Kinh nghiệm: Bạch Đàn - Nâng Cung Mày Bị Hỏng

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Duyen Bác, 30/4/2021.

1. Duyen Bác

Duyen Bác Thành viên tập sự

Chanh và các loại dầu có múi khác làm cho da của bạn rất nhạy cảm với ánh nắng mặt trời. Không ra nắng với những loại dầu này trên da.

Bạch đàn

Hương thơm giòn của bạch đàn mạnh hơn một chút và sắc nét hơn so với các loại dầu khác. Bạn có thể muốn sử dụng ít hơn hoặc trộn nó với một loại dầu khác như:

Xem thêm: nâng cung mày có sẹo không

Xem thêm: Nâng cung mày bị hỏng

Xem thêm: có nên nâng cung mày

https://webrv.net/

quả cam ngọt

phong lữ

gỗ đàn hương

Nhiều người thấy loại dầu này làm sảng khoái và kích thích.

Hít phải hơi có thể kích thích mở đường mũi của bạn tương tự như tinh dầu bạc hà hoặc long não (nghĩ Vicks Vaporub). Và cũng giống như những loại dầu đó, một ít sẽ có tác dụng lâu dài, và quá nhiều dầu khuynh diệp có thể gây kích ứng.

Dầu khuynh diệp cũng được sử dụng để giảm đau nhức ở khớp và cơ. Nó thường được sử dụng như một liệu pháp thơm trong quá trình massage.

Cần biết rằng nhiều người bị dị ứng với bạch đàn. Sử dụng thận trọng và xem xét trẻ em, phụ nữ có thai và vật nuôi trong khu vực.

Các lựa chọn tắm tinh dầu phổ biến khác bao gồm:

tinh dầu hoa cúc

tinh dầu trầm hương

tinh dầu ngọc lan tây

dầu cam quýt, chẳng hạn như bưởi , chanh và cam bergamot

Mua sản phẩm tắm ưa thích của bạn

Để tắm nhanh chóng, không ồn ào với tinh dầu, bạn có thể tìm các sản phẩm làm sẵn đã được ngâm với tinh dầu, như:

bom tắm

dầu tắm

tắm rửa cơ thể

xà phòng

xà phòng lỏng

dầu gội và dầu xả

Tạo hỗn hợp của riêng bạn

Một nguyên tắc nhỏ khi làm hỗn hợp tinh dầu của riêng bạn là bắt đầu với một loại tinh dầu và luôn trộn nó với dầu nền trước khi thêm nó vào bồn tắm của bạn.

Tại sao? Vì dầu trôi trong nước và có xu hướng dính vào các bề mặt mà chúng chạm vào, như da của bạn, nên tinh dầu đậm đặc có nhiều khả năng gây kích ứng da hơn nếu không được pha loãng trong dầu vận chuyển.

Đây là những việc cần làm nếu bạn muốn trộn hỗn hợp tinh dầu của riêng mình cho bồn tắm.

Viện Tisserand đề xuất tỷ lệ pha loãng từ 1 phần trăm đến 4 phần trăm cho các loại tinh dầu mà bạn muốn sử dụng trong bồn tắm của mình. Nó khuyến nghị các loại dầu thực vật như một loại dầu vận chuyển.

10 ml (2 muỗng cà phê) dầu vận chuyển

1 giọt tinh dầu = 0,5 phần trăm

3 giọt tinh dầu = 1 phần trăm

6 giọt tinh dầu = 2 phần trăm

9 giọt tinh dầu = 3 phần trăm

12 giọt tinh dầu = 4 phần trăm

Để sử dụng cho bồn tắm, hãy pha 5 đến 20 giọt tinh dầu với một muỗng canh dầu nền . Các tùy chọn dầu vận chuyển bao gồm:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Duyen Bác
    Đang tải...