bác sỹ nhi ko có đạo đức nghề nghiệp

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi cherry16789, 23/6/2011.

1. cherry16789

cherry16789 Thành viên tập sự

Các mẹ thân mến!!!
    Do vô cùng bức xúc nên hôm nay, mình quyết định gửi thông tin này cho các mẹ. Về việc 1 bác sỹ ko có đạo đức nghề nghiệp.
    Bác sỹ: T
    Số điện thoại 0903.424.54X
    Địa chỉ : số 15/98 ngõ Xã Đan2

Con trai mình được 14 tháng tuổi, do cháu mọc quá nhiều răng cùng 1 lúc (8 chiếc răng hàm) nên sốt cao,sau đó gần miệng nổi mấy mụn nước nhỏ, chỉ sau vài ngày mụn lớn dần lên và vỡ ra. Do lo lắng con bị bênh chân tay miệng nên mình đã đưa cháu tới bác sỹ T khám. Đến nơi, bác sỹ chỉ xem họng cháu sau đó kết luận cháu bị viêm da và cho cháu 1 lọ dung dịch nhỏ nói là để bôi lên da + kê 1 đơn thuốc như sau:
    - vitamin C (100viên)
    -vitamin B2 (100viên)
    -amocyclin (250mg x 20 gói)
    -tadaxan (0,5mg x 14viên)
    còn dặn kĩ gia đình phải đến mua thuốc tại quầy thuốc Q - Oanh – Văn Miếu, bởi những loại thuốc trên ko ở đâu có, ngoài quầy thuốc Q – Oanh.
    Về nhà rất băn khoăn vì thấy trên chai thuốc ghi thuốc tiêm, vậy mà bác sỹ bán để cho cháu bôi vào da nên mình đã nhờ 1 người biết về thuốc kiểm tra, gia đình mình mới biết lọ thuốc mà bác sỹ bán có tên Spectinomycin (là thuốc chữa bệnh lậu cho nam giới và viêm tử cung cho nữ giới). Điều đáng nói ở đây là khi bóc chai thuốc ra mình thấy có mùi cồn trong dung dịch. Trước khi bóc chai thuốc mình vẫn thấy có 1 lớp nhôm mỏng bên ngoài (như bao chai thuốc tiêm khác) nhưng đầu để tra mũi kim tiêm vào lại ko còn nguyên vẹn. Sau khi tìm hiểu thêm về ông bác sỹ này mình được biết ông ta thường bán cho bệnh nhân những loại thuốc tự chế với giá từ (150.000 -> 250.000/ chai). Và đương nhiên thuốc ko có tem, nhãn mác, hạn sử dụng, thành phần…. cách sử dụng thì được phổ biến bằng mồm.

Theo như quy định thì đơn thuốc phải có chữ kí của bác sỹ kê đơn, có địa chỉ cụ thể nhưng đơn thuốc này, lại ko hề có.
    [​IMG] [​IMG]

Lọ thuốc được bán là 1 vỏ lọ thuốc cũ đã qua sử dụng và ruột thuốc là 1 loại dung dịch mầu vàng có mùi cồn.

Mình nói ra câu chuyện này cũng mong các mẹ thật tỉnh táo lựa chọn nơi khám chữa bênh cho các con, kẻo tiền mất tật mang các mẹ nhé!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cherry16789
    Đang tải...

2. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Ðề: bác sỹ nhi ko có đạo đức nghề nghiệp

Eo, chuyện này đúng là kinh khủng thật. Mình mới chỉ biết việc mấy ôb BS nhi chuyên kê thuốc quá liều cho các cháu để khỏi bệnh thật nhanh thôi, chứ lại còn tự chế với kê đơn thuốc kiểu này thì đúng là hãi!

3. daobong

daobong

Em chồng mình đang đi thực tậpơở 1 viện X, kể, có đứa bé 4 tháng tuổi bị bỏng< BS cho tiêm thuốcc quá liều nên bị sốc thuôc chết nhưng ng nhà ko biết cứ nghĩ em bé bị chết vì bỏng! BS bây h y đức kém quá!!!!

MebeThuan, avon_TLshopmimam thích.
  4. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

bây giờ xã hội loạn quá, mù quáng vì đồng tiền, bất chấp bỏ qua mọi rủi ro về sức khỏe con người, trẻ nhỏ cũng ko tha, các mẹ hãy tỉnh táo và kiểm tra kỹ trước khi cho các con uống thuốc nhé...nên đưa các bé ra viện lớn chứ ko nên ra phòng khám tư.......................tẩy chay bác sĩ này thôi, nhà mình cũng ở ở kim liên nhưng ko bao giờ cho con ra đây khám...........chúc bé nhà bạn khỏe mạnh nhé.............

5. lamanh0502

lamanh0502 Bắt đầu tích cực

Dã man quá, cái câu lương y như từ mẫu bây giờ phải thay bằng lương y như Quỷ dữ các mẹ ạh.

mimam thích bài này.
  6. Eva Hudson

Eva Hudson Take it easy

Hic. Lo lắng quá. Mẹ nó có biết địa chỉ bác sĩ nào tốt thì share cho em với!

