Anh/Chi cho em lời khuyên

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi quangtinh8x, 26/1/2013.

1. quangtinh8x

quangtinh8x Thành viên tập sự

mình và cô ấy quen nhau qua mạng. cho đến thời điểm này đã được 7 tháng. Cô ấy là một người rất thẳng thắn. Đến với mình cô ấy đã nói rằng cô ấy đã ko còn trong trắng vì đã trao cho mối tình đầu và cô ấy nói nếu yêu em thì hãy chấp nhận quá khứ của em.
    Uh. Bất kỳ một con người tốt nào chả có một quá khứ, bất kỳ một kẻ cắp nào cũng có tương lai. Mình đến với cô ấy vì tình yêu chân thành nhất của trái tim, ở bên cô ấy mình cảm thấy hạnh phúc, cô ấy làm cho mình trở nên hoàn hảo hơn. Mình cũng ko quan trọng việc còn trong trắng hay là đã mất. cái quan trọng là sống với nhau như thế nào mà thôi.

Mình làm doanh nghiệp nước ngoài còn cô ấy làm nhà nước. do công việc của mình chủ động về thời gian được nên mình hay có những thời gian rỗi. chính vì thế mà mình thường hay đến phòng trọ của cô ấy nấu cơm, dọn nhà cửa, giặt giũ hộ cô ấy, cũng chỉ muốn là cô ấy đi làm về có thêm thời gian nghỉ ngơi.

Chúng mình yêu nhau được 7 tháng mà chưa bao giờ đi chơi ở đâu đó, thậm chí là mình có rủ đi xem phim nhưng cô ấy cũng ko đi. Cô ấy nói cô ấy ngại đi ra ngoài. Cái lý do này thật buồn cười có phải ko.. trong khi cô ấy có thể đi xem phim cùng bạn cô ấy, đồng nghiệp cô ấy bất kỳ lúc nào có thời gian rảnh rỗi.

Cô ấy trọ ở Hà đông còn nhà mình ở Gia lâm, quãng đường đi lại cũng chỉ có hơn 20km nhưng những lần mình bảo cô ấy là hãy về nhà anh chơi thì cô ấy nói là xa, em ngại đi lắm. Nhưng cô ấy lại có thể đi gần hàng trăm km để đi chơi với bạn của cô ấy mà ko biết xa là gì...

Mình đến với cô ấy khi cô ấy đang tan vỡ mối tình đầu, cô ấy cô đơn. Vậy ko biết có phải tình cảm mà cô ấy dành cho mình là tình yêu hay không hay chỉ là tình cảm nhất thời trong lúc cô ấy còn có ngươi bên cạnh. Rồi khi mọi thứ đã đi vào guồng quay cũ thì mọi thứ mới phơi bầy.

Mình cũng chả bao giờ bắt cô ấy phải quên hẳn đi mối tình đầu của cô ấy, làm sao có thể quên được chứ khi mà 2 người đã có quá nhiều kỷ niệm hạnh phúc bên nhau. Nhưng làm sao mà mình ko ghen được chứ, nhưng mình chỉ biết im lặng vì có nói ra cũng chẳng thể giải quyết việc gì.

Rồi có hôm bạn trai cũ của cô ấy nhắn tin cho cô ấy ... cái này do chính cô ấy nói cho mình biết ...
    Giờ đây mình cảm thấy tình cảm đang nhạt dần, mình thì cang vun vào thì có vẻ như cô ấy càng tháo bỏ.Nhưng mình yêu cô ấy nhiều lắm
    Vậy giờ mình phải làm thế nào đây... có thể tiếp tục được nữa hay không hay là dừng tại đây..
    Mọi người cho mình ý kiến với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quangtinh8x
    Đang tải...

2. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Ðề: Anh/Chi cho em lời khuyên

Cũng khổ thân bạn, mình thì ko giống trường hợp của bạn, vẫn yêu nhiều nhưng cái gì không phải của mình thì mãi không phải là của mình, mình vẫn quyết định dứt khoát dù còn yêu nhiều. Đơn giản là vì tương lai bạn ạ, nếu yêu ko thôi thì chả cần nghĩ, nhưng mà còn phải tính đến hôn nhân nữa, mà yêu và cưới về lại là 2 việc khác nhau. Đau khổ rồi cũng qua thôi, mạnh mẽ lên bạn ạ, đừng như anh bạn mà mình biết, bị cắm ko biết bao nhiêu cái sừng trên đầu rồi, về sau còn bị chửi lại mà cuối cùng vẫn...nói thì nói như thế này hơi mất lòng 1 tẹo...nhưng mà vẫn cụp đuôi mà chịu nhục...Trong tình yêu mà ko có sự tôn trọng và trân trọng thì sớm muốn cũng tan vỡ thôi bạn ạ. Đừng nghĩ quá mọi thứ lên. Xa nhau có khi lại là cơ hội mới cho cả 2 đấy.

