Khác: [b]Mọi người ơi, hãy nhanh nhanh trả lời cho tôi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi nguoi me hoan hao, 18/3/2005.

Tags:
  1. nguoi me hoan hao

nguoi me hoan hao Thành viên tập sự

Chào tất cả các bạn!
    Tôi là thành viên mới gia nhập nên rất mong các bạn tham gia ý kiến cho những thắc mắc của tôi. Xin cảm ơn! :D
    Tôi sắp làm mẹ nên cảm thấy rất lo lắng. Tôi nói điều này mong mọi người đừng chê cười nhé, Tôi sợ đẻ lắm, có đau lắm không hả các bà mẹ?
    tôi còn lo láng rất nhiều điều khác nữa, nào là làm thế nào để chăm sóc con thật khỏe mạnh, thật ngoan. làm thế nào mà trong thời gian mang thai và sau khi sinh nhìn mình vẫn thật quyến rũ??? :?: Làm thế nào để luôn được chồng yêu? Làm thế nào để có 1 khoản tài chính đầy đủ cho em bé?
    Tôi rất hay theo dõi các chương trình TV hay radio có liên quan đến sức khỏe và chăm sóc em bé..... Không biết mọi người có như tôi không?
    Ah, thắc mắc lớn nhất của tôi là: Mong mọi người truyền kinh nghiệm khi sinh nở cho tôi với. Mấy tháng nữa là tôi bắt đầu rồi. Trước đây tôi nghe noi sau khi sinh, muốn bung không bị xổ thì nên uống 1 tí chất kích thích (hình như là thuốc phiện???). Tôi bán tín bán nghi nên nhờ mọi người giúp tôi nhe!
    Xin cảm ơn rất nhiều. Tôi đang cố gắng để trở thành 1 bà mẹ hoàn hảo mà.
    :oops:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguoi me hoan hao
    Đang tải...

2. B_melody

B_melody Thành viên tập sự

:D Đây cũng là một chủ đề rất hay dành cho những người sắp làm mẹ. Theo dõi TV, radio có thể thu thập được rất nhiều thông tin hay để chuẩn bị cho sự ra đời của bé yêu.
    Bạn phải biết cách sử dụng hợp lí tài chính của mình vì bé yêu ra đời sẽ làm thay đổi cuộc sống của mình nhiều nhiều lắm.
    he..he...đau hay không còn một phần là do tâm lí nữa :) [/code]

3. vuhung

vuhung Thành viên tập sự

Khi duoc lam me roi ban moi thay that tuyet voi. Boi the ban hay nghi moi moi kho khan de duoc lam me chi la chuyen nho so voi niem hanh phuc khi co be con ben canh. Moi nguoi noi dau nhu dau de nhung toi thay co nhieu nguoi de chang he dau. Chi toi la mot bang chung. Sang chi de, chieu chi da ve nha roi. Nam tren ban de con nghe nhac nua co. Bi quyet de de khong dau cua chi rat don gian do la tap nhung bai the duc danh cho nguoi sap sinh va chuan bi tam ly that vung vang truoc khi len ban sinh.

4. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

nguoi me hoan hao ơi, bạn mang bầu mấy tháng rồi mà thấy nhiều? Chắc là sắp sinh rồi đúng không nên thấy lo nhiều thứ quá :lol:

Sinh có đau không hả? Đây là kinh nghiệm của mọi người đã vượt cạn đây này http://www.lamchame.com/forum/viewtopic.php?t=861 . Còn sinh xong thì để làm sao mình vẫn quyến rũ (tức là trở về cân nặng như thời con gái) thì bạn nên cho con bú sữa mẹ (mẹ Hột về đúng số cân thời con gái nên thành người châu phi ... gặp nạn đói :oops: :D ).

