" Ai cho tôi lương thiện "

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi dautrocloc75, 17/9/2009.

1. dautrocloc75

dautrocloc75 Thành viên tập sự

Vào diễn đàn thời gian trước, lúc đó thất nghiệp còn quan tâm, sau một thời gian chinh chiến cuộc đời... và bây giờ lại có thời gian ngồi quan tâm diễn đàn..

một thời gian sau mãn hạn, tính chạy xe đường dài Bắc Nam, nghĩ thế nào lại thôi, đến công ty của thằng anh họ học sửa oto trên Hoàng Quốc Việt, được một thời gian thì anh em bất đồng quan điểm, chán việc khăn gói đi tìm việc khác, nhận chở nước khoáng thuê thì hôm gặp " chó vàng " phục ở Thụy khuê, đi gần tới thấy nó cầm còi định thổi tưởng nó " trêu " ( dọa) .. ai dè nó thổi thật, nghĩ chả làm quái gì mà " nó " lại thổi, hóa ra là chưa cài dây mũ... bó phớ...
    Sau xin đến cơ sở in trên Thanh Xuân làm, được 4,5 hôm làm cháy mất cái mô tơ bị thằng quản đốc dọa trừ lương, mk, làm được có vài đồng nó trừ gần hết tức cho nó ăn đấm, hôm sau lên phòng GĐ => nghỉ việc.
    chủ nhật tuần trước quẹt xe có tí với thằng Taxi Nội Bài, xước có tí gần cốp sau mà nó ỏm tỏi đòi giữ nguyên hiện trạng mời công an, đôi co được một lúc thì => " này thì mời này " kết quả là được vào trụ sở công an trên đường Láng Hạ uống nước chè, viết tường trình + hỏi vớ hỏi vẩn cuối cùng vẫn là cho đôi bên nên tự giải quyết ổn thỏa, cú lên kéo thằng ôn ra ngoài nói chuyện, lúc sau vào đồng chí công an hỏi lại thằng ôn kia không đòi hỏi xu nào của tớ , khứa khứa.
    oải , về nhà nghỉ mấy hôm, còn tí tiền oánh lô xịt đằng lô, đề tạch đằng đề, đến giờ vừa thất nghiệp vừa hết tiền, chán chả buồn chết. buồn quá ta. chán quá ta... oải thật.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dautrocloc75
    Đang tải...

2. nhabepcaocap

nhabepcaocap Thiết kế nội thất, tủ bếp

Tính nóng nẩy, hay bộc phát, khó kiềm chế...không kiên trì, đức tính này ko thể làm gì được....

Danhicon thích bài này.
  3. Bố Buf

Bố Buf Thành viên đạt chuẩn

@bác nhà bếp: thế bác có nghĩ bác skinhead với tính nóng nẩy, khó kiềm chế đến hỏi thăm bác ko? :D I'm not sure that's only kidding.

Em thấy bác skinhead đang thực sự vật vã, nói em hiểu tâm trạng của bác là em bốc phét, tuy nhiên môi trường ngày trước em sống không ít bác tương tự. Vấn đề chính là phải tạo ra được 1 cơ sở vững chắc để kiếm sống, rồi từ đó ổn định. Bứt phá có lẽ là câu chuyện tương đối xa vời. Ổn đinh rồi dần dần bác sẽ đỡ vật vã hơn.

p/s: nói thế thôi chứ em nghi ngờ bác bỏ mama. Ít nhất là ở cách viết và thể hiện của bác. :D

4. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Lương thiện không ai cho cả mà tự mình suy nghĩ và tạo ra, bạn nên vào Chùa hỏi các vị sư trụ trì :Lương thiện là gì thì sẽ được giải đáp thỏa đáng.
    Trân trọng

5. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

Nóng tính giống em quá bác ơi, nhưng mà em còn biết tránh những lúc không cần thiết và cố gắng không tạo cho mình ĐK để được nóng tính.
    Bán hàng online thử xem sao bác, có máy tính đây rồi, tìm nguồn và bán đi. Kiểu bán này không mất công sức nói chuyện trực tiếp hay va chạm mặt nhau mấy, nên có thể sẽ làm mình kiềm chế được.
    Khách online lại hay hỏi cụ thể nên có thể mình tập được cái tính nhẫn nại giải thích bằng lời chứ không cần tay chân.
    Cuộc đời mà, lương thiện khó giải thích đúng nghĩa lắm, bác cứ cố gắng không dùng tay chân đi là sẽ được thôi, vì hầu như người ta chỉ sợ người dùng nắm đấm, gậy gọc, dao phớ thôi. Cố gắng lên, giành lấy cái cuộc sống cho mình chứ đi con đường tội lỗi làm chi.

Doctorfunmomo thích.
  6. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Bạn Kisin_satan có lời khuyên hay đấy. Bác dautrocloc thử kinh doanh online xem.

7. Danhicon

Danhicon Banned

Bình tĩnh bác chủ thread ơi;bác cứ vui vẻ;sống đơn giản;suy nghĩ đơn giản thôi là bác lươg thiện liền khi ấy bác hiền quá bác lại lập topic "ai cho tôi sự khôn ngoan":D:D:D

8. laudaicat

laudaicat Thành viên mới

Ai cho tôi lương thiện

Pó tay " cái này" chẵng ai dư đâu mà cho em à ..mình phải tự khắc phục bản thân cố nhịn ..cho nó lành "tránh voi ko xấu mặt nào " mà em ...
    Lúc tức giận thay vì ẩu đả hảy cố nuốt cục tức vào dù hơi khó chịu 1 tí nhưng khi wa rùi cảm thấy rât nhẹ nhàng ..
    Chúc em sớm có "lương thiện " nhá

9. traidoncoi

traidoncoi Thành viên chính thức

Bác ơi lên miền núi đi, kiếm quả đồi riêng, vừa tu dưỡng tính cách, vừa khởi nghiệp lại tránh va chạm. Một mình một nới ban đầu hơi khó khăn vất vả nhưng thoải mái tâm hồ, tự do tự tạo. Sau 10 năm có thể quay về Thủ Đô trở thành Đại gia Giàu có đây! Bác tuổi mèo lên rừng hợp đấy!

10. sukhoang

sukhoang Thành viên mới

Lương thiện ko đi xin dược đâu bạn à.

11. raucaudua

raucaudua Thành viên sắp chính thức

Ðề: " Ai cho tôi lương thiện "

Tính nóng nẩy, hay bộc phát, khó kiềm chế...không kiên trì, đức tính này ko thể làm gì được....

Bạn thử chuyển sang lĩnh vực tiếp thị xem sao