bác nào biết tử vi tư vấn hộ em với, em đau đầu quá

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi xuanhung2011, 30/8/2011.

Tags:
  1. xuanhung2011

xuanhung2011 Thành viên mới

Em sn 14.5.1989, ng iu em sn 06.09.1984 ( âm lịch), bố mẹ anh nói 2 đứa k hợp tuổi nên phản đối kịch liệt từ ngày chúng em iu nhau hơn 1 năm, nhưng vì iu nhau quá nên chúng em mặc kệ bố mẹ phản đối.
    Càng này các cụ càng phản đối kịch liệt hơn và tìm mọi cách chia rẽ, nhưng 2 đứa vẫn quyết tâm đến với nhau dù bố mẹ k tổ chức cưới cho 2 đứa.
    Thế rồi cái gì đến cũng đến, trời không chịu đất thì đất phải chịu trời, vừa rồi các cụ gọi 2 đứa về bảo cho 2 đứa cưới, nhưng vấn đề ở chỗ em mới ra trường dc 1 năm, công việc chưa ổn định, anh thì mới ra trường tháng 6 vừa rồi, vẫn chưa tìm được việc làm. tiền nong cũng chưa đứa nào có gì cả. Vì trong thời gian iu nhau chúng em gặp rất nhìu khó khăn. ai cũng nói chúng em k hợp tuổi nên k làm ăn dc gì.
    Em nghiệm thấy cũng rất đúng, ngay từ khi iu nhau em thấy 2 đứa làm gì cũng vất vả, phải vài lần mới được, có khi k dc, nhìu lúc ngĩ hay tại mình k tuổi. Có lúc nản quá định chia tay vì bố mẹ thì phản đối, rồi tuổi thì k hợp.
    Nhưng vừa rồi bố mẹ anh gọi về bảo xem ngày thì 8.9 âm này cưới là đẹp, và tháng 7 tháng 8 âm năm sau sinh em bé thì làm ăn lên, nhưng hình như là năm nay là tuổi kim lâu, mà anh thì vào năm mão là năm tam tai. Nhưng em trai anh sn 87 và ng iu thì sn 89 2 đứa công việc ổn định cả, cả 2 đứa đã xí từ rất lâu năm sau nó cưới, nên bọn e k cưới năm sau dc, mà bảo 2 anh e k dc cưới cùng năm, và bảo e trai anh mệnh yểu nên nếu 2 anh em cưới cùng năm thì e trai anh sẽ chết.
    K bít tuổi bọn em có cưới năm nay dc k, và cưới thì khi nào sinh em bé là đẹp, ngoài ra 2 anh em cưới cùng năm có sao k? Bọn em có phải làm lễ gì k?
    Có bác nào am hiểu tử vi chỉ giúp em với, h sắp đến ngày cưới rùi mà bọn e chưa chuẩn bị dc gì hêt.
    Thank cả nhà!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xuanhung2011
    Đang tải...

2. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Ðề: bác nào biết tử vi tư vấn hộ em với, em đau đầu quá

Chắc cái forum hướng dẫn cha mẹ dạy con theo khoa học này nên mời một Lốc Cốc Tử Tiên Sinh vào để xủ quẻ, coi tử vi cho các cặp "đã - Đang - Sẽ" lấy nhau sao cho được "tam hợp" - tránh " Tứ hành xung" để yên tâm làm cha mẹ và áp dụng các biện pháp giáo dục mới !

3. thuyha1961

thuyha1961

có lời khuyên với cháu gái:

Hai tuổi này là hợp nhau

Người yêu cháu 1984: tuổi Tý mệnh Kim
    Cháu Sinh năm 1989 tuổi Tỵ mệnh Mộc

Xét về tuổi không khắc nhau
    Xét về mệnh: Kim khắc Mộc nhưng trường hợp này chồng khắc vợ tốt
    Xét về duy vật: Hai vợ chồng chênh nhau 5 tuổi hợp về mặt sinh lý, tâm hồn

Cháu và người yêu cháu mới ra trường làm ăn đang vất vả là đúng
    Cưới vợ nên xem tuổi của cháu : Sinh năm 1989 mới 23 tuôi có thể gọi là Kim lâu (theo quan điểm lẻ 1, 3, 6,8) nhưng sẽ là không Kim lâu (nếu theo quan điểm
    chia cho 9 dư 1, 3, 6, 8) (cái này cháu phải đọc sách mới hiểu được

Theo quan điểm cử Cô: Hai đứa lấy nhau là hợp nhưng chưa nên cưới vội để sang năm hay năm sau nữa cũng được khi mọi thứ đã ổn. Còn Kim lâu hay không cũng không ảnh hưởng lắm đâu