5. nguoi me hoan hao

nguoi me hoan hao Thành viên tập sự

mẹ bé Hột - Thu Hiền

Chào mẹ bé Hột!
    Chi Hiền ơi, người mẹ hoàn hảo là một tiêu chí em muốn đạt tới. Cảm ơn tất cả mọi người đã có ý kiến đóng góp cho em nhe. :p

Em chưa sinh bao giờ nên có nhiều điều phải lo lắng lắm lắm. Bốn tháng nữa là sinh rồi, nhanh quá. Chắc sẽ có rất nhiều thử thách để người mẹ hoàn hảo phải vượt qua đây.
    Bye mọi người
    :eek:

6. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Bạn "chịu khó" tất cả các topic trong thư mục này bạn sẽ có hàng đống "thông tin" rút từ kinh nghiệm thực tế, từ chuyện mới bắt đầu có bầu đến chuyện sinh xong.
    Chúc bạn đủ kiên nhẫn đọc hết !! :lol: :lol: :lol:

7. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Một vài góp ý nhỏ với người mẹ hoàn hảo
    - Hãy nghĩ đến sự hoàn hảo một cách tương đối ( đừng đặt cho mình quá nhiều mục tiêu, kỳ vọng về bản thân và cháu bé sắp sinh)
    - Tránhnhững xúc cảm quá đáng : Quá giận, quá ghét , sợ hãi, căng thẳng, cãi nhau hay quá vui...
    - Thư giãn bằng cách nghe nhạc cổ điển ( trẻ có thể thông minh hơn đấy!) nhưng không biết bạn có thích không ? nhưng đừng nghe nhạc rock nhé !
    - Tránh uống bia, rựou, thuốc lá ...nói chung là chất kích thích
    - Có thể TRÒ CHUYỆN Với con
    - Những vuốt ve của người cha dành cho cháu bé ( là nâng niu bụng mẹ đấy ) cũng rất hữu ích.
    - Chịu khó đọc nhiều thông tin trong LCM ! nhất là trong forum, nhiều bà mẹ gần như là hoàn hảo lắm đấy !
    Lê Khanh

8. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Chúc mừng bà mẹ hoàn hảo tương lai. Các câu hỏi bạn đặt ra chắc là bà mẹ nào cũng đã hay vẫn đang có trong đầu. Bạn đừng lo lắng quá mà hiện tại cứ enjoy thời gian này đi. Có người nói với mình rằnh đàn bà đẹp lắm trong thời gian họ đang mang thai. Mà lúc đó mình cứ nghĩ là mình xấu xí lắm vì nặng nề quá mà. Còn việc sinh dẻ có đau không ấy à? Nếu mình nói không đau thì la mình nói dối bạn nhưng bạn sẽ quen ngay khi nhìn thấy mặt em bé đấy. Niềm hạnh phúc sẽ làm tan biến nhanh sự đau đớn thế xác. Nhưng sự thật sanh con mình không biết đau. Nở 9cm không hề hay biết, còn đi shopping nữa. Buổi chiều hôm đó đi kham thai đinh ky moi phát hiện và .... đi đẻ luôn. Không thuốc giảm đau vì khi mình vào tới nhà thương đã qua trễ để tiêm thuốc. Biết đâu bạn cũng giống mình thì sao? Còn khi sanh xong làm sao mà thon thả trở lại thì chắc chỉ có tập thể dục thôi. Mình nghĩ tất cả các bà mẹ trên thế gian này đều có bản năng làm mẹ. Vài ngày đầu còn vụng về lúng túng nhưng mọi việc sẽ đau vào đấy nhanh chóng đến không ngờ. Còn việc thế nào để trở thành bà mẹ tốt thì đó là công việc bạn phải tự học hỏi hằng ngày. Chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé :D

9. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Ý của mình không biết đau la trong thời gian tử cung nở ra mình không biết đau chứ rặn đẻ thì cũng đau đau chút chút . Tại con mình to quá mà 4kg trong khi mẹ thì thuộc lại tí hon :(

10. Judy's Mom

Judy's Mom Thành viên chính thức

Khi có bầu mình cũng thấy lo đủ thứ như vậy, sinh ra thấy còn lo nhiều thứ khác hơn... Anh Lê Khanh nói đúng đó, không nên kỳ vọng hoàn hảo quá, bạn sẽ dễ bị stress đấy nhé !

Nói chung có đứa bé thì cuộc sống của mình bận rộn hơn nhưng vui hơn và ý nghĩa hơn!

Bây giờ thông tin dễ dàng lắm, bạn cứ từ từ nghiên cứu sách vở và kinh nghiệm của các mẹ trên diễn đàn, không lo đâu !

11. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Re: Mọi người ơi, hãy nhanh nhanh trả lời cho

Bạn ơi, muốn bụng không xổ thì chỉ có cách là tập thể dục sau khi sinh thôi và phải tập đúng phương pháp. Nếu có điều kiện, có thể đi thẩm mỹ viện massage. Bạn hãy cẩn thận đừng uống các chất kích thích. Mình chưa từng nghe nói uống thuốc phiện sẽ làm bụng săn chắc. :?: :?: :?:

12. hang

hang Thành viên chính thức

BẠn đừng có dại mà dùng chất kích thích nhỡ lại thích luôn thứ chất kích thích đó thì sao.Sau khi sinh bạn nên vận động,tập thể dục nhẹ nhàng,nghỉ ngơi thư giãn,cho bé bú mẹ thì sau một thời gian là lại như cũ thôi.Quan trọng là đừng ì quá,phải vận động mới được như ý.
    Đẻ thì có người đau,có người không đau nhưng cứ theo tự nhiên là tốt nhât và không có gì lo lắng đâu bạn ạ.Bác sĩ sẽ giúp cho bạn.Cố gắng có một bác sĩ quen giúp mình sẽ yên tâm hơn.Mọi cái sẽ qua nhanh thôi,mình ko ý thức được đâu,nhìn thấy con là thích nhất rồi.
    Từ bây giờ cho đến khi sinh em bé rồi bạn hãy nghe nhạc nhiều vào-bé sẽ thông minh hơn đấy.
    Nếu bạn muốn có một khoản tài chính cho bé thì từ giờ hãy "nuôi Lợn"cho bé đi-đến khi sinh bé đập lợn ra là có một khoản tiền rồi.có nhiều hay ít còn do khả năng góp lợn của bạn nữa chứ.Đây là cách đơn giản nhất đấy bạn ạ
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông

13. mxn__n2t

mxn__n2t Thành viên tập sự

Sanh thì tất nhiên phải đau rồi nhưng chịu đựng được,bạn hãy nghe lời của các bác sĩ và cố nghĩ nhiều đến đứa con sắp chào đời
    Cố gắng đừng rên,hay la hét sẽ làm mình mất sức và bác sĩ cũng khó chịu lắm đó :wink:

14. bopchipchip

bopchipchip Thành viên tập sự

Re: mẹ bé Hột - Thu Hiền

nguoi me hoan hao ơi! 4 tháng nữa bạn sinh ư, giống mình rồi. Bạn định sinh ở đâu vậy, dự kiến sinh cửa bạn là ngày nào, bé trai hay bé gái đấy?

15. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

Bopchipchip ơi, bài của nguoi me hoan hao post từ tháng 3 năm ngoái cơ :p :p :p , bây giờ khéo sắp thôi nôi con rồi đấy chứ :p :p

16. K.P_Linh

K.P_Linh Thành viên chính thức

Khi các bà mẹ chưa lên bàn đẻ dều có chung tâm trang như thế chứ khi lên bàn đẻ rồi mình chắc chắn với bạn là lúc đó bạn ko sợ đau ko sợ xấu ko sợ bất kì 1 điều gì mà lúc đó trong đầu bạn sẽ nghĩ rằng bạn sẵn sàng đánh đổi mọi thứ để con bạn dc an toàn và khoẻ mạnh ( bản năng của 1 người mẹ mà ), mình đã trải qua 2 lần và đều cảm giác như thế.

17. Me Bong Be

Me Bong Be Thành viên tập sự

Bạn thân mến,
    Bây giờ công nghệ rất hiện đại, tại Bệnh viện Việt Phát và Phụ sản có biện pháp đẻ không đau (gây tê ngoài màng cứng). Đứa đầu mình đẻ thường- đau chưa từng thấy, lần 2 mình sử dụng phương pháp đẻ không đau- sướng chưa từng thấy. Cháu rất khoẻ mạnh- mẹ cũng khoẻ, không đau tí nào, đỡ mất máu, mất sức. Bạn thử xem. Chi phí khoảng 600K(phụ sản) hoặc 70$( Việt Pháp). Sau khi đẻ được 2 tuần bạn nên tuân thủ hướng dẫn luyện tập trên giường (xem cẩm nang bà mẹ em bé), đừng kiêng tắm rửa, ăn uống đủ chất (chỉ cần kiêng cay, nóng, mỡ), như vậy sẽ lại người nhanh và dễ dàng khôi phục vóc dáng sau khi sinh. Con mình mới được 10 tháng mà mình đã khôi phục được form tương đối chuẩn (cân nặng không giảm nhiều nhưng gọn gàng hơn nhiều).
    Thuý An- Đồ dùng sơ sinh- 199 Trần Đăng Ninh, Cầu Giấy 7545420