Bác Sĩ Nhi Khoa Giỏi Và Nhiều Kinh Nghiệm Tại Tp.hcm

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi renaissanceinteriorllc, 30/6/2021.

1. renaissanceinteriorllc

renaissanceinteriorllc Thành viên chính thức

Trẻ em là đối tượng rất dễ mắc bệnh do sức đề kháng còn yếu. Việc điều trị đúng cách, dứt điểm bệnh cho trẻ là rất quan trọng và cần thiết. Cha mẹ nên cho bé đi khám với các chuyên gia, bác sĩ Nhi giỏi để nâng cao hiệu quả khám chữa bệnh.

Cha mẹ thường rất lo lắng khi trẻ mắc bệnh, đồng thời mong muốn cho con đi khám với các bác sĩ Nhi khoa giỏi, "mát tay" trong điều trị bệnh cho trẻ để tránh bệnh tái phát nhiều lần hoặc gây ảnh hưởng đến sức khỏe của trẻ về sau.

Do thể chất của trẻ em và người lớn khác nhau rất nhiều, các bác sĩ có chuyên môn sâu và kinh nghiệm về Nhi khoa có các phương pháp chẩn đoán, phác đồ điều trị riêng, đồng thời xử lý thuận lợi các trường hợp trẻ bất hợp tác, quấy khóc trong quá trình thăm khám.

Bác sĩ Nhi giỏi tphcm và nhiều kinh nghiệm
    Nhằm giúp cha mẹ yên tâm hơn khi lựa chọn bác sĩ để đưa con đi khám, bài viết gợi ý một số bác sĩ Nhi khoa giỏi dựa trên các tiêu chí dưới đây:

Các bác sĩ được đào tạo chuyên sâu về khám chữa bệnh cho trẻ nhỏ.
    Các bác sĩ có nhiều năm kinh nghiệm khám chữa bệnh cho trẻ.
    Các bác sĩ có lịch khám linh hoạt tại các cơ sở y tế công lập hoặc tư nhân uy tín, cơ sở vật chất hiện đại, đầy đủ máy móc thiết bị phục vụ cho quá trình thăm khám cho trẻ.

Các bác sĩ được nhiều bậc phụ huynh tin tưởng, đánh giá, review tốt sau quá trình khám chữa bệnh cho con.
    1. BS.CKII Nguyễn Minh Tiến
    Phó Giám đốc Bệnh viện Nhi đồng Thành phố
    Nguyên Phó Giám đốc Bệnh viện Nhi Đồng 1
    Nguyên Trưởng khoa Hồi sức tích cực chống độc bệnh viện Nhi Đồng 1
    Nguyên Trưởng khoa Sốt Xuất huyết bệnh viện Nhi Đồng 1
    Bác sĩ Nguyễn Minh Tiến từng được đào tạo tại Đại học Y dược TP.HCM, sau đó bác sĩ về nghiên cứu chuyên sâu và hoàn tất đào tạo Bác sĩ chuyên khoa I, Bác sĩ chuyên khoa II chuyên khoa Nhi.

Với chuyên môn giỏi và kinh nghiệm khám chữa bệnh cho trẻ, bác sĩ đã đảm nhận nhiều vị trí quan trọng tại các bệnh viện chuyên khoa Nhi lớn như Bệnh viện Nhi đồng 1, Bệnh viện Nhi đồng Thành phố.
    2. BS.CKII Nguyễn Thị Bạch Huệ
    Trưởng khoa Nhi & Hồi sức tích cực Sơ sinh, Bệnh viện Quốc tế City
    Nguyên Trưởng khoa Hồi sức tích cực & Chống độc, Bệnh viện Nhi đồng 1
    Từng là Bác sĩ điều trị khoa Nội, Bệnh viện Nguyễn Tri Phương
    Danh hiệu Thầy thuốc ưu tú do Chủ tịch nước trao tặng
    Bác sĩ Nguyễn Thị Bạch Huệ được đào tạo chuyên sâu về Nhi khoa tại trường Đại học Y dược TP.HCM. Sau đó, bác sĩ tiếp tục nghiên cứu và hoàn thành đào tạo Bác sĩ chuyên khoa I, Bác sĩ chuyên khoa II về Nhi khoa.

Với hơn 30 năm kinh nghiệm, bác sĩ Nguyễn Thị Bạch Huệ đã từng thăm khám và điều trị cho rất nhiều bệnh nhi tại các bệnh viện lớn ở khu vực TP.HCM như Bệnh viện Nhi đồng 1, Bệnh viện Nguyễn Tri Phương,... Trong đó, bác sĩ có thế mạnh về điều trị bệnh nhân nặng ở khoa Cấp cứu và khoa Hồi sức Tích cực.
    Hy vọng bài viết sẽ giúp cha mẹ có thêm thông tin khi lựa chọn địa chỉ đi khám cho trẻ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi renaissanceinteriorllc
    Đang tải...