3 tháng cuối: Bị dư ối- Em lo quá !

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi kieulien, 9/9/2009.

1. mesaurieng

mesaurieng Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bị dư ối- Em lo quá !

Mẹ nó dư ối thì nên uống nước râu ngô thay nước uống hàng ngày nhé, cũng cải thiện đáng kể đấy.

Đang tải...

2. bamexitin

bamexitin Thành viên chính thức

mẹ nên ăn nhãn sẽ hạn chế dư ối, ăn vừa đủ thôi mẹ nó ơi. Em cũng chỉ nghe ông bà người ta nói thế, mẹ nên hỏi ý kiến bác sĩ xem sao nhé

3. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

Tình hình kết quả của chủtop sao rồi ấy nhỉ? chả thấy báo cáo gì thế mẹ nó ơi.

4. meyeubekhoai

meyeubekhoai Bắt đầu tích cực

Em cũng vừa đi khám thai về. con 29 tuan được 1314g, nhưng bị dây rốn quấn cổ và nhiều ối. Bác sĩ bảo mua dâu ngô về uống trong 2 tuần rùi quay lại khám. Xét nghiệm nước tiểu, chỉ số cho thấy bị tiểu đường nhưng xét nghiệm máu thì hoàn toàn b thường. Có lẽ do e vừa ăn cơm trưa rùi đi khám. Hic.phải hạn chế uống sữa thui. Mai e cũng mua dâu ngô về uống. Hic. Mong con khỏe mạnh.

5. kinkin.baby

kinkin.baby Thành viên tập sự

phù!!!! mình bị dư ối 2 tuần trước hôm nay đi khám lại nước ối đã trở lại bình thường rồi các mẹ ơi, mừng quá.!^_^! Hai tuần vừa qua ngày nào mình cũng lo lắng không yên, trong 1 tuần liền mình vừa uống kháng sinh do bs kê vừa uống nước râu ngô đấy. giờ thì mình có thể thở phào nhẹ nhõm rùi, mong các mẹ bị dư ối cũng có kết quả tốt như mình

6. HuyKhang2011

HuyKhang2011 Thành viên chính thức

Ui, các mẹ đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng bé, mình bị đa ối, bụng lúc nào cũng căng cứng như sắp vỡ ra, cũng lo lắng, thắc mắc đủ thứ, thậm chí mình còn bị dư đạm, đi tiểu ra màu đỏ như máu nữa, bác sĩ ko cho mình ăn nhiều, ko sữa, ko cơm, ko trái cây, ko thịt cá. Túm lại chỉ còn uống nước lã thôi, rồi từ từ nó cân bằng lại, tới ngày dự sinh vẫn ko có dấu hiệu nên mình đi mổ luôn, Con mình cân 4kg5 mà lúc sinh có 3kg6 thôi, khỏe mạnh, dễ nuôi lắm.

7. heodathp

heodathp Thành viên tích cực

luc minh 28 tuan cung bi du oi day, lo lam nhung bg 32 tuan thi ok rui. Bsy dan hạn chế vận động, tuyet doi k duoc uong nuoc dua, chi duoc uong nuoc rau ngo thoi, moi ngay uong 1lit nuoc rau ngo con cac loai nuoc khac: nuoc loc, nuoc canh,...nhịn hết. Sau 4 tuan di kham lai thi het, phuuuuuuuuuuuuuuuuuuu nghi lai van thay ớn, cảm giác khát mà k được uống mới đáng sợ làm sao. Mẹ nó đừng quá lo lắng, sẽ k sao đâu. chúc mẹ và bé khỏe

thuynamsu thích bài này.
  8. me Trang Anh

me Trang Anh Thành viên rất tích cực

em cũng mới bị kết luận dư ối.em mới được có 24w,về em sẽ thử mua nước râu ngô xem sao rồi em sẽ báo kq lại nhé

9. cuontheochieugo

cuontheochieugo Bắt đầu tích cực

Mình đg giống hệt bạn, 24t dư ối. BS C thì bảo uống kháng sinh fòng trừ viêm nhiễm. Sau đó hỏi 1 BS PSHN thì bảo ở tuần này chưa có gì để kết luận, vẫn ăn uống bình thường, vì nó có nhiều thay đổi. Đến tuần 32 thì kết luận. Bọn mình đi siêu âm nhiều lại thêm lo lắng. Hừm, mình qđ ko uống thuốc, ăn uống bình thường.

