Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

[b]Các mẹ đã cho con uống sữa HiPP ơi, giúp với

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi be&nghe, 7/4/2006.

Tags:
  1. be&nghe

be&nghe Thành viên mới

Các mẹ tư vấn giúp với! con gái mình lười uống sữa quá. mỗi ngày cố gắng lắm cũng chỉ ăn được 200-300ml sữa một ngày (thường là chỉ 200 thôi). mà em be mới được 8 tháng rưỡi. lười uống sữa nên tọp đi trông thấy (bây giờ cháu mới được 8.2kg). Hiện tại bé đang uống sữa HiPP. mấy lần mình định đổi sữa (enfa, similac, dumex, Nan) tình trạng còn thê thảm hơn. Biết cho con uống sữa gì bây giờ? các mẹ giúp với!
    vấn đề là cháu có vẻ không thích ăn sữa. ép cháu thì cháu oẹ. mình toàn phài rình những lúc cháu thật đói để cháu có oẹ cũng khó. nhưng như vậy cũng chỉ ăn được ít thôi, khoảng 60ml. vì có cố thêm cháu lại nôn hết ra. mà con mình lại nuôi bộ hoàn toàn có được thêm tí Sữa mẹ nào đâu. mình buồn vì con lười uống sữa quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi be&nghe
    Đang tải...

2. mebebach

mebebach Thành viên chính thức

Như kinh nghiệm con nhà em và thấy 1 số bé nữa trên DĐ thì cho cháu ăn lúc cháu lơ mơ ngủ thì sẽ ăn được nhiều hơn . Con nhà em ban ngày cũng chỉ ăn 2 bữa được 200ml sữa, còn lại đêm thì cháu ăn được từ 400-600ml.
    Con nhà em thì có thói quen ăn đêm từ nhỏ, cũng muốn huấn luyện ko ăn đêm nữa cho đỡ vất vả nhưng vì ban ngày cháu mải chơi ko chịu ăn nên đêm đói toàn dậy đòi ăn thôi, vì vậy cháu ăn được nhiều vào ban đêm .
    Chị thử xem thế nào nhé .

3. be&nghe

be&nghe Thành viên mới

Hồi cháu còn nhỏ mình cũng toàn cho cháu ăn lúc ngủ. nhưng từ khi cháu được 6 tháng, cháu nhất định không ăn ngủ nữa. có lẽ khi lớn cháu ngủ sâu giấc hơn nên không ăn ngủ nữa. hơn nữa mình đã đọc 1 bài báo do bác sỹ nhi tư vấn là không nên cho em bé ăn ngủ vì như vậy khi ngủ bé sẽ tiết ra nhiều dịch vị hơn trong lúc ngủ. mà em bé lại ăn ở tư thế nằm dễ gây trào ngược thực quản. dịch vị trào ngược lên dễ làm em bé bị viêm mũi họng.
    trộm vía con nhà bạn 1 đêm mà ăn được những 400-600ml cơ à. thích quá nhỉ. con nhà mình ngày trước có ăn cả đêm cũng chỉ được 200-300ml là cùng. mỗi lần ăn không quá 60ml.

4. Me cutet

Me cutet Thành viên đạt chuẩn

Con nhà em cũng lười ăn sữa lắm, mỗi ngày ép lắm cũng chỉ được 150(mỗi lấn 40, 60), cú mỗi lần cho con ăn là chỉ phát điên lên thôi. các mẹ có cao kiến gì chỉ giùm em với (cháu được 7 tháng rùi mà được có 7kg thôi huuuu)

5. mebebach

mebebach Thành viên chính thức

Thực ra em cũng biết ăn lúc ngủ là ko tốt nhưng chẳng còn cách nào khác cả . Cháu đói nên tự dậy khóc đòi ăn đấy , nếu ko cho ăn thì ko ngủ tiếp được , nhiều khi chưa đủ lại phải đi pha thêm . Nhiều khi thấy cháu nhắm mắt ngủ rồi, rút bình ra thế mà mắt thì vẫn nhắm mà tay thì giằng lấy bình nhét lại vào miệng , trông buồn cười lắm .

6. BE BUM

BE BUM Thành viên tập sự

nuoi duong cham soc be

Con nhà em cũng lười uống sưa lắm chỉ uống khi ngủ thôi. Ngày nào nhiều cũng được khoảng 400-500 sữa, ngày ít được khoảng 200ml.Chán lắm Tức quá e cho ăn tăng bột, mà bột ngọt lại không ăn , hắn chỉ an bột mặn thôi. Mà nghe bác sỹ nói ăn bột mặn nhiều sẽ bị ảnh hưởng tới thận cũng thấy sợ . Nhưng không cho ăn thì lại bị gầy đi trông thấy . hai tháng nay lên được có 100gr thôi, bé được gần 6 tháng.
    E nghièn nước rau pha với sữa thì a ta cũng uống nhưng không áp dụng chieu này được nhiều , các chỉ thử áp dụng thử xem các bé có thích không nhé.

