Ai cũng cần nhưng không biết ở đâu đảm bảo uy tín chất lượng!

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Me nhatminh, 24/9/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Me nhatminh

Me nhatminh Guest

Trong thế giới làm đẹp của chị em phụ nữ chắc hẳn ai cũng đã biết đến dầu dừa, một loại chất lỏng “thần kì” đang được ưa chuộng và tin dùng vì những hiệu quả làm đẹp không ngờ mà nó mang lại. Thế nhưng không phải ai cũng biết cụ thể tác dụng của dầu dừa. Dầu dừa rất tốt trong việc làm đẹp dưỡng da, trị mụn, làm tóc mọc nhanh mượt mà trị gầu, làm dài lông mi, chống nẻ, chống rạn da (rất tốt cho bà bầu), giảm cân và rất rất nhiều tác dụng khác....

Mình làm dầu dừa handmade để sử dụng thấy rất tốt và mang lại hiệu quả thực sự. Bạn bè và người thân sau khi sử dụng dầu dừa mình tặng rất hài lòng và khuyến khích mình nên phát triển, nếu mẹ nào có nhu cầu đặt dầu dừa thì cứ alo mình nhé.

Dừa mình chọn rất kỹ, nấu thủ công và đảm bảo 100% tinh khiết, dầu có mùi thơm đặc trưng, màu vàng trong ạ. Ngoài chất lượng còn có sự tận tình trong từng công đoạn chắc chắn sẽ mang lại sự hài lòng cao nhất cho các mẹ. Các mẹ cứ thử dùng dầu dừa của mình và đánh giá chất lượng ạ.

SĐT của mình: 0973275736
    Đ/C: 16/68/281 Trương Định, Hai Bà Trưng
    Các bạn có thể gọi điện, nt, viber cho mình nhé! Mình cảm ơn các mẹ đã quan tâm, rất mong các mẹ ủng hộ ạ.

Đây là hình ảnh dầu dừa em đã làm để sử dụng và mang đi tặng ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me nhatminh
    Last edited by a moderator: 25/9/2014
  2. ngocnguyen2227

ngocnguyen2227 Thành viên tích cực

Ðề: Ai cũng cần nhưng không biết ở đâu đảm bảo uy tín chất lượng!

Chúc bạn này thanh lý nhanh, mình cũng đang dùng dầu dừa thấy kết quả khá tốt

3. yumiDH

yumiDH Thành viên tích cực

dầu dừa đúng là rất tốt.4rum m cũng nhjêu mẹ bán.em thấy có mẹ ở xứ dừa làm bán rẻ lắm.thjch thật,bát ngàn dừa,mẹ ấy bán rẻ mà lại fs toàn quốc nữa :(((

4. Ðề: Ai cũng cần nhưng không biết ở đâu đảm bảo uy tín chất lượng!

Sao mẹ nó không up ảnh các công đoạn làm lên để mọi người ủng hộ nhiệt tình hơn nữa

5. Me nhatminh

Me nhatminh Guest

Em cảm ơn mẹ ủng hộ nhé, đúng là dầu dừa rất có tác dụng ạ.

6. Me nhatminh

Me nhatminh Guest

Cảm ơn mẹ quan tâm topic của em nhé! Dầu dừa làm thủ công trải qua khá nhiều công đoạn, từ chọn lựa nguyên liệu đến chế biến cho ra thành phẩm, giá thành chắc chắn không quá rẻ đâu ạ. Nếu mẹ đã từng làm dầu dừa thủ công thì sẽ thấy để cho ra 1 mẻ dầu dừa đảm bảo chất lượng là rất công phu ạ.

7. Me nhatminh

Me nhatminh Guest

Vâng, em cảm ơn mẹ nhé. Em sẽ up ảnh và bài viết từng công đoạn ạ. Mẹ có nhu cầu thì ủng hộ em nhé!

