Thông tin: Ai có mẹo hay chữa các bệnh vặt cho trẻ thì cùng share với nhau các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mekemzai, 17/11/2012.

1. mekemzai

mekemzai shoptieudung.com

Quanh năm suốt tháng, các con đều có thể bị bệnh vặt, không điều trị kịp thời bệnh sẽ nặng hơn và lại rong ruổi hành trình đến viện
    ví dụ như thời tiết thay đổi làm bé ho hắng và chảy nước mũi, làm sao để dứt điểm ngay trc khi chuyển qua viêm họng rồi dẫn dến viêm phế quản?
    Hay khi phân bé có hiện tượng lỏng hơn, phải dùng biện pháp gì ngăn chặn kịp thời...
    Các bài thuốc đông, tây y mà các mẹ đã sử dụng hiệu quả thì share cho nhau nhé. Hihi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekemzai
    Đang tải...

2. thitluoc

thitluoc Thành viên nổi tiếng

Ðề: Ai có mẹo hay chữa các bệnh vặt cho trẻ thì cùng share với nhau các mẹ ơi

con nhà mình đợt vừa rồi bị nhiệt miệng, vì bé bị lần đầu tiên nên mình cho đi khám bs cho loại thuốc xịt về nhà mình kết hợp dùng thêm lá hẹ giã nhỏ lấy nước cốt vắt vào chỗ nhiệt và chỗ lợi sưng nhiều lần >> KQ là 2-3 ngày đỡ đỏ lợi, đỡ nhiệt bé chịu ăn hơn ạ
    còn về vụ tiêu chảy thì con mình chưa đến mức đi quá nhiều lần 1 ngày nhưng cũng bị kiểu như phân sống mà từ bé giờ mình chưa thấy con bị thế bao giờ mình cho bé uống nước lá nhót (xao vàng, hạ thổ) cho con uống 2 lần mỗi lần 3-4 thìa thì con cũng đi cũng đỡ hơn ko bị tanh nồng bọt, nhiều nước nữa mà đặc hơn :) tuy nhiên cũng ko dứt ngoài ra có thể dùng quả hồng xiêm xanh (loại hồng xiêm ta) hoặc búp ổi hoặc núm đen đen của quả chuối tiêu cũng xao vàng đun nước con bé uống cũng đỡ nhưng với trường hợp bé bị nhẹ nhẹ thôi ah. kiểu hơi lỏng í ah. còn đợt trước con em bị nhẹ nhẹ em cứ pha chè mạn đặc đặc 1 chút cho con nhấm 1 2 ngụm mà cũng đỡ ah

taianh0203tunglam0983 thích.
  3. mebebo313

mebebo313 Thành viên rất tích cực

con e cũng hay ốm,suốt ngày ốm,hết viêm họng,đi ngoài,giờ lại tay chân miệng,các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ để e học tập với ạ

4. taianh0203

taianh0203 Đủ quyền lập Họ

em thì chữa chàm cho trẻ bằng kem cừu nhưng lại sợ các mẹ và mod bảo e là quảng cáo ạ :(