Thông tin: Bài Chia Sẻ Không Dành Cho Tất Cả Mọi Người.

Thảo luận trong 'Học tập' bởi gianghoangcua, 14/11/2019.

1. gianghoangcua

gianghoangcua Thành viên tập sự

Bài chia sẻ này không dành cho tất cả mọi người !.

Đúng rồi đó, anh chị em không nghe nhầm đâu.

Chuyện là thế này, mình là một người thích học hỏi và sưu tầm các tài liệu, nên ở đâu có khóa học hay, có tài liệu hay là mình ở đó, mình lưu trữ hết ở máy tính và điện thoại, cả những nơi lưu trữ online như drive, onedrive để có thể tìm lại bất cứ lúc nào.Chỉ có điều là những bộ nhớ đó thì có giới hạn, mà 1 bộ khóa học mình mua về lại có dung lượng rất cao, nên thường 1 tài khoản mail chỉ chứa được 1 đến 2 khóa học (15Gb free).Lập nhiều mail thì lại loạn quá, đôi lúc chả biết tài liệu nào ở đâu.(Cuối bài viết các bạn bình luận mail, mình chia sẻ tất cả các dữ liệu khóa học cho free nhé, trị giá tổng hơn chục triệu đấy).

Rồi mình nâng cấp bộ nhớ google thử, mà giá đắt quá, không theo nổi tới 3 tháng – BỎ.Rồi mày mò tìm hiểu trên mạng, làm thử 1 vài tài khoản edu theo dạng sinh viên nước ngoài vì tài khoản edu không giới hạn bộ nhớ mà ( Nhưng được mấy tháng là tèo ngay vì trường nó biết, nó khóa tài khoản ngay, nếu ai cần làm loại dễ tèo này để chia sẻ dữ liệu rồi xóa thì inbox mình hướng dẫn nhé).Cũng có mua tài khoản ở trên mạng, mà đắt có, rẻ có, nhưng chủ yếu là lừa đảo.

Lừa đảo thế nào ý hử ?.Họ sẽ bán cho mình tài khoản sinh viên nước ngoài (loại mình có thể làm free nhưng dễ chết).Hoặc bán cho mình tài khoản mà nhà trường tạo cho sinh viên, nhưng sinh viên không dùng nên họ chôm luôn và bán.Loại này thường sống được 4-5 năm, khi học sinh sinh viên ra khỏi trường thì họ sẽ thu hồi lại tài khoản, mất dữ diệu, cũng tèo.

Còn 1 loại thì là hàng thật, dùng vĩnh viễn, người bán là quản trị công nghệ thông tin tại trường đó và lập tài khoản với tên theo yêu cầu của mình, thông tin đầy đủ và không sợ bị thu hồi tài khoản sau 4-5 năm (vì người ta quản lý mà).Mình được giới thiệu một bà chị làm quản trị và có mua 1 tài khoản.Nhưng nhược điểm của loại này thì là ĐẮT VÃI LINH HỒN, cũng gần ngang giá trên hệ thống nâng cấp google.Tuy nhiên lại chỉ phải trả tiền 1 lần và dùng mãi mãi chứ không phải trả thêm hằng tháng giống google.

Vào vấn đề chính luôn.

Tài khoản mình mua là Drive Team, có thể tạo thêm bộ nhớ và add thêm e-Mail, mỗi bộ nhớ đó là riêng biệt, giống hệt tài khoản drive 15Gb free bạn đang dùng (nhưng nó không giới hạn bộ nhớ như của bạn nhé).Mỗi bộ nhớ được tạo hoàn toàn riêng tư, chỉ những ai ở trong đó mới có thể thấy dữ liệu của bạn (kể cả mình cũng không nhìn thấy luôn).Đại loại giống như mình mua 1 tòa nhà cao tầng, trong đó có nhiều nhà, và bạn đến mua 1 căn nhà, mình trao chìa khóa cho bạn, vâng, vậy là chỉ có bạn và người thân của bạn mới có thể vào nhà của bạn.

Đúng vậy, nếu mình ở hết nguyên tòa nhà đó thì cũng phí, vì làm sao mà ở hết được.Nên bạn có thể “mua nhà” trong tòa nhà đó để chia sẻ với mình chi phí đắt đỏ ban đầu kia.

Bộ nhớ mình tạo thêm, bạn chỉ cần chia sẻ 50.000vnđ là sở hữu 1 bộ nhớ không giới hạn dung lượng, chỉ bằng 1 cốc café thôi đúng không, lại không lo lừa đảo nữa, mua lần 2 hoặc combo nhiều bộ nhớ cho cả bạn bè người thân lại có giá khác nhé =)).Mình sẵn sàng bảo hành cho bạn 10 năm, 1 đổi 1 nếu tài khoản bị die, bạn không phải trả thêm chi phí gì khác.Bộ nhớ này hữu ích cho những người có nhiều ảnh dung lượng cao, dữ liệu muốn tải nhiều và nặng.Còn những má không dùng hết nổi 15gb mà google cho free thì dẹp đi, mua làm gì phí tiền =)).

Tuy nhiên, sống trong tòa nhà chung cư cũng có luật của nó, nếu bạn không upload phim xxx, phim và phần mềm bản quyền, crack hoặc virut thì bạn sẽ không có vấn đề gì.Nhưng chỉ cần up lên, để google quét, nó tìm ra thì CẢ TÒA NHÀ sẽ bị google đánh sập luôn đó (trong đó có cả nhà của bạn và những người khác), ngoài ra thì không vấn đề gì.Nhưng mình vẫn bảo hành 1 đổi 1 cho bạn luôn, yên tâm chưa.

Vậy đó, còn bây giờ thì anh chị em ai muốn sở hữu những khóa học và tài liệu mà mình phải mua mất hơn chục triệu thì để lại mail ở đây nhé (kinh doanh, tiếng anh, sách pdf các kiểu).Chia sẻ cho mọi người cùng học chứ giữ cho riêng mình chán lắm.Hơn 50gb dữ liệu mới upload thử lên, và sẽ còn cập nhật thường xuyên vì mình học thêm suốt.

P/s: Ai muốn trải nghiệm bộ nhớ không giới hạn dung lượng, tải và giữ các khóa học của mình về chẳng hạn, nếu muốn thì inbox mình nhé, chỉ 3 phút là bạn có dùng ngay, trải nghiệm 24h free nha, nếu không mua thì mình lại xóa đi, không vấn đề gì.Thắc mắc gì thêm cũng inbox nha.
    Facebook: https://www.facebook.com/akazu.homurakenchi

Attached Files:

Kích thước file:
      156.2 KB
      Lượt xem:
      59
      Kích thước file:
      1,013.9 KB
      Lượt xem:
      67
      Kích thước file:
      121.3 KB