Baby hay thấy Ma ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Mimosa2009, 16/9/2009.

Tags:
  1. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Ðề: Baby hay thấy Ma ?

Tớ chưa gặp ma bao giờ nhưng tớ đã bị ma trêu 1 lần rồi. Nhà tớ ngày xưa rộng lắm, vườn tược cả trăm mét vuông, nhà nào cũng như thế. Gần khu dân cư là một bãi tha ma gần như tập trung của cả thành phố ( sau này bị di dời đi và nhà tớ cũng chuyển đi). Hồi ấy tớ học cấp 2, đêm ngủ 1 mình 1 giường cạnh cửa sổ. Rõ ràng nhà k chuột bao giờ. Vậy mà đêm đấy đang ngủ thì tớ thấy có gì đó trườn trườn ở chân tớ. Tớ tưởng là màn tuột nên mắc vào chân mình nên mặc kệ. Nhưng cứ nhắm mắt thì lại bị. Bực mình tớ dậy định ghép lại màn. Nhưng màn vẫn vuông 4 góc. Tớ lại ngủ tiếp nhưng vẫn đang thấp thỏm thôi. Không ngờ mức độ trườn trườn nhiều hơn và lan lên gần bụng. Tớ bắt đầu sợ và bật dậy bật điện kiểm tra nhưng k có rắn rết, con gì hay cái gì có khả năng chui vào màn vì màn vẫn ghép kín, rũ hết chăn ra cũng k có gì. Cuối cùng tớ đã khóc thét lên gọi bố mẹ.

Đang tải...

2. vochongho86

vochongho86 Con là tất cả

em thì tin chuyện này vì là mẹ em kể hồi xưa bên nhà bà ngoai ở gần bãi tha ma cứ cho em sang đó mà sẩm tối chưa về là cả đêm quấy khóc và tới mất đứa em còn nhà dì cũng vậy hic jo bà em bán nhà đó rồi nên cũng chẳng ai qua lại đó nữa cả

3. Mẹ Huyền Linh

Mẹ Huyền Linh Thành viên tích cực

Cái vụ để dao đầu giường này thì mình thấy đúng đấy. Nhà mình có 2 vợ chồng thì đêm nằm ngủ chỉ có ông xã bị ma trêu, còn mình nằm ngủ bên cạnh thì ko biết gì hết. Mà ko phải 1 lần mà vài lần như vậy, mà ko phải ở 1 nhà mà hồi ở nhà cũ của mình ox cũng hay gặp ma. Sau mình để 1 con dao ở đầu giường thì ox ko bị ma trêu nữa. Về nhà mới cũng bị mấy lần. Sau mình cũng vứt 1 con dao dưới gầm giường cho đêm ngủ ngon giấc.
    Nói chung là những chuyện thần bí này khó giải thích lắm, thà tin là có còn hơn là không.

4. fagroup_noithat

fagroup_noithat Thành viên chính thức

Cái này hay nhỉ. Lần đầu tiên mình nghe thấy như vậy.

5. thao_vtp

thao_vtp Bắt đầu nổi tiếng

Hik hik, em cũng sợ ma nên ở nhà 1 mình là phải đóng kín mít cửa không hở tý nào thì mới yên tâm ngủ hi hi hi

6. daobong

daobong

Con tớ có hôm đang ngủ thấy anh cu bật dậy, mồm lầm r bẩm, con xuống ngủ với ông! BM hỏi làm sao nó bảo con bọ dừa nó đánh con mà BM thì chắc chắn chưa bao h kể chuyện cho con nghe về con bọ dừa!!
    Chắn con nhà mẹ Hồng Cook bị ảnh hưởng từ phim thui!!!

