Kinh nghiệm: [B] Không hợp tuổi có ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình???[/B]

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi beem87, 20/3/2012.

1. beem87

beem87 Thành viên mới

Em và người yêu quen nhau đã hơn 1 năm, em sn 1987 và anh sn 1984.
    Cả hai rất hợp nhau và yêu thương nhau thật lòng nhưng không được gia đình hai bên chấp nhận chỉ vì 2 đứa em không hợp tuổi.

Em thật sự rất buồn phiền, em không có cách nào làm cho ba mẹ hiểu rằng, tình yêu và tính tình cả 2 mới là điều quan trọng nhất nhưng vẫn không đủ thuyết phục kinh nghiệm của ông cha ta để lại...
    Em không muốn làm ba mẹ buồn lòng, mà em cũng không muốn mất đi tình yêu của mình.

Giờ em đang rất buồn và mệt mỏi với chuyện này, em hi vọng sẽ nhận được lời khuyên từ mọi người, đặc biệt là những ai đã lập gia định và một nữa của mình cũng không hợp tuổi giống như em ạ...

Cám ơn cả nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi beem87
    Đang tải...

2. madami

madami Yến - tốt tự nhiên

Ðề: Không hợp tuổi có ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình???

Bạn hãy thuyết phục bố mẹ bằng hành động nhé, tình yêu ko thể ngăn cấm bằng tử vi tướng số đâu, nhiều cặp đôi chia tay trong đau khổ cũng chỉ vì quá tin vào đấy. Hãy xây dựng lòng tin của bố mẹ bạn, chúc bạn trọn chữ hiếu và hạnh phúc với tình yêu của mình.

beem87 thích bài này.
  3. khuchaivan

khuchaivan Khúc Hải Vân

Mình rất thông cảm với hoàn cảnh của bạn, nói cố thuyết phục thì dễ nhưng thực tế thì đâu phải thế. Các cụ đã quan trọng hóa việc tuổi tác, hợp căn hợp mệnh từ bao lâu nay rồi, cũng không dễ dàng thay đổi được. Có khi cố cưới nhau về thì bố mẹ cả 2 bên không hài lòng, có định kiến ngay từ đầu, lời qua tiếng lại thì hạnh phúc gia đình cũng không được trọn vẹn. Mình thấy đấy cũng là lý do khiến nhiều cặp thế này chia tay sớm rồi mọi người lại càng tin vào nó hơn.
    Bạn phải suy nghĩ kí xem tình yêu của mình có thể vượt qua được những khó khăn chắc chắn sẽ gặp phải không. Nếu cả 2 bạn đều có lòng tin và cố gắng chứng minh tình yêu của mình thì mình nghĩ không gì là không thể. Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn và luôn luôn hạnh phúc!

beem87 thích bài này.
  4. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Công ty em có 1 chị 87 lấy chồng 84 đó chị. Trước kia 2 gia đình cũng phàn đối lắm, cơ mà chồng chị ý quyết tâm cưới chị ấy nên
    ga đình cũng chả làm gì được. Thấy chị ý bảo chị gái chồng còn bảo chồng lấy tuổi 87 không hợp, lấy về không làm ăn được.

Chồng chị ý bây giờ đã mua được đất HN. Thỉnh thoảng vẫn bảo chị ý, thế mà chị gái anh bảo lấy em về không làm ăn được vậy mà
    vẫn mua được đất HN.

Nói chung là con người có số cả rồi. Tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa thôi. Khi lấy nhau mà có khắc thì đi xem bói rồi đổi cung số
    hoặc kê đệm vào chị à.

beem87 thích bài này.
  5. Me_KuTit

Me_KuTit

Ôi, mình với chồng mình khắc tuổi nhau đây, mình tuổi Ngọ, chồng mình tuổi Tý, đúng tứ hành xung "Tý Ngọ Mão Dậu" Vẫn lấy nhau đây thôi.
    Không hợp tuổi cũng chả làm sao, quan trọng không khắc mạng nhau là được rồi.

beem87 thích bài này.
  6. Memeonhit

Memeonhit Shopping giá rẻ

Bạn mình toàn bọn 87 lấy 84, đứa nào cũng giàu và sướng. Cái chính là ở 2 người thôi bạn ạ.

beem87 thích bài này.
  7. bovang

2 vợ chồng khắc nhau thì đẻ 1 đứa con hợp tuổi cho nó hóa giải xung khắc. He he

beem87 thích bài này.
  8. beem87

beem87 Thành viên mới

Mình cũng lo chuyện người lớn lời qua tiếng lại lắm, bởi vì 2 gia đình và họ hàng đều ở gần nhau (cùng 1 xã)...
    Cám ơn bạn đã động viên, hi vọng hạnh phúc sẽ mỉm cười với mình.