Chúc hai đứa hạnh phúc và có những quyết định sáng suốt

4. xuanhung2011

Cháu cảm ơn Bác thuyha1961 ah
    Nghe bác nói cháu cũng yên tâm phần nào, đỡ lo rất nhiều. Nhưng bây h cháu còn mỗi vấn đề là cưới hay không, chỉ còn đúng 1 tháng nữa mà cháu bối rối quá, chưa có chuẩn bị dc gì hết kể cả vấn đề học hỏi kinh nghiệm. Vấn đề là cháu và anh chưa có công việc, và kinh tế chưa có gì cả, cháu chỉ sợ nếu k cưới sau này sẽ xảy ra nhiều chuyện khác mà mỗi đứa 1 nơi vì 2 đứa iu nhau cũng 5 năm rồi.
    Bố mẹ anh bảo cưới rồi kiểu gì cũng lại có con, điều đó không tránh được đâu, rồi làm sao mà nuôi con dc. hu hu
    Nhưng mà nói với bố mẹ cháu rùi thì làm sao đây, tất cả mọi người cũng bít rồi.
    Nhìu lúc định k cưới cho xong, cả tháng nay đau đầu vì chuyện này lắm rùi bác ah.

5. rabitmama76

rabitmama76 Thành viên đạt chuẩn

Chào bác thuyha1961
    Bác coi giúp em chồng em sinh năm 1970, còn em sinh năm 1976 thì có hợp k?
    Hiện tại chúng em có nhiều bất đồng nên cũng thấy mệt mỏi quá.
    Ths bác nhé

6. thuyha1961

thuyha1961

Hai cháu đã yêu nhau mấy năm rồi chờ đợi một hai năm nữa cưới thì có sao. Cháu hãy nói chuyện với người yêu cháu cùng thuyết phục gia đình, chuyện cả một đời người, nó không giống như mua một cái áo thậm chí làm một cái nhà nếu dở thì làm lại được. Bọn cháu hãy chuẩn bị cho chu đáo cả về vật chất lẫn tinh thần, làm bố làm mẹ ai cũng muốn con hạnh phúc vì vậy nếu cháu biết cách thuyết phục chắc gia đình sẽ nghe theo thôi

Chúc bọn cháu có một tình yêu bền vững và rồi sẽ có một tổ ấm hạnh phúc

Sửa lần cuối: 31/8/2011
    xuanhung2011 thích bài này.
  7. thuyha1961

thuyha1961

Lấy nhau rồi còn coi làm gì nữa. Bây giờ em hãy tìm cách để khắc phục các mối bất đồng thôi

8. khanhlinh1022

khanhlinh1022 Thành viên chính thức

bác ơi đúng là con nhỏ bạn em nó đạo thiên chúa nên lấy chồng chả coi ngày tháng thích ngày nào lấy ngày đó thội ah... nhưng lấy xong 3 năm nay nó vẫn chưa con cái, sự nghiệp thì hầu như đang tan biến hết roài, gặp nó toàn chuyện ko vui bù lu bù loa ko ah... bác có cách nào chữa bớt ngăn chặn sự kém may mắn này ko? bác xem giúp dùm nhé, nó sinh ngày 20/06/1980 chồng nó sinh ngày 2/3/1979 tụi nó đám cưới ngày âm thì ngày nào em chả biết chỉ biết đám cưới nó ngày tây là 6/7/2008 ... Bác giúp dùm nhé, Thanks Bác

9. xuanhung2011

cháu cảm ơn bác thuyha1961 rất nhiều ah.
    cháu sẽ suy nghĩ thật kỹ để có lựa chọn thật sáng suốt, nếu tụi cháu cưới cháu sẽ thông báo cho bác nhé.
    cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ.

thuyha1961 thích bài này.
  10. Bông ú

Bông ú MenBiolactovin, Enterobac

Chị đồng ý với cô Thuyha1961, nên để sang năm sau nữa hoặc qua đông chí sang năm. Vì khi xem tuổi dựng vợ gả chồng, năm nên chọn theo tuổi nam, ngày tháng chọn theo tuổi nữ.
    Bạn trai 84 bị hạn tam tai các năm Dần, mão, thìn vì thế nên để sang năm Quý Tỵ 2013 hoặc ít nhất qua đông chí năm 2012.
    Còn em gái tuổi tị, chọn tháng sửu, hoặc tháng dậu mà cưới. Chị nhớ là tuổi tị đại lợi tháng 6,12, tiểu lợi tháng 1,7 theo lịch âm. Nếu cả 2 cách trùng nhau thì tốt, còn không thì chọn cách thứ 2 nhé.
    Chúc 2 em hạnh phúc, đến lúc đó thì 2 em cũng ổn định cả rồi, phải hp chứ em nhỉ?

