Tâm sự Bài Học Nơi Văn Phòng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi linh mochi, 7/5/2016.

1. linh mochi

linh mochi Thành viên chính thức

Các mẹ ạ, thực sự bây giờ mình ko biết kêu ai. chuyện là như thế này: 1 ngày đẹp trời sếp mình mang 1 cái bàn phím ko dây hãng logitech về đưa mình, bảo mình cất. tính mình thì hay lơ đãng, nghĩ chẳng có j nêm vứt trên bàn, hic, và ko quan tâm đến, 1 tuần sau cty mình chuyển vp, thế là ko cánh mà bay, mất j ko mất lại mất ngay cái usb để kết nối cái bàn phím đố, hĩ. ps: bàn phím ko dây, ko có cái usb đấy thì coi như đồ chơi. Sang vp mới khi phát hiện mất e nó sếp mình quy ra ngay mình, vì đưa cho mình, ps: trước đó có 1 bạn cầm vào nhé, ps: lúc đấy mình cũng ko để ý chỉ bảo cho e nó là của sếp thui, hux. bây h thì mất rồi , mình có hỏi nv bán hàng thì đều trả lời là ko bán rời và tích hợp theo bộ, bây giờ thì các mẹ cho e lời khuyên với ạ, trước đó sếp e tuyên bố: ko tìm thấy trừ 2 tháng lương ấy ạ, e cảm thấy có vẻ thật. hoang mang quá. Các mẹ ai có giải pháp j thì cứu giúp e với. mua đền sếp thì đắt quá,cỡ 1tr cơ ạ. huhu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linh mochi
    Đang tải...

2. Hangtmqt

Hangtmqt Thành viên chính thức

Mua đền mất có 1tr mà k đền mất 2th lương. Chẳng có ji phải suy nghĩ ở đây cả . Vì vốn dĩ đã mất r, k tìm lại đc nữa :D

3. thienbinh_83

thienbinh_83

Đền cho xong vì vốn dĩ lỗi ở mình mà, sếp cầm về đưa mình, do mình chủ quan nên mới không cất cẩn thận. Âu cũng là một bài học cho bạn. Chứ giờ biết đổ lỗi cho ai.

4. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Nhận lỗi vs sếp và Nói vs sếp là để e mua đền, xem sếp bảo sao

5. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mua đền thôi,,,đền tốt hơn mất 2 tháng lương,,,,nhận lỗi với sếp thôi,,,nhưng khuyên bạn chân thành nhé,,,bài học nhỏ nhưng ý nghĩa lớn đó,,,bất kể cái gì sếp giao,,,dù là 10k,,,thì đó là công việc, là tài sản ko phải của mình,,,bạn phải kiểm soát đc chúng,,,ko thể nghĩ đến ai khác đc,,,sếp rất quý người có trach nhiệm,,,

6. Hà Giản

May ra thì sếp k bắt đền đâu, có thể nói thế thôi vì đâu đến 2 tháng lương. Nhưng bạn vẫn phải nghiêm túc vs trách nhiệm của mình

7. keogung90

keogung90 Thành viên rất tích cực

Những đồ được bàn giao bạn phải chú ý bảo quản chứ, nhất là lại có dịp hỗn loạn như chuyển vp. Hãy nhận lỗi với sếp và nói sẽ mua đền biết đâu sếp thương chỉ mắng cho 1 trận rồi thôi. :D

8. Hà Giản

Không biết tình hình mn tn rồi. Em nghĩ chắc sếp tha thôi

9. thuyduongtx

thuyduongtx Bắt đầu tích cực

Mua đền cũng là phải phép mà mn. Mình làm mất thì mình phải có trách nhiệm. Mua đền thì mất 1 triệu mà k mua vừa bị trừ lương, mình lại bị đánh giá là chây ì.hihi.

10. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Ủng hộ ý kiến đền và nhận lỗi :D chia buồn với mn.