10. me Trang Anh

me Trang Anh Thành viên rất tích cực

phải nhìn guơng mẹ này để lại quan mới được,em cũng đang bị dư ối đấy

11. meyeubekhoai

meyeubekhoai Bắt đầu tích cực

em đi khám xét nghiệm nước tiểu từ hồi mới mang thai cơ. bị nhiễm trùng nước tiểu, e hỏi bác sĩ thế có cần uống thuốc j k, bác sĩ bảo bà bầu ai cũng bị thế, k cần uống thuốc, mua dung dịch vệ sinh về rửa thui.hic. mấy lần khám sau, hỏi lại bác sĩ cũng bảo vậy. e thấy mấy c đi cùng cũng thế. k ai được kê thuốc, nên thui. k bít có phải vì thế mà e bị dư ối k.hic. nhưng uống dâu ngô, e thấy bụng đỡ căng hơn. hi vọng mọi chuyện tốt đẹp.

12. tyum_579

tyum_579 Hoàng Anh 0902141579

Thai của mình được 30 tuần rùi, lúc thai được 28 tuần mình đi khám và SA 4D bác sĩ bảo dư ối. lúc đó vòng bụng mình 93cm, độ sâu tối đa của chỉ số nước ối 83mm. hôm qua mình cũng vừa đi khám về vòng bụng vẫn 93cm, độ sâu tối đa của chỉ số nước ối 86mm, bác sĩ bảo bi đa ối. mình lo lắm. sợ bị nhiễm độc thai nghén. nhưng bác sĩ cũng nói bé phát triển bình thường, vẫn tăng cân đều và chuẩn theo chỉ số....hừm đọc trên này thấy các mẹ bảo uống nước râu ngô sẽ đỡ...mình sẽ thử xem...hichic...mong con yêu sẽ k bị làm sao, mọi chuyện tốt lành sẽ đến với mẹ con của mình và với tất cả các bà mẹ đang mang thai khác!

13. ha42dvn

ha42dvn Bắt đầu nổi tiếng

Hix hôm nay tớ 35w đi khám cũng bị dư ối, chắc mai cũng phải đi mua dâu ngô về uống thôi, bụng căng cứng khá khó chịu, mà chả muốn ăn j cả chỉ thấy háo nước hix hix

14. vet_rua

vet_rua Đủ quyền lập Họ

Em có nghe nói dư ối thì uống nước râu ngô, nhưng cái này cũng cần tư vấn bs mẹ cháu ạ, nếu bs chưa chỉ định gì thì chắc ko đáng lo đâu, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nha.

15. hienlo

hienlo Thành viên mới

Hic, hôm nay đi khám bs kết luận mình cũng bị dư ối mất rồi. Đứa trước mình cũng bị dư ối lúc đầu nghe thì hoảng lắm sau khi bs Cường hội chẩn thì kết luận cứ theo dõi thôi chứ cũng ko can thiệp và ko phải uống loại thuốc nào. Lần này lại bị tiếp vì tháng vừa rồi bụng cũng to lên đáng kể cũng căng cứng ra nhìn như sắp đến tháng sinh vậy ( mình được 25w bs nói em bé trộm vía cũng to hơn bt giờ đã đc 900g rồi, mẹ thì tăng tận 5kg so với tháng trước hix ). Em bé cũng hay đạp nữa, bác sỹ thì bảo thử máu xem lượng gluco protein trong máu xem như thế nào và uống nước râu ngô, ăn ít tinh bột thôi. Nhưng mà mình thì chưa muốn thử máu vì sắp tới cũng phải thử máu để làm hồ sơ trong viện để sinh rồi mà. Có lẽ bây giờ uống nước râu ngô xem như thế nào rồi tính tiếp vậy.

