3 tháng đầu: ăn uống ở giai đoạn đầu mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tieudao99, 11/12/2010.

1. tieudao99

tieudao99 Thành viên tập sự

mình là thành viên mới của diễn đàn. hôm nay đi siêu âm, bs nói kích thước túi ối 8mm, tuổi thai <4 tuần, hẹn hơn 2 tuần sau đến khám xem có tim thai hay không. đây là lần đầu tiên nên mình không kinh nghiệm nhiều, mong các mẹ chỉ bảo. mình hiện không biết bây giờ nên ăn những gì để tốt, đã phải uống sữa chưa? nên uống thuốc bổ gì? cám ơn các mẹ nhiều lắm :eek:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tieudao99
    Đang tải...

2. Me Bum

Me Bum Guest

Ðề: ăn uống ở giai đoạn đầu mang thai

Nói chung là ko ăn thức ăn sống, tái, cháy, thiu, cá to
    Nếu nghén quá, ko ăn đc gì thì uống sữa bầu, sữa bầu ko uống đc thì uống viên bổ bà bầu, uống nhiều nứoc
    ĐI đến nơi công cộng thì nên đeo khẩu trang, về nhớ rửa mặt rửa tay, xịt mũi, súc miệng bằng nứoc muối sinh lý
    Rửa ráy sạch sẽ, giữ khô để tránh bị viêm nhiễm
    Và tuyệt đối kô ăn giá đỗ còn sống, tránh xa mèo ra, bởi trên hai cái thứ này có virus toxoplasmo gây dị dạng thai nhi
    Và đừng ăn đu đủ xanh dưới mọi hình thức, đu đủ xanh là thuốc sổ thai của người ấn độ đấy ạ!
    Hồi bầu nghén, mình nghiện bún chả, ăn đu đủ xanh trong đó mà bị động thai quá trời, may phát hiện kịp mà dừng việc ăn đu đủ xanh đấy

3. tieudao99

tieudao99 Thành viên tập sự

Ðề: ăn uống ở giai đoạn đầu mang thai

Cam on me Bum nha! Minh se ghi nho! Minh khong biet la khong duoc an rau ngot'. trua nay minh nau com, an canh rau ngot. the co kho cho minh khong? Gio dang lo qua. dung la khong kinh nghiem la kho vay day huhuhuhu...