7. zinette

zinette Thành viên tích cực

Cái này là 1 dạng bóng đè đấy mje nó ạ

8. zinette

Mình cũng ko biết giải thích theo khoa học, nhg theo tâm linh thì ở chùa có nhiều "vong" trú, nhất là "vong" lang thang cơ nhỡ, mà trẻ con thì thường là vía yếu nên dễ bị vong nhảy vào người, ko tốt cho trẻ, đôi khi lại gây hoang mang cho cả gia đình nữa.

9. mc-phananh

mc-phananh Banned

theo mình thì trẻ con khi sinh ra nhìn cài gì cũng lạ lấm thôi. thế nên nhìn một con người mà giống với một con quái thì cũng không có gì lạ. đôi khi mình nhìn người nứoc ngoài còn thấy khó chịu thì thôi. thế nên bé mơ hày gì cũng thế. vấn đề là phải tạo môi trường cho bé

Sửa lần cuối: 10/12/2011
  10. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

bà cụ nhà mình đi chùa và giải thích rằng con người ta chết đi thì chỉ có phần xác thôi phần hồn vẫn còn và lại đầu thai sang kiếp khác. bà bảo VC lấy nhau là do duyên số cũng chỉ vì kiếp trước họ là vc của nhau. Hôm trước bà bảo cu con nhà mình thằng này kiếp trước là con gái nên nó có 2 cái trái đào 2 bên tóc (mình chả biết nhìn thế nào nữa), nghe cũng ghê ghê. Nhà mình giường nào cũng có dao ở đầu giường, đi đâu thì cũng mang dao đi.
    Kể chuyện con bé nhfa mình. Hồi mới đẻ mình cho về quê ngoại ở TB mấy tháng, bé nhfa mình rất ngoan và ko mấy khi khóc, nhà hàng xóm nhiều nhà ko biết nhà mình có trẻ con cơ, rồi đột nhiên tầm 4 tháng tối nào cũng khóc, cứ tầm 10h, khóc tầm hơn 1 tiếng, khóc ko ai dỗ được. mất đến 1 tuần về sau mẹ mình đi xem thì người ta bảo có cái vong trẻ con nó theo về nhà đừng ngoài cửa sổ trêu bé nhà mình, ban ngày nó trốn trong các cây um tùm trong vườn, ông thầy làm cho cái bùa bỏ vào gối và con mình hết khóc. lật ngược lại thì đúng hôm con mình bắt đầu khóc là chiều hôm ấy 2 ông bà đi ra nghĩa trang để lau mộ cho các cụ nhà mình. Cũng sợ phết.

11. lonton.vn

lonton.vn Thành viên đạt chuẩn

những trường hợp thuộc về thế giới tâm linh đó đến nay khoa học cũng chưa thể giải thích nổi, ví dụ, có thể chúng ta không tin chuyện ma quỉ là có thật, nhưng giải thích ra sao với hiện tượng gọi hồn nhỉ?

12. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Tớ bị bóng đè vài lần rồi nhưng khác cơ. Còn lần ấy tớ vẫn thức, chỉ gọi là nhắm mắt thôi, đầu óc vẫn cực tỉnh táo luôn. Bị bóng đè cũng sợ, như người bị bóp cổ k thở được ấy.

13. Tung meo tuong cuop

Tung meo tuong cuop Bắt đầu nổi tiếng

Cái này hình như là có thật đấy các mẹ ah,

14. Trasua

Trasua Thành viên chính thức

Cứ quan niệm ko có ma là ko có ma, cứ nghĩ là có ma thì là có ma........ mình ko thây có ma nên ko thấy sợ ma !

15. nhung2808

nhung2808 Thành viên tập sự

Bé nhà em được 13 tháng rồi nhưng tháng nào cứ đến ngày rằm và mùng 1 là khóc quấy hơn bình thường, nhất là vào khoảng tầm 3h sáng bé cứ dậy khóc. Mẹ chồng em bảo chắc là ông nội về chơi với cháu (bố chồng em mất khi còn rất trẻ). Em không biết có đúng không nhưng nghe cũng thấy sờ sợ.