8. Me nhatminh

Me nhatminh Guest

Hướng dẫn chi tiết cách làm dầu dừa thủ công tại nhà

Dầu dừa là thần dược rất cần thiết cho phái đẹp. Em hướng dẫn các mẹ cách nấu dầu dừa thủ công đảm bảo chất lượng nhé!

Để chế biến được những mẻ dầu dừa chất lượng chúng ta cần tiến hành những bước sau:

B1: Chọn dừa
    - Chúng ta nên mua dừa khô loại dừa già về nạo hoặc có thể nhờ họ nạo bằng bản nạo sẵn cho tiện. Chú ý chọn dừa cơm khô, cứng, trắng sạch vì loại này mới cho ra nhiều dầu và đảm bảo dầu chất lượng cao. (Chúng ta có thể xay lại bằng máy xay sinh tốt để dừa được mịn và vắt được nhiều cốt hơn)

B2: Lọc nước cốt dừa
    - Sau khi nạo dừa hoặc xay nhuyễn ta tiến hành ngâm dừa trong nước sôi và lọc lấy nước cốt. Tỷ lệ: 1kg dừa – 0,4l nước sôi, đảo đều ngâm khoảng 20phút.
    - Dùng ray hoặc vải xô để lọc để có được nước cốt dừa tinh khiết.

B3: Chưng dầu
    - Cho nước cốt vừa lọc vào xoong hoặc chảo đung cho tới khi sôi, vặn nhỏ bếp, khuấy liên tục để đáy xoong không bị bén cháy. Đun nhỏ lửa và khuấy đều tay cho tới khi nước bay hơi hết và lớp dầu dừa nổi lên trên. Lớp bồng con chuyển sang màu trắng ngà.
    - Tiếp tục đun cho tới khi lớp bồng con chuyển sang màu vàng nâu và dầu dừa có màu vàng trong. Lúc này ta tắt bếp và chắt lọc lớp dầu dừa vàng óng.
    - Khoảng thời gian xuất hiện lớp dầu dừa khoảng 1,5 đến 2h tùy thuộc vào lúc các bạn lấy nước cốt.
    - Để dầu dừa nguội và đóng chai. Vậy là bạn đã có được những chai dầu dừa tuyệt vời rồi đấy ạ.
    Thanh phẩm: Dầu dừa chế biến thủ công sẽ có màu vàng trong hoặc vàng sậm điều này phụ thuộc vào loại dừa và độ lửa khi các bạn chưng dầu, dầu dừa chưng chuẩn sẽ có mùi thơm nhẹ giống kẹo dừa, thời hạn dung dầu dừa có thể để được 1 – 3 năm. Các bạn có thể cho vào ngăn mát tủ lạnh bảo quản hoặc để ngoài đều được nhé!

Đây là thành phẩm của em để dùng và mang đi tặng ạ. Các mẹ có nhu cầu cứ alo em nhé! Các mẹ có thể xem thêm link của em tại diễn đàn ạ.
    https://www.lamchame.com/forum/show...ng-không-biết-ở-đâu-đảm-bảo-uy-tín-chất-lượng!

SĐT: 0973275736
    Đ/C: 16/68/281 Trương Định, Hai Bà Trưng,

9. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

Ðề: Hướng dẫn chi tiết cách làm dầu dừa thủ công tại nhà

hay quá về làm nước cốt dừa để phục vụ nào đẹp nào

10. Me nhatminh

Me nhatminh Guest

Mình up bài làm dầu dừa chi tiết bạn xem trong link này nha:
    https://www.lamchame.com/forum/show...ẫn-chi-tiết-cách-làm-dầu-dừa-thủ-công-tại-nhà

11. Me nhatminh

Me nhatminh Guest

Em up bài hướng dẫn làm dầu dừa chi tiết mẹ nó xem trong link này nha:
    https://www.lamchame.com/forum/showt...A%A1i-nh%C3%A0

12. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mình cũng thích dùng dầu dừa .Nhưng mình toàn tự làm cho chất lượng.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.