7. mimam

mimam Đủ quyền lập Họ

mẹ nó cứ cho con lên thẳng viện nhi trung ương ý, có dịch vụ khám ngoài đấy, hình như là của viện Việt _ Hàn đấy, sạch sẽ vô cùng.........

Eva Hudson thích bài này.
  8. thaovi00

thaovi00 Thành viên tích cực

lo lắng quá , :( thế này còn bít tin ai , nhưng mà nhiều khi ko đi khám tư ko được , khám bệnh viện thì thủ tục rất chi là lằng nhằng và lâu la , không khí ngột ngạt nữa

9. Viet_Ha

Viet_Ha Bắt đầu nổi tiếng

nghe mà sợ quá, sao lại có thể làm thế được nhỉ. Mình toàn cho con sang viện khám thôi, cũng may còn có người quen làm bác sỹ nhi ko thì.... hic hic

10. Eva Hudson

Eva Hudson Take it easy

Mẹ nó ơi, cảm ơn mẹ nó nhé. Nhưng tên của phòng khám ngoài đấy là Việt - Hàn ah mẹ nó?

11. Maitchc

Maitchc Thành viên Hội Cún 82

Đúng là vô đạo đức thật ấy, không thể tưởng tượng nổi. Tránh xa phòng khám và ông BS này đi nhé.

12. me_kieuanh

me_kieuanh Banned theo yêu cầu

loa loa loa!
    Thông báo với các mẹ,hiện tại ở vn có 1 bệnh đang bắt đầu phổ biến,đó là kawasaki.bệnh này triệu chứng rất giống chân tay miệng( chân,tay đỏ,mồm đỏ,sưng,sốt).con gái tớ cũng bị thế,tớ đưa vào nhi tw khám,họ chuẩn đoán chân tay miệng chữa 4 ngày k khỏi,vẫn sốt cao,mời chuyên gia đến,mới biết bị kawasaki.điều trị thêm 1 tuần,mất gần 60 triệu mới khỏi,hic.thuốc chữa bệnh này cực đắt,6 triệu/chai,con nặng bao nhiêu cân,truyền bấy nhiêu chai,con tớ 8kg,mất 8 chai,hic.các mẹ có con sốt cao,chân tay,mồm đỏ nên đưa ngay vào nhi tw khám nhé,vì chỉ có nhi mới chữa dc thôi

13. Maitchc

Maitchc Thành viên Hội Cún 82

Cảm ơn mẹ nó về thông tin hữu ích nhé, bệnh này mình có nghe từ năm ngoái rồi, bắt đầu lan ra HN rồi đây.

14. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

sợ quá cơ, đúng là không ít bác sỹ ngày nay không còn cái tâm cái đức nghề nghiệp rồi

15. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

ôi đây mà gọi là bác sỹ ạ? hjc hjc, em nghe mà sợ quá

16. nguoi co lieu_dn

nguoi co lieu_dn Đủ quyền lập Họ

ngày xưa lương y như từ mẫu,bây giờ lương y như đao phủ,chém tiền như chém chuối.............

me kuku thích bài này.
  17. LuckyShopMMB

LuckyShopMMB Thành viên chính thức

Ghê quá ạ, hình như bác sĩ bây giừ chỉ rình rình để "xử lý" người nhà bệnh nhân thôi ạ....

18. luongdinh5678

luongdinh5678 Thành viên tích cực

em nghe các mẹ nói mà sợ quá, con e mà ốm thì e chỉ có bế thẳng vào viện Nhi thôi, cũng may là có người nhà trong đấy nên vào cái gì cũng thuận lợi và nhanh, nhưng các mẹ ơi, bây giờ ở Cầu Giấy có phòng khám Nhi cao (cũng mở ra khá lâu rồi) và rất sạch sẽ nữa, e thấy nhiều mẹ cho con đến đây khám lắm, toàn các bs ở bv Nhi làm thêm ở đây thôi. các mẹ tham khảo thêm chỗ đấy xem

19. nti

nti 0942.986.010

Đã chọn nghề bác sĩ rồi, ít nhất cái lương tâm phải hơn người làm nghề khác chứ ?

20. daily4u

daily4u Thành viên mới

con gái mình đợt vừa rồi bị nhiễm apxe móng tay gây sốt co giật, vào đấy có bác họ làm trưởng khoa xuống nói mà các bác sĩ viện nhi hn còn khám vớ vẩn, cho uống thuốc toàn phải đi hỏi bác sĩ đã đến giờ chưa. Mỗi giường bệnh nhân k có phiếu theo dõi đo nhiệt độ, loại thuốc uống. Đến giờ tiêm mà đứng cách mấy phòng gọi tên, người nhà mà k chú ý là thôi khỏi tiêm. Nằm 1 tuần mà mới tạm đỡ do mình bảo phải chích apxe, chứ theo phác đồ bác sĩ bảo cứ để nguyên apxe mà chữa khéo giờ này tay con mình k biết thế nào