Ăn cá mấy lần trong tuần là tốt nhất?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi cunyeu, 12/8/2008.

1. cunyeu

cunyeu Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, do nhu cầu dinh dưỡng hàng ngày rất quan trọng mình đang băn khoăn không biết trong tuần ăn cá mấy lần là tốt nhất? Nhà mình mọi người đều thích ăn cá, nhất là các loại cá biển nhưng mình thấy loại cá này thường dầu chất dinh dưỡng ăn nhiều sợ béo lắm các mẹ ạh. Các mẹ tư vấn giúp mình với nha.
    Mình cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cunyeu
    Đang tải...

2. mỳtôm

mỳtôm Thành viên tập sự

Mẹ cún yêu ơi, đúng là cá biển rất dầu chất dinh dưỡng theo thông tin mình cập nhật được trên báo trí và mạng thì ăn cá mỗi tuần hai lần là tốt nhất. Với chế độ ăn như vậy vừa đảm bảo chất dinh dưỡng trong mỗi bữa ăn và không sợ béo đâu các mẹ ah.

3. xman

xman Gia Bảo Fashion

Tất cả mọi dưỡng chất đưa vào trong cơ thể chúngta, hầu hết là phụ thuộc vào hoạt động của mỗi người/ngày. Tức là tiêu hao bao nhiêu kilocalo thì phải nạp vào cơ thể bấy nhiêu, thậm chí cao hơn mức tiêu hao 1 chút để đảm bảo sức khoẻ. Nếu công việc của bạn nhẹ nhàng, thực phẩm ăn uống nên đa dạng, mỗi loại một ít và kéo dài suốt tuần, tháng... Không cứ gì ăn cá mấy lần/tuần mới là tốt. Phụ nữ thì hay quan tâm đến vấn đề này nhiều, và khá phức tạp(có chất, không béo, mịn màng...vv). Trong cá (đồ thuỷ, hải sản) là món ăn có nhiều đạm. Bạn có thể ăn cả tuần cũng ok. Nhưng mõi bữa ăn vừa đủ (đừng chế biến nhiều rồi ăn "lấy ăn để" cho hết, vì nhiều khi các mẹ đi chợ: tính toán mua thể nào cho rẻ, ăn được nhiều hơn...).Cá là loại thực phẩm tốt! Ngoài cá, có rất nhiều laọi thực phẩm tốt nữa. Cơ bản là: hãy luôn lắng nghe cơ thể và sức khoẻ của bạn, để luôn "thấu hiểu" và cung cấp cho chúng_nghĩa là cung cấp cho mình.
    Chúc bạn sức khoẻ, niềm vui và HP!

4. thanh_huyen79

thanh_huyen79 Thành viên chính thức

Đồng ý với ý kiến của mẹ này, 2- 3 lần/ tuần là tốt nhất. Hạn chế ăn thịt( có chất xơ) và các chất béo thôi vì nó là 1 trong tác nhân gây ra 1 số bệnh nhất là bện ung thư.