Bài tập Yoga đơn giản giúp giảm béo bụng hiệu quả!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi vyvy0301, 3/9/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. vyvy0301

vyvy0301 Thành viên sắp chính thức

Em là dân văn phòng, các chị thấy đó, do tính chất công việc nên mỗi ngày em nó phải ngồi làm việc ít nhất 8 tiếng, rất ít khi có thời gian vận động. Kết quả là 3 năm – kể từ ngày em nó ra trường tới nay, bụng em nó cứ ngày một to dần lên, và tới nay thì tới nay chẳng thua kém gì bụng cóc cho mấy (cao 1m60, nặng 47 kg mà bụng thì 69 luôn). Haizz…thật là tự ti về thân hình quá đi mất! Có tiệc tùng cưới hỏi gì em nó cũng chẳng dám mặc mấy chiếc váy ôm sát body đâu mấy chị ạ, chỉ dám mặc chiếc váy rộng rộng với hy vọng phần nào che lấp đi khuyến điểm vùng bụng mỡ to béo í.
    Xong rồi mới đây, may mắn thay em nó tình cờ lên mạng và thấy được mấy bài tập Yoga này – chuyên về loại bỏ mỡ dư thừa vùng bụng, em nó về tập thử, mới có 2-3 tuần mà hiệu quả thấy rõ, bụng nhỏ hẳn luôn. Em nó share để mấy chị em tập thử nè!hihi

1. Tư thế rắn hổ mang

Hướng dẫn:
    - Với động tác này, trước hết chị em nằm úp mặt xuống sàn nhà nhé, sau đó khép hai chân lại, trán chạm đất, chống hai tay xuống sàn nhà, gối khuỷu, tay chạm đất.
    - Hít thở, ngẩng đầu hướng lên trên, nâng lồng ngực rời khỏi mặt đất.
    - Dùng lực của hai tay để chống nâng cơ thể lên, duỗi thẳng khuỷu tay, thở ra, mở đầu cổ họng, ngữa ra phía sau, mắt nhìn lên trần nhà.
    Cố gắng giữ tư thế này trong 10 – 20 giây nhé. Các chị sẽ cảm thấy vùng bụng của mình được căng hết cỡ, nó sẽ giúp đốt cháy lượng mỡ thừa 1 cách hiệu quả.

2. Tư thế vuông góc mặt đất

Hướng dẫn:
    - Nằm thẳng ngửa người song song với mặt đất, 2 tay đặt úp đặt sát 2 bên hông
    - Từ từ giơ chân lên cao tạo thành 1 đường thẳng vuông góc với mặt đất, hóp bụng
    - Giữ nguyên tư thế này trong 30-45 giây.
    Động tác này tạo sự thăng bằng và thư giãn cho cơ thể rất tốt. Ngoài ra, việc giơ thẳng chân và giữ ở trạng thái này sẽ giúp cơ bụng các chị co lại, đánh tan mợ thừa còn dư ở bụng.

3. Tư thế con bò

Hướng dẫn