11. thuyha1961

thuyha1961

Đã cưới nhau rồi không xem lại là được hay không. Bây giờ giải quyết từng vấn đề theo hướng duy vật nhé:
    -3 năm mà chưa có con thì bạn cháu phải vao bệnh viện khám (cả chồng và vợ)
    -Bạn cháu làm gì mà sự nghiệp lại tan biến?Phải biết cụ thể mới tư vấn cho các cháu được

xuanhung2011 thích bài này.
  12. xuanhung2011

cháu cảm ơn bác thuyha1961 và chị Bông ú, em cũng đang suy nghĩ thật kỹ, nhưng em muốn hỏi thêm là nếu cưới vào năm nay, tức là năm tam tai thì có ảnh hưởng như nào tới tương lai không ah, và có cách nào để khắc phục k?
    nếu em quyết định cưới thì sẽ là ngày 8.9 tức là 4.10 theo chị Bông ú thì k phải tháng đại lợi gì đó, chị và bác có thể giúp em xem năm nay có thể giúp em xem năm nay có thể lùi vào tháng nào dc k ah, vì em cũng muốn lùi lại 1 thời gian để có thời gian chuẩn bị hơn.

13. xuanhung2011

cháu cảm ơn bác thuyha1961 và chị Bông ú, em cũng đang suy nghĩ thật kỹ, nhưng em muốn hỏi thêm là nếu cưới vào năm nay, tức là năm tam tai thì có ảnh hưởng như nào tới tương lai không ah, và có cách nào để khắc phục k?
    nếu em quyết định cưới thì sẽ là ngày 8.9 tức là 4.10 theo chị Bông ú thì k phải tháng đại lợi gì đó, chị và bác có thể giúp em xem năm nay có thể giúp em xem năm nay có thể lùi vào tháng nào dc k ah, vì em cũng muốn lùi lại 1 thời gian để có thời gian chuẩn bị hơn.

14. xuanhung2011

em cảm ơn chị Bông ú nhé.
    em cũng đang suy nghĩ thật kỹ, nhưng nếu năm nay em cưới thì các cụ xem là 8.9 âm em thấy hơi gấp gáp, em muốn lui 1 vài tháng.lúc đó em có thời gian và sự chuẩn bị hơn ah. chị xem giúp em xem ngoài tháng 9 ra còn tháng nào về sau cưới dc k ah.
    mà năm nay tam tai của ng iu em nên nếu cưới năm nay thì có ảnh hưởng như thế nào về sau vậy chị, theo như thuyết duy tâm ấy ah

15. Bông ú

Bông ú MenBiolactovin, Enterobac

Theo chị thì không nên cưới năm tam tai em ạ. Mà đã không được năm thì cố gắng được tháng chứ. Sao em fải vội vàng thế nhỉ, bây giờ 2 đứa cũng đã ổn định lắm đâu?
    Nếu không đừng đc thì vẫn nên để sang tháng 12 năm nay em ạ. Được tháng sẽ tốt hơn rất nhiều. Nếu cưới năm nay, fải đi chùa cầu an, giải hạn, và phóng sinh, làm việc thiện em nhé!

16. thuyha1961

thuyha1961

Nếu quyết định cưới năm nay nên để qua tháng 12- Tức qua Đông chí (như bạn Bông ú nói đấy). Vì theo quan niện các cụ qua đông chí mà làm các việc lớn thì không cần phải lăn tăn.

17. sad_sad

sad_sad Thành viên tích cực

hi dạ thế xem cho cháu sn 91 và ny sn 86 có hợp ko ạh :D

18. thuyha1961

thuyha1961

Sinh năm 86 là Bính dần (mệnh Hỏa)

Sinh năm 91 là năm Tân mùi (mệnh thổ)

Xét về tuổi: Dần và Mùi không nằm trong tứ Hành xung

Xét về mệnh: Hỏa sinh Thổ (Chồng sinh vợ) được nhưng không tốt bằng trường hợp (vợ sinh chồng)

Xét về duy vật: Hai tuổi này hợp nhau về mặt tâm sinh lý

Kết luận : Được:D

19. meoboutique

meoboutique Thành viên chính thức

Bác ơi, bác xem giúp cháu 91 với 91 thì có hợp ko ạ? cháu là nữ,sinh 29/7 âm lịch ạ còn bạn trai cháu sinh 25/7 dương lịch ạ. Cháu cảm ơn bac rất nhiều

20. thuyha1961

thuyha1961

Bằng tuổi "nằm duỗi mà ăn" các cụ ngày xưa dạy thế

Nhưng theo quan điểm của bác cháu sinh năm 91 thì đang ít tuổi. Nếu cháu lấy một anh chàng sinh năm 91 thì trước tiên là cháu vất vả vì con trai sinh năm 91 đang mải ăn mải chơi chưa chí thú chuyện gia đình, vì vậy cháu phảu lo hết cuộc sống gia đình

Còn sau này khi cháu đã ngoài 45 tuổi, phụ nữ thường già nhanh hơn nam giới lúc ấy siinh lý của cháu sẽ có khả năng ko đáp ứng nổi chồng cháu vì vậy đàn ông hay ngó ngược ngó xuôi

Cháu hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định nhé