thậm chí có thể dùng chúng khi gặp nguy hiểm…

8. Túi hàng

Nhiều cửa hàng ở nước ngoài sẽ tính thêm tiền cho đơn sử dụng các loại túi nhưa. Vì vậy, việc mang theo một túi rộng chứa vật dụng sẽ giúp bạn tiết kiệm đáng kể. Bạn cũng có thể dùng chúng để chứa đồ bẩn sau khi vui chơi giải trí.

(Nguồn: Budget Travel)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhsau
    Đang tải...

2. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: 8 vật dụng nhỏ nên mang theo khi du lịch

Mình còn đem theo dao nhỏ (đa năng), kim chỉ, thuốc, trà gừng....

3. minhquyen.12

minhquyen.12 Thành viên chính thức

chuẩn là nên mang theo dao nhỏ đề phòng đó :)

4. quynhsau

quynhsau Bắt đầu tích cực

Nhưng chr nhẽ lúc nào cũng để trong người. mà dao nhỏ tầm nào đấy bạn.
    theo mình nên tự trang bị cho mình kỹ năng phòng thủ nữa và các tình huống
    ứng phó là hay nhất, chứ dao con ăn thua gì so với tây !

5. Nhakhokygui

Nhakhokygui Nhà Kho Ký Gửi

mình cũng note lại bài này, chứ mấy lần mình đi cả team cứ nháo nhào mà vẫn thiếu thốn