9. beem87

beem87 Thành viên mới

Mình cám ơn cả nhà nhìu lắm! Nhận được những chia sẽ và ủng hộ này mình thật sự rất vui, mình và người yêu sẽ cố gắng vượt qua khó khăn này.
    Yêu cả nhà nhìu :X

10. new_style9x

new_style9x Thành viên chính thức

Theo em thì cứ tiền trảm hậu tấu, đến lúc đấy thì có cấm cũng chẳng ai nỡ chị ạ :D

11. myfamily_sweetlove

myfamily_sweetlove Banned

bạn hãy lấy nhiều cặp hợp tuỗi cưới nhau nhưng sau đó vẫn ko hp cho ba mẹ xem,đã chung sống với nhau dù có hợp tuỗi hay nói cao hơn có là thánh cũng ko tránh được khõi gây gỗ đâu quan trong la ở cả hai,có người nói phãi có người nghe,bik nhường nhịn lẫn nhau

12. bovang

Hạnh phúc hay không còn do nhiều nguyên nhân. Không phải cứ hợp tuổi là hạnh phúc đâu ạ.

13. Ansinhpc

Ansinhpc Thành viên rất tích cực

Xin được chia sẻ cùng bạn.

Hai bạn hãy cống gắng lên và chứng minh với ba mẹ của hai bạn là hai người thực sự yêu nhau và có thể sống hạnh phúc vơi nhau.

Hợp tuổi hay không hợp tuổi đó chỉ là quan niệm của người á đông, mà quan trọng là trong cuộc sống hai bạn thực sự yêu thương nhau...

Tất nhiên ba mẹ nào cũng muốn tốt cho con cái. Nhưng có những thứ của riêng mình thì hãy để mình tự quyết định

Chúc bạn luôn luôn hạnh phúc !

14. minhtuyenpt

minhtuyenpt Thành viên rất tích cực

ui hổng sao đâu bạn.vì hạnh phúc trong tầm tay mà

15. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Em với chồng em cũng là tứ hành xung đây : thìn. tuất , sửu, mùi ạ. VC em nói thật là cũng coi trọng việc xem tuổi lắm nên cũng chia sẻ một số kinh nghiệm cho bạn tham khảo nhé. Thứ nhất nếu để tính chuyện cuói nhau không chỉ xem riêng về tuổi và còn can chi, cung, mệnh rồi ngày sinh giờ sinh(nếu có nữa). Tổng hợp tất cả các yếu tố ấy mới kết luận là hợp nhau hay không hợp nhé. Bạn có thể tìm một ông thầy giỏi dẫn bố mẹ đi xem để minh chứng. tất nhiên là bạn nên đi xem trước thầy nói lấy nhau được hãy dẫn các cụ đi để các cụ tin. Thứ hai nếu thầy nói không tốt lúc đó hãy tính đến chuyện di cung đổi số. Nhà tớ chú tớ lấy vợ bảo là khắc chết vậy mà vẫn lấy nhau sau đó di cung đổi số, h sống với nhau mấy năm rồi, đang xây biệt thự với cả chờ sinh em bé đấy. Tớ thấy nhiều người cứ nói thôi em chả mê tín chả xem bỏi toán gì đâu. EM cứ cưới. Nhưng mình nghĩ đã lớn rồi thì phải hành động một các người lớn, tìm cách giải quyết chuyện của mình bằng hành động và chứng minh được một cách rõ ràng như vậy lời nói của mình mới có trọng lượng và tự quyết định được tương lai của mình. Kể cả bố mẹ mình nhìn thấy cũng tin tưởng vào những quyết định đó. Với lại những chuyện xem tuổi ở Việt Nam còn tranh cãi nhiều. Nên dựa vào đó bạn có thể thu thập những điều có lợi cho mình để thuyết phục bố mẹ. Đó là về mặt tâm linh nhé.