Khác: Ăn trứng ngỗng đẻ con như ý

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi cun"xjk, 24/11/2009.

1. KhanhNam

KhanhNam Thành viên mới

Trứng ngỗng mua ở đâu các mẹ nhỉ ? h hằng ngày em đều ăn 1 trứng gà , nhưng em cũng mê tín lắm , em mún ăn trứng ngỗng cho con em mắt nó to to !=]]

Đang tải...

2. umifashion

umifashion Banned. Cẩn thận, người này không trung thực.

mình có thông tin đáng tin cậy đây.Ăn trứng gà là bổ nhất lại tiết kiêm nữa .Nhớ là trứng gà ta đó nha.hi :rolleyes:

3. pe_iu_anh_ne

pe_iu_anh_ne Thành viên sắp chính thức

Em thì chưa ăn bao giờ nên cũng k bik mùi vị cho lắm! Nhưng thật ra em cũng chưa mang thai mà...hông bik cũng phải. Hì hì *_^

4. Khuê Hạ

Khuê Hạ Thành viên tập sự

May quá là nhà mình chẳng ai bắt mình phải ăn trứng ngỗng cả. Mẹ mình hỏi là có thích ăn thì sẽ đi mua cho. Ông xã mình bảo là chẳng có gì đảm báo nó tốt hơn trứng gà nên bảo mình không phải ăn làm gì cho khổ, cứ tích cực ăn trứng gà ta là được rồi. ;)

5. inquocgia

inquocgia Bắt đầu nổi tiếng

hí hí, chuyện cá nhân mình thôi nhé, mình có cô bạn, cũng tuyên truyền ăn trứng ngỗng thì con mắt to, nó bảo ăn 2 quả rồi. Đến mình, cũng không định ăn đâu, nhưng bà chị họ gửi cho mấy quả, cũng ngồi chiến hết 1 quả, thấy chả ngon lành gì, nhạt nhẽo, bứ bứ, rồi thôi, sinh ra thằng cu bị lé 1 mắt, ngồi lẩm bẩm với chồng: bạn em ăn 2 quả, con nó bị lác cả 2 mắt, em ăn 1 quả nên con mình bị lác 1 mắt. Đây là tớ nghĩ cho vui thôi, còn thực tế thì cũng chả biết thế nào, vì hồi chửa thằng đầu, ăn tuốt: cá chép, trứng gà chiều nào tầm 2-3 giờ cũng luộc 2 quả, ăn ở cơ quan, rồi, sữa bà bầu, viên sắt,... đủ loại, trộm vía, thằng cu bây giờ 8 tuổi trông cũng chắc. còn thằng thứ 2, chả ăn quả trứng ngỗng nào mà mắt đẹp lắm, lông mi cong vút, nhưng hồi đấy lười ăn nên giờ 4 tuổi mà còi gí!
    Thế nên, cứ phải ăn thôi, ăn nhiều vào!

6. congtyonline_phamthuy

congtyonline_phamthuy Thành viên mới

Trứng ngỗng ăn rất nhiều canxi vì thế bé của bạn sẽ cứng cáp hơn sau khi sinh và chóng biết đi

7. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Ngày mình mang thai, mọi người cũng ép mình ăn trứng ngỗng nhưng ăn được 1/3 quả thì không ăn tiếp được, khó ăn lắm.
    Mà mình sinh con, trời sinh tính, rồi tính tình con nhiều khi cũng thay đổi theo thời gian và môi trường sống nên sao mà sinh con như ý bằng quả trừng ngỗng được nhỉ?

8. sourlemonvn

sourlemonvn Thành viên nổi tiếng

hic, mẹ em mua những 5 quả cho em tẩm bổ. Em nghe mọi ng nói chỉ nên ăn 3 quả trong suốt thai kì. Ăn nhiều hơn ko biết có sao ko ạ, các chị cho em xin ít kinh nghiệm với. Em cảm ơn ạ

9. maivang

maivang Thành viên tích cực

Chị dâu mình ăn thường xuyên trong suốt thời kỳ có thai . Không đếm được bao nhiêu nhưng cứ đi chợ mà gặp là chị mua về ăn . Con chị thông minh lắm , mắt to , đầu to . Chị bảo ăn trứng ngỗng con thông minh . Mình thấy trứng ngỗng không khó ăn , nó bình thường mà , chẳng qua là nó to nên nhìn thấy hơi ngán thôi .

sourlemonvn thích bài này.
  10. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Các chị cho em hỏi là Trứng ( Cút, Gà, Vịt, Ngỗng)....ăn khi có bầu là mình luộc ăn hay chiên ạ? Em chưa có bầu nên ko biết. Em thì hình dung là mình sẽ luộc lòng đào ăn cho bổ ( Chín lòng trắng, lòng đỏ sền sền như sữa đặc hoặc ở dạng dẻo dẻo chứ chưa chín bở). Có phải ko các chị? Và liều lượng ăn thế nào khi có bầu, tuần mấy trứng? Chia sẻ em với nhé. Em thích ăn trứng lắm, cứ là trứng thì từ trứng Cá đến trứng Đà Điểu em thích hết :D. Mà em thấy trứng Ngỗng thơm mà, nhưng em mới ăn chiên, chưa ăn luộc nhưng em nghĩ cũng ngon nốt vì lòng đỏ nó chiếm đa phần. :D.

