Cần giúp: bác sĩ Lâm khám TMH ở 88 Hòa Mã

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi khanhthu08, 21/10/2009.

1. khanhthu08

khanhthu08 Thành viên tập sự

Các chị ơi, đã chị nào cho bé nhà mình đi khám bác sĩ lâm ở 88 hòa mã chưa ah, cho em xin ti ý kiến với, bé nhà em mấy hôm nay ho quá, nhà ở gần đó định đưa con đến khám nhưng có người khen có người chê làm em lăn tăn quá, thấy bảo bác sĩ toàn chỉ định xông họng và mũi liên tục, khám nhanh không quá 2 phút, toàn dùng kháng sinh mạnh có đúng không ạ
    các chị chỉ giúp cho em với, em xin cảm ơn các bác nhìu nhìu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhthu08
    Đang tải...

2. Mẹ Rubby

Mẹ Rubby Thành viên đạt chuẩn

Em có đưa bé đến đấy khám hai ba lần nhưng bé uống thuốc không thấy đỡ, đúng là toàn thuốc kháng sinh nặng thôi. Bác sỹ khám cũng không cẩn thận lắm. Nói chung là em thấy không ổn thế là lần sau không quay lại nữa.

3. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Mình thì thấy bsy bắt đúng bệnh, bán luôn thuốc (ko đắt hơn ở ngoài), giá khám rẻ, ksinh ko phải liều cao đâu mà tùy bệnh kê ksinh khác nhau. Ghét nhất là phòng khám đông hay phải chờ đợi, có hôm mình phải chờ hơn 1 tiếng mới tới lượt. Mẹ nào cho con đi khám thì tranh thủ đi sớm vào cho vắng. Bác này cũng hay quát lắm.

4. yeuconngoan

yeuconngoan Thành viên rất tích cực

Ðề: bác sĩ Lâm khám TMH ở 88 Hòa Mã

mình thấy không ổn, hút đờm thì phải thay dụng cụ để đảm bảo vệ sinh chứ, ai dè cứ nhúng mỗi đầu dụng cụ vào khau đựng nước rửa ,qua rồi lại hút cho cháu khác, lây bệnh lẫn nhau, thái độ của bác sỹ ko ân cần, con ốm đã mệt lắm rồi lại nghe quát mắng nữa, lần sau cạch ko quay lại nữa, bây giờ chuyển về ngõ 40 Tạ Quang Bửu rồi, tránh xa bsy này các mẹ.

5. tueanhmit

tueanhmit Bắt đầu tích cực

con nha minh kham o day tu luc moi sinh gio 5 tuoi roi, gia re thi dung, doi lau, co khi phai hang tieng, trinh do thi minh k binh luan, truoc con minh di khap noi roi lai phaiquay lai, ks cung nang day, neu me nao con nho thi nen kham cho khac vi da kham o day dung ks nh lan sau cu phai theo suot thoi, than

6. mekuau

mekuau Thành viên tích cực

Mình cũng cho bé đi khám một lần và ko bao giờ quay trở lại nữa. Bác sỹ này hoàn hảo - là sự tổng hợp của tất cả các ý kiến trên :(

7. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Ui, bạn nì phát biểu linh tinh. 2 đứa nhà mình khám bác sĩ từ bé tới lớn mà chưa bao giờ thấy bác sĩ dùng chung đầu hút đờm. Mỗi cháu, bác sĩ dùng một đầu hút đờm riêng. Khi bác sĩ dùng đầu hút đờm cho con bạn, thì giữa các lần, bác sĩ mới nhúng vào khay đựng nước rửa chứ. Sau khi khám xong cháu đó, bác sĩ sẽ thay đầu hút.

Mình thấy bác sĩ Lâm này có điểm khoa học:

- Nếu bạn là lần đầu tiên khám ở đó, bác sĩ sẽ xem qua sổ khám bệnh của con bạn để xem trước đó bé uống thuốc gì. Bạn quên mang theo sổ khám là sẽ bị "ăn mắng" ngay.

Nhược điểm của bác này:

- Nói nhiều và nói to:D, nhưng như vậy cũng tốt vì bác sĩ giải thích để mình có thêm kiến thức.

Lần đầu tiên mình khám cho con (cách đây 11 năm), cũng bị mắng xơi xơi. Nhưng giờ thì hết rồi.

Sửa lần cuối: 9/1/2014
  8. beptu

beptu Banned

BS này nổi tiếng chữa không tốt . Bó tay , thế sao vẫn đông được nhỉ , chắc quan hệ rộng