16. zinette

Tớ cũng 1 lần bị bóng đè mà vẫn mở mắt mà, sợ thật! (ko dám đọc chuyện Bóng đè nữa)

vnitmaster thích bài này.
  17. vnitmaster

vnitmaster Thành viên rất tích cực

Theo mình nghĩ thì trẻ con còn nhạy cảm với môi trường nên đến các nơi có phong thủy ko tốt, có khí độc hay mùi lạ, có gió máy thì ngay lập tức bé phản ứng bằng cách kêu khóc. Đó là khoa học mẹ nó ah. Còn việc mà thì mình ko tin :D

18. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

tớ thì tớ rất sợ những chuyện này, nhưng tớ phải tin vì chuyện này 1 chị ở cơ quan kể ( xảy ra ở chính nhà chị ấy nhé )

Nhà chị ấy có xây 1 căn nhà 7 tầng ở Láng Hạ để cho thuê. cho thuê theo tầng nhưng có cầu thang ở bên ngoài nhà nên mỗi tầng độc lập với nhau. trên tầng 6 có 2 bạn sinh viên Đại học Giao Thông ở cùng nhau đã hơn 2 năm rồi. Tình cơ 1 hôm chị làm cùng cơ quan tớ lên nhà mẹ chị ấy chơi gặp 2 bạn này, 2 bạn này bảo;

"chị H ơi, bây giờ buổi trưa chị cứ bảo bác khóa cổng ở cầu thang giúp em nhé, trẻ con khu này chúng nó nghịch lắm, toàn phá chúng em vào buổi trưa thôi "

"thế làm sao, khu này ít trẻ con mà em, tầm trưa thì lại càng ko có vì chúng nó học bán trú hết rồi còn đâu"

"Em bảo bác rồi nhưng bác cũng bảo như chị, nhưng hai đứa em trưa nào cũng ngủ thì có bé gái mặc váy xanh lên mượn lược để chải đầu "

Chị ấy chột dạ, nhưng cũng ko nói rì rồi đi thẳng. Hôm sau chị ấy kể với chúng tớ là

" nhà chị ngày trước có 1 cô chết trẻ, cô bị bệnh hen nên khi đang chơi trên tầng thượng, cô ấy cố chạy xuống tới tầng 6 thì tắt thở. Giờ ko hiểu sao lại về quấy quả, cứ đòi mượn lược 2 đứa trọ tầng đó. Bà ngoại chị sợ chúng nó ko thuê nữa ko bảo gì, bà đi cúng rồi mời thầy về thì từ hôm sau ko thấy 2 đứa nó kêu gặp cô bé đó nữa "

Chậc chậc, tớ nghe xong tim gan là lẫn lộn nhé. Người nhớn cũng có thể gặp ma chứ chả phải trẻ con nhà, tầm 12h trưa và 12h đêm là kổanh khắc giao thời nên ...sợ nhắm

19. co_huong

co_huong Thành viên đạt chuẩn

à, cái này em ko biết tuy nhiên zai nhà em 17 tháng tuổi cũng vài lần làm em toát mồ hôi, vì khi em tắt điện đi ngủ nó cứ chỉ lung tung vào khoảng không trước mặt khóc với bảo đây này, đang ngủ giật mình dậy cũng cứ chỉ vào khoảng không bảo kia kìa, chỉ rất có định hướng rồi vừa chỉ vừa khóc, em lạnh hết cả sống lưng mấy lần rồi, cũng có cảm giác con giao tiếp được với ma ý, sợ lắm, vì nó cứ chỉ với nói như đúng rồi ý

20. Phan_An

Phan_An Thành viên đạt chuẩn

Hồi con mình 1 tuổi.Vợ chồng cô nó ra chơi ở lại đêm.Bố chồng cô nó mới mất.Đúng 12 h đêm nó dậy khóc mù mịt, đến khi chồng mình dậy thắp hương xong thì hết.