Tranh luận: BÁC SĨ NGUYỄN TIẾN DŨNG – PHAN ĐÌNH GIÓT

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi BookingCare, 29/7/2015.

1. BookingCare

BookingCare Thành viên chính thức

Pgs.ts Nguyễn Tiến Dũng – Trường khoa nhi bệnh viện Bạch Mai

Địa chỉ: số nhà 40 ngõ 31/1, đường Phan Đình Giót (ngõ rẽ ngay cạnh công ty X20)

Là một người đã đến phòng khám bs Dũng nhiều lần, quan sát bác sĩ khám cho từng bệnh nhi, mặc dù có rất nhiều thông tin trái chiều về bs Dũng nhưng khi đến tận phòng khám của bác suy nghĩ của mình đã thay đổi rất nhiều.

- Bs Dũng là một người có chuyên môn về Tai – Mũi – Họng nhi có uy tín trong ngành.

- Bs Dũng không lợi dụng thuốc kháng sinh như nhiều bác sĩ khác, muốn bệnh mau hỏi nên toàn kê kháng sinh liều cao (sợ nhất điều này). Mỗi lần bác kê đơn, bác phải suy nghĩ đắn đo rất lâu, sau đó còn hướng dẫn liều uống cẩn thận, những thuốc nào là thuốc đặc trị bác còn ghi địa chỉ cho phụ huynh. Nói chung bác rất cẩn thận, chu đáo

- Mình thấy nhiều mẹ bảo bác không nghe người nhà trình bày triệu chứng bệnh, mình lại thấy bác chủ động hỏi các triệu chứng của cháu rõ ràng. Nói chuyện thoải mái, cảm giác bác có phần vui tính,cởi mở.

Ngoài ra,mình thấy vợ của bác cũng là người dễ gần, có điều gì chưa hiểu về đơn thuốc, liều lượng hỏi bác gái thì sẽ được tư vấn thêm. Các bé nhỏ tuổi nhưng đến muộn vẫn luôn được ưu tiên khám trước.

Duy chỉ có điều phòng khám này chật, hôm bệnh nhân đến đông thì chẳng có chỗ để ngồi, ở đây cũng không có hẹn lịch qua điện thoại nên mỗi lần đến phải chờ hơi lâu. Mẹ nào buổi sáng tiện đường đi làm qua nhà bác viết mảnh giấy nhét vào cửa thì buổi chiều đến khám sẽ được xếp trước.

Đây là một số ý kiến của mình, mẹ nào đã qua đây rồi chia sẻ thêm ý kiến nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BookingCare
    Đang tải...

2. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

h mình mới nghe tới bác sĩ này, thêm bác sĩ để có thêm khi cần ak

3. BookingCare

BookingCare Thành viên chính thức

danh sách mình có nhiều bs tốt, nhiều chuyên khoa, mẹ cần mình sẽ gửi

4. vozer_net

vozer_net Bắt đầu nổi tiếng