Ba mình ngoại tình mình phải làm sao đây?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Lylya, 21/9/2014.

1. Lylya

Lylya Thành viên tập sự

Ba mình hay đi công tác lên Sài Gòn lắm (mỗi tuần 1 lần) đi và về trong ngày luôn, nên mẹ con mình ở nhà chẳng nghi ngờ gì cả, còn thương ba vì phải đi thường xuyên nên rất mệt. Ba thương mẹ con mình lắm lúc nào cũng là người mang tiếng cười cho cả nhà. Cho đến khi mình phải lên thành phố học Đại học thì mình mời biết được sự thật.
    Mỗi lần ba đi công tác đều ghé qua nhà trọ thăm mình, mình cảm thấy rất vui và làm mình đỡ nhớ nhà nữa. Nhưng từ lúc đó mình thấy ba lạ lạ, ba ghé thăm mình được khoảng 1,2 tiếng là nói đi công việc ngay, kể cả chủ nhật lúc 12h trưa. Mình có hỏi thì ba bảo ba đi gặp bạn. Mình bắt đầu thấy nghi ngờ nên lén xem điện thoại của ba thi thấy ba hay liên lạc với một người phụ nữ, rồi mình lén đọc tin nhắn thì mới biết được ba mình có mồi quan hệ ngoài luồng với người kia (mình khộng tiện trích tin nhắn ra nhưng mình chắc chắn 100% là ba đã ngoại tình). Bây giờ mình khôn biết phải làm sao nữa, mình không thể tin nổi ba lại phản bội mẹ. Tất cả những hình ảnh tốt đẹp về ba đều biến mất thay vào đó là lòng căm hận sâu sắc, mình đã khóc rất nhiều đền nổi không còn nước mắt để khóc nữa, mình cũng chẳng có ai để tâm sự cả. Và mình càng không thể để cho mẹ biết chuyện này được vì với tính cách của mẹ chắc chắn mẹ mình sẽ không giữ được bình tĩnh.
    Mình quyết định sẽ viết thư cho ba, vì mình không dám nói thẳng với ba, mình là con gái nữa nên mình nghĩ viết thư sẽ là giải pháp tốt nhất. Nhưng mình không biết phải viết gì cả, trong đầu mình trống rỗng. Mình phải làm sao để ba từ bỏ mối quan hệ kia đây ???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lylya
    Đang tải...

2. GaChipShop

GaChipShop Thành viên rất tích cực

Ðề: Ba mình ngoại tình mình phải làm sao đây?

ôi, nếu m mà trong trường hợp của bạn m cũng chịu thôi

3. thuha83

thuha83 Thành viên kỳ cựu

2 bố con nói chuyện với nhau e à. Chỉ nói chuyện mới giải quyết được mọi vấn đề và 2 bên sẽ thấy thoải mái nhất.

4. doanly0511

doanly0511 Bán buôn Đồ lót

đừng viết thư bn ạ. tốt nhất nên ngồi nc trực tiếp vs ba để còn nắm bắt dc thái độ, cảm xúc của ba bạn để từ đấy còn có hướng giải quyết bạn ạ