7. be&nghe

be&nghe Thành viên mới

Cảm ơn mẹ Bum. sao ma Bum giống Bê thế. đê mình thử theo cách của mẹ Bum xem. Biết đâu lại có hiệu quả. Mong các con ngoan, hay ăn chóng nhớn để các mẹ yên tâm công tác.

8. nhungcuong

nhungcuong Thành viên rất tích cực

sữa Hipp

Cu Tý nhà mình được 4th rưỡi rồi, mà lúc 4th cân đc có 6.3kg thôi. Mình cũng đang muốn chuyển sang sữa HIPP dùng cho con nhưng ko biết có hơn các loại khác không nhỉ. Cu Tý vẫn bú mẹ nhưng chắc sữa mẹ hơi nóng nên con ko lên cân mấy. Buồn quá :(

9. Me To

Me To Thành viên đạt chuẩn

sao mình thấy các mẹ cho bé ăn vất vả thế, cu Tô nhà mình được 6 tháng cân nặng 9,5kg, cháu đã ăn được cháo hột cách đây vài ngày rồi, sữa thì mình chia nhỏ ra nhiều bữa, sáng ngủ dậy ăn cháo xong đến tầm 9h cháu bú một bình 160ml,10h uống nước trái cây rồi đến 11h trưa cháu lại ăn một chén cháo,12h bú một bình 100ml,ngủ trưa tới chiều khoàng 2h uống nước trái cây, 3h cháu lai5 bú một bình 200ml,khoảng 6h tối cháu lại ăn một chén cháo tới 7h30 cháu bú 200ml sữa rồi ngủ đến khoảng 2h sáng cháu bú thêm 160ml sữa nưã.

10. susi

susi Thành viên tích cực

Trời ơi, nghe bạn kể về bé nhà bạn sao thấy ham quá. Con mình lười ăn lắm, 8 tháng rưỡi rồi mà cũng chỉ có 8.2kg thôi (bắt tay với me be&nghe được rồi :D). Con mình chỉ thích nghịch thôi, nghịch suốt ngày, chẳng chịu ăn uống hay ngủ nghỉ gì cả. Được cái là bé khỏe lắm, từ bé đến giờ chẳng ốm vặt bao giờ. Thôi kệ, con khỏe là mừng rồi. Chắc tại nghịch quá nên còi.

11. lephancoclub

lephancoclub Thành viên đạt chuẩn

sao hẻm cho bé ăn thử bột ăn dặm đó mọi người , có đủ hương vị thay đổi cho bé đỡ ngán

12. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Giống cu nhà mình,biét con bú đêm là không tốt nhưng nó đói nó khóc, không cho uuongs cũng không được. Được cái cu nhà mình uống sữa Hipp đi phân cũng được lắm

13. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

mình cho bé ăn bột mặn thật nhưng không cho mắm gì cả, cho bột mặn vì nó có thịt, cá, trứng, tôm, cua.. nen gọi là bột mặn. BS nói nếu con chịu ăn nhạt càng tốt còn nếu cho nêm mắm thì cho ít thôi nhạt so với người lớn. Cho mặn thận con phải làm việc mệt.
    Còn lúc đầu cũng định pha nước cháo cùng sữa nhưng thấy khuyến cáo là nhà SX đã chỉ cho nước lọc pha với sữa thôi, dùng các loại nước khác nó sẽ không hấp thu được vitamin trông sữa

14. harilama

harilama Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ đã cho con uống sữa HiPP ơi, giúp với

bé nhà e cũng dùng Hipp đây ạ, bé cũng rất luoi bu, thang tang 800g thôi, bé dc gan 4 thang r. nhung dc cai la nhanh nhẹn lắm, output tot, Muon con tang can nhieu hon, e chuyển sữa khác: Nan Nga, nan viet thì lại bi táo bón. mai e chuyển aptamil xem như nào. thấy các mẹ khen sữa dễ uống hơn nên bé bú dc nhiều hơn. Xl chi vi cai laptop cua em danh tieng Viet toan bi loi

Sửa lần cuối: 9/1/2013
  15. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mẹ nó cho con uống lúc lơ mơ ngủ ấy em thấy trẻ con hay ăn nhiều những lúc ấy ,con e cũng thế bình thường cũng lười ăn mà cứ toàn ăn lúc ngủ

16. xjtrumxjpo

xjtrumxjpo Bắt đầu tích cực

me no thu doi sua di, co the be k thich sua day, doi sua khac ngot hon xem sao. be nha e cu 6 thang e lai doi sua 1 lan, trom via ngay uong 3 lan , moi lan cung gan 200ml