11. sourlemonvn

sourlemonvn Thành viên nổi tiếng

Nghe chị nói mà em yên tâm hơn rùi. cảm ơn chị nhiều :D.

12. Mẹ bé Lê Anh

Mẹ bé Lê Anh Thành viên mới

Mình ko rõ trứng ngỗng tác dụng như thế nào nhưng mình theo đúng chuẩn chỉ ăn 3 quả trong suốt thời kì mang thai.Mình nhớ ko nhầm thì ở tài liệu nào đó nói ko nên ăn quá nhiều trứng ngỗng mà.Ngoài ra ăn trứng gà là tốt nhất.Kinh nghiệm bản thân của mình là ăn nhiều trứng gà cho da con trắng trẻo mịn màng,ăn nhiều mía cho nước ối trong,ăn nhiều môi cá chép cho con có môi đỏ và đẹp(cô em hx mách mình đấy!).Cộng thêm chế độ ăn uống hợp lí khoa học,chủ yếu là học hỏi kinh nghiệm các mẹ trên diễn đàn.Ko biết có pải vì thế ko,trộm vía thằng ku nhà mình vừa đáng yêu vừa thông minh.Mọi người bảo,nhìn bố mẹ xấu thế kia mà đúc được thằng ku xinh thế!Có lẽ thế mà mình tin là chế độ ăn uống ảnh hưởng lớn tới sự phát triển của bé hơn là theo gen như các cụ vẫn nói.

13. Yến Cún

Yến Cún Bắt đầu tích cực

mẹ chồng em cứ bắt ăn trứng ngỗng. Ăn đc 1 quả đầu, nhưng em chỉ ăn đc lòng đỏ thôi. Quả thứ 2 nôn hết luôn. Mà ăn 1 lần rồi cứ nghĩ đến trúng mà thấy buồn nôn.

14. methinho

methinho Banned

Sáng này em mới làm 1 quả, ôi chu choa ngán quá trời!! 1 quả ăn nguyên 1 ngày! lâu lâu lại ngắt miếng trứng cho vào miệng, cứ nghĩ con yêu thua kém bạn bè là em ăn thôi

15. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Mặc dù em chưa có gì nhưng bố chồng đã cho 3 quả trứng Ngỗng rồi , nhà bố chồng nuôi Ngỗng ah, em cho chị ở công ty hai quả còn một quả vẫn vứt trong tủ lạnh định luộc nên ăn thử xem thế nào.

16. duyhien22122008

duyhien22122008 Thành viên chính thức

minh thay boa trung cut moi la tot nhat!trung ngong thi do truyen tai nhau nhung trung cut tot thi minh xem tren vtv2 day.cac bac tham khoa nhe!ma trung cut lai rat de an.em thic an trung cut lam!

17. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

lần đầu tiên em nghe bảo trứng cút tốt nhất, em thấy trứng cút chỉ dễ ăn thôi còn tốt nhất thì vẫn là trứng gà hay sao chị ah.

18. AVON Cosmestics

AVON Cosmestics Yêu cái đẹp-thích làm đẹp

Mình thì thấy những điều mà các cụ nói chả có căn cứ khoa học gì cả. Đây nhé con trai mình da trắng hồng như trứng gà nhé môi đỏ như bôi son vv đi cùng bé ra ngoài ai cũng bảo chắc là mẹ nó lúc chửa ăn nhiều cá chép và trứng gà lắm đây. XIn thưa là mẹ cháu chẳng hề ăn cá chép (vì mẹ cháu chỉ thích cá biển ko có xương) trứng thì gà ăn một thì vịt lộn ăn hai thế mà cũng chẳng đen chẳng nhiều lông. chẳng qua là nó giống bố mẹ nên trắng và môi đỏ thôi. còn vụ trứng ngỗng thì mẹ đẻ tớ bảo là quý gì ngày xưa cụ ngoại nuôi đầy ăn chán đấy thôi mà có thấy gì đâu. Chẳng qua đó chỉ là lời đồn đại kiểu là các mẹ thì lúc có bầu thì luôn muốn con mình thật ok nên tâm lý là thôi cứ ăn có chết gì đâu nếu được thì tốt mà ko được cũng chả sao đằng nào mà chẳng ăn vào chẳng bổ dọc thì bổ ngang thôi.
    Tuy nhiên có 1 điều mình lưu ý các mẹ là tuy rất quan tâm đến con nhưng cũng đừng bao h quên bản thân nhé. Các mẹ chăm uống sữa tươi vào (kể cả có bầu lẫn ko bầu) vì phụ nữ là dễ bị loãng xương lắm đấy. Đặc biệt là sau khi mang thai và sinh nở. Ở bên này người lớn trẻ con họ uống sữa tươi ầm ầm ai sợ béo thì uống sữa tách kem. Thế nên chả nhìn thấy sữa bà bầu bán bao h cả.