Bác sỹ dinh dưỡng uy tín, tận tâm trên diễn đàn mình>> Mẹ nào biết chỉ giúp e với?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Dạy Thanh Nhạc, 4/4/2013.

1. Dạy Thanh Nhạc

Dạy Thanh Nhạc www.thanhnhac.vn

Các mẹ ak? Mình đang cần điều chỉnh, cân đối lại chế độ dinh dưỡng cho cả gia đình, nhờ các mẹ thông thái tư vấn, chỉ giúp mình một bác sỹ dinh dưỡng uy tín (có topic ở trên diễn đàn mình thì càng tốt ạ). Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dạy Thanh Nhạc
    Đang tải...

2. Dạy Thanh Nhạc

Ðề: Bác sỹ dinh dưỡng uy tín, tận tâm trên diễn đàn mình>> Mẹ nào biết chỉ giúp e với?

Các mẹ giúp m với !

3. thuong.kl

thuong.kl Em ĐẸP không cần son phấn

Ðề: Bác sỹ dinh dưỡng uy tín, tận tâm trên diễn đàn mình>> Mẹ nào biết chỉ giúp e với?

Mình nghĩ vấn đề dinh dưỡng tự bản thân chúng ta có thể điều chỉnh được để mỗi người là bác sĩ tốt nhất cho chính mình. Bạn có thể tìm hiểu thêm về Quan niệm chăm sóc sức khỏe chủ động, nghĩa là tự bản thân chúng ta phải hiểu chính cơ thể của mình để chăm sóc nó tốt nhất trước khi có vấn đề. Hoặc nói 1 cách đơn giản hơn chế độ dinh dưỡng hợp lý là chế độ bao gồm 80% thức ăn có tính kiềm (rau, củ, quả, các loại hạt, tảo, lòng trắng trứng...) và chỉ có 20% thức ăn chứa axit (bao gồm các loại thịt, lòng đỏ trứng, bia, r***... ) Nói chung là chúng ta đều đang làm đảo ngược quy trình hết cả, nên mới sinh ra lắm vấn đề về sk. Ngoài ra bạn nên có chế độ tập luyện và nghỉ ngơi thích hợp nữa, nếu không thì dinh dưỡng đến mấy cũng ko lại được với thói quen sinh hoạt không khoa học :)

4. Dạy Thanh Nhạc

Hình như k mấy người quan tâm đến cái này nên chẳng ai tư vấn giúp được :(