16. tyum_579

tyum_579 Hoàng Anh 0902141579

hum vừa rùi được 32w, đi khám lại bs vẫn kết luận bị dư ối...
    bs bảo đi XN nước tiểu, XN máu, khám phụ khoa, SA 4D...để tìm ra nguyên nhân.
    Kết luận:
    - Nước tiểu bt, k có Protein trong nước tiểu.- k phải nguyên nhân gây dư ối
    - Đường huyết bt, k bị tiểu đường thai kỳ. - k phải nguyên nhân gây dư ối
    - SA 4D thai phát triển bt, thai to hơn bt 2 tuần. - k phải nguyên nhân thai bất thường
    - Phụ khoa bt, viêm nhẹ, k ảnh hưởng đến thai nhi. - k phải nguyên nhân viêm màng ối
    Dư ối k rõ nguyên nhân - theo dõi.

Trời, cuối cùng vẫn chẳng rõ nguyên nhân đề tránh hay điều trị, chỉ biết là phải theo dõi..,nhưng thai của m to thế này chắc phải mổ sớm...huhu, lo cho bé quá, chỉ sợ bé bị non tháng rùi lại lắm bệnh tật linh tinh...hichic

17. tucoi

tucoi Thành viên nổi tiếng

Vấn đề là chị ấy vẫn uống nước dừa + nước mía thì không tác dụng gì đâu.

18. hienlo

hienlo Thành viên mới

Theo quan điểm của cá nhân mình hình như thai to hơn bt khả năng bị dư ối cao hơn thì phải, mình bầu đến đứa thứ 2 vẫn bị hiện tượng dư ối. Đứa đầu thì bs cũng bảo cứ theo dõi thôi cuối cùng cũng mẹ tròn con vuông.
    Mẹ nó đừng lo lắng quá có gì thì share lên cho chị em cùng cảnh biết với nhé, mình mới đc có 25w mà bụng như ngta sắp sinh lúc nào cũng căng cứng em bé thì đạp suốt như là khó chịu lắm ý.
    Giờ mình điều chỉnh lại chế độ ăn và uống nước râu ngô 2 tuần nữa đi khám lại xem sao
    Ah mà mẹ nó định sinh ở đâu chưa? 32w thì chắc là phải làm hồ sơ ĐK sinh rồi chứ nhỉ

19. nganluan

nganluan Thành viên chính thức

Hôm nay em vừa đi khám thai về, thai em được 31t, tất cả các chỉ số đều bt, BS nói em bị dư ối, về theo dõi, sau 2t khám lại. thảo nào tháng này em tăng gần 4kg mà chẳng thấy người to, mà ai cũng kêu bụng to nhanh. Bé nhà em cũng gò ghê lắm, mỗi lần gò là đau bụng dưới. Cậu em làm Bs sản bảo ko sao, cứ theo dõi nhưng em lo quá, nghe các chị mách uống nước râu ngô em cũng phải thử xem sao.

20. VietAnh278

VietAnh278 Thành viên chính thức

Còn em thì chẳng hiểu nữa. 2 tuần trước khám ở BS Hưng, SA con đc 2.6kg. Tuần này( 37 tuần) đi SÂ ở PSHN để làm hồ sơ sinh thì lại chỉ có 2.5kg. Bác sỹ kết luận dư ối, ko loại trừ đa ối. Em đọc những biểu hiện của người đa ối hoặc dư ối, thì bụng căng tức, to nhanh, nhưng em chẳng có tí nào như thế cả, em lo quá. Đang chắc mẩm trong bụng con đủ cân, thì giờ lại là nhẹ cân, cộng thêm cả dư ối nữa, người cứ như là có lửa ấy. Hay tại 2 tuần vừa rồi em uống nước dừa nhỉ? Chị nào " lắm chuyện" như em thì vào chia sẻ đi ạ.