Kinh nghiệm: Ba Mẹ Có Con Bị Thoát Vị Rốn ( Lồi Rốn ) - Rốn Phình To Phập Phồng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi stormman188, 14/12/2017.

1. stormman188

stormman188 Luyện viết chữ đẹp Hà Nội

Tình hình là bé em bị thoát vị rốn . Rốn phình to như cái chén , phập phồng như trái tim khi khóc , sợ cực .
    Ra viện Xanhpon bọn bác sĩ bên ngoài bảo phẫu thuật mà em rụng rời chân tay . Bảo phẫu thuật 2-4 lần là khỏi . Em không tin lắm vì bà ngoại bảo ngày xưa anh vợ em cũng thế sau béo lên tự khỏi .
    2 vợ chồng đưa nhau ra viện nhi khám lần nữa . Bác sĩ bảo đóng tiền đi rồi vào bác nói cái này . Bác bảo ko sao về buộc khăn quanh bụng là được . E2 vk ck mừng quá , nếu không đi khám tiếp nghe lời mấy lão Việt Pháp ở Xanh pôn phẫu thuật vớ vẩn thì không biết con mình ra sao . Nên em viết bài này để chia sẻ với các mẹ có con bị rốn lồi sơ sinh .
    Chốt lại để ba mẹ và ông bà không lo lắng , nếu bé bị lồi rốn , ba mẹ hay mua 1 cái đồng xu hoặc cúc nhựa nhỡ nhỡ , và 1 vỉ băng dán vết thương Ago loại to vừa với đồng xu đó . Sau đó ấn đồng xu vào rốn và dán ago vào , đảm bảo sau 1 tháng là hết . Cái này em ra viện bác sĩ bảo buộc khăn vào mà toàn bị tuột , em làm thế này đúng 1 tháng là rốn đẹp luôn. Ôi trước em bé khóc mà cái rốn phập phồng như tim , nhìn mà sợ .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi stormman188
    Đang tải...