Kinh nghiệm: Ba Mẹ Và Những Điều Cần Biết Khi Cho Con Đeo Lens

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi caraslens, 24/2/2021.

1. caraslens

caraslens Thành viên tập sự

Bạn đang có con hoặc mong muốn cho con mình sử dụng contact lens. Hãy tham khảo những lưu ý sau đây để chắc chắn rằng chúng sẽ luôn có đôi mắt tuyệt vời nhất nhé.

1. Độ tuổi trung bình tốt nhất nên sử dụng Contact lens?

13 tuổi là độ tuổi tuyệt vời nhất dành cho chúng. Đây là khoảng thời gian mắt cần hoạt động rất nhiều trong học tập, giải trí và rèn luyện sức khỏe.

2. Contact lens có thoải mái và an toàn hay không?

Thoải mái và rất an toàn là những điều mà Caras muốn nhắn đến bạn. Với lens của Caras, Caras luôn đảm bảo về 2 vấn đề này với tất cả khách hàng sử dụng lens.

3. Chăm sóc lens có dễ dàng hay không?
    5 phút là thời gian bạn dành ra chăm sóc cho lens sau mỗi lần đeo. Chỉ vài thao tác đơn giản mà Caras đã có bài hướng dẫn cách vệ sinh lens. Bạn có thể tham khảo qua và hỗ trợ con mình nhé.

4. Chơi thể thao với Contact lens có được không?
    Theo một nghiên cứu của Đại học Mỹ hơn 80% trẻ vị thành niên bị cận sử dụng contact lens cho kết quả các môn thể chất cao hơn hẳn những bạn đeo gọng kính.

Sử dụng lens chơi thể thao là điều rất tuyệt vời

5. UV Blocking trong Contact lens
    Ở độ tuổi thanh thiếu niên thì việc tiếp xúc với tia UV cao hơn 40% so với độ tuổi trưởng thành. Công nghệ chống tia UV trên Contact lens như một tấm màn bảo vệ mắt khỏi tác nhân gây hại cho mắt này này.

6. Contact lens không thể nào “chạy” ra sau mắt được
    Đúng và luôn luôn như vậy. Đừng nên lo lắng về điều này, đây cũng là một trong nhiều “tin đồn” về Contact lens mà Caras luôn được Khách hàng của mình hỏi.

Tìm hiểu thêm một số tin đồn về kính áp tròng mà có thể bạn thường nghe! Liệu những tin đồn này có thực sự đúng?

7. Chi phí quá cao
    Không hẳn nếu so về chất lượng và những thứ bạn nhận được khi sử dụng lens một cách thường xuyên.

8. Lens khiến mắt của chúng khác biệt
    Hiện tại Caras đang có những sản phẩm không màu hỗ trợ độ cận loạn lên đến 16 độ. Do vậy chúng sẽ hoàn toàn yên tâm về màu sắc mắt có bị thay đổi hay không.

Với lens trong suốt mắt vẫn sẽ bình thường nên bạn không cần lo lắng đâu

Qua những thông tin trong bài viết, chắc các bậc cha mẹ có con đeo lens có thể rút ra được nhiều kinh nghiệm và nhận thức rõ hơn về contact lens rồi.

Trong quá trình đeo lens có bất kỳ triệu chứng bất thường như cộm mắt hay đỏ mắt, bạn nên tìm cách lấy kính áp tròng ra khỏi mắt nhanh chóng trước!

Nếu bạn vẫn chưa tìm được cho mình thương hiệu kính áp tròng uy tín, đặt niềm tin vào Caras để bảo vệ đôi mắt sáng khỏe tinh anh nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi caraslens
    Đang tải...