3. minhhangsang

minhhangsang

Bạn là người hiếm có của xã hội này, bạn gái của bạn sẽ ko phụ lòng bạn, hãy cho cô ấy thêm thời gian để quên tình cũ. Chúc hai bạn có kết quả tốt đẹp!

4. nuhoangcuasacdep

nuhoangcuasacdep Thành viên chính thức

hãy cho tình yêu của bạn thêm thời gian. mình tin cô ấy sẽ không phụ lòng bạn đâu
    chúc 2 bạn có kết quả tốt đẹp

5. quangtinh8x

quangtinh8x Thành viên tập sự

Đôi lúc...
    ..Vì quá yêu...
    Mà con người ta trở nên mù quáng...
    ... Tin tưởng rằng ..
    Chỉ cần một tình yêu chân thành..
    ... Và sự cố gắng Người ta có thể thay đổi một con người khác..

Rốt cục,khi kết thúc...
    ... Người chân thành & cố gắng hơn lại là người đau nhất.

6. thanhly097

thanhly097 Thành viên chính thức

Anh thật là tốt, thời gian sẽ trả lời, còn nếu như anh quyết định đc, hãy làm theo quyết định của mình và đừng nghe ai nói gì cả. Dù sao làm hết sức của mình vẫn là điều ko bao giờ hối tiếc anh ạ. Chúc anh sớm tìm được giải pháp :)

7. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Chạy từ wtt sang đến làm cha mẹ :))
    Bấn loạn vì gái quá nên chạy loạn lên hả bạn?

Bỏ đi nhé. Gái í chả coi bạn là gì đâu.

Đúng là xã hội cân bằng,
    Có người lụy đàn ông quá thì cũng có người lụy đàn bà quá.
    Bó tay!!

8. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Đọc sơ qua thì thấy em này k iu bạn đâu, chỉ quen bạn để đỡ buồn hoặc để lấp thơi gian rảnh rôi thôi, nhưng tình iu mà, biết đâu đc, biết đâu sự chân thành của mình lại làm ng kia động lòng, con gái thường mềm yếu, nên để cho cô ta thêm 1 thời gian nữa, nhưng cũng k nên quá hy vọng nhiều, vì em thấy trường hợp của anh cũng khó có kết quả tốt lắm/

9. ZinoShop

ZinoShop Bắt đầu nổi tiếng

Mình chẳng có nhiều kinh nghiệm trong chuyện tc, :D chỉ chúc bạn sớm hiểu và đi theo những gì con tim mách bảo. Chúc bạn hp!

10. shophangduc

shophangduc Thành viên tích cực

Chính xác em này ko iu bạn đâu, chỉ là em cần bạn lúc cô đơn thôi, mà thực ra thì thấy bạn tự nguyện nhiều hơn em í đòi hỏi đó chứ. Mình luôn khuyến khích đàn ông làm việc nhà giúp vọe nhung chưa chi bạn đã làm osin cho người ta rồi, bạn làm việc ngược lại so với những người đàn ông làm nên em ấy sẽ có sụ so sánh. Biết là nam nữ bình quyền nhưng đàn ông trước mắt phải làm việc to trước đã, việc nội trợ sẽ làm sau bạn ạ
    Nên tỉnh táo lại nhé

11. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

Haizz. nếu yêu thì tự khắc họ sẽ dính vào mình mà ko cần 1 chút cố gắng nào cả. Họ ko yêu mình thì cũng chẳng có cách nào để giữ trái tim của họ đâu a ạ! Tốt nhất cứ để mọi chuyện tự nhiên diễn ra thôi!

12. tamptt3

tamptt3 Thành viên chính thức

em cũng đã từng cố níu kéo trái tim 1 ng, nhưng càng níu kéo thì nó lại càng rời xa mình. hãy cứ làm tất cả những điều mình nghĩ là nên làm để sau này không ân hận anh à! 2 người yêu nhau thật lòng thì kiểu gì cũng sẽ đến bên nhau thui mà!

13. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

........................................................................................

14. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Bạn này sao lại nói bạn ý như thế, chia sẻ là tốt, còn hơn đau khổ một mình. Bạn Quang.... hãy cố gắng lên. bản thân mình cũng là nữ giới và nếu như bạn kể thì cô ấy không yêu bạn đâu. Cô ấy đang dùng bạn như một người lấp chỗ trống thôi. Thực ra, tìm một người yêu và thương mình rất khó.... Bạn hãy cố lên, khi người ta không yêu bạn, thì dù bạn có cố gắng đến đâu cũng khó nhận lại tình cảm xứng dáng đâu, đôi khi họ lấy điều đó mà kiêu và khinh mình. Như thế sẽ càng khổ hơn thôi...... Thà đau một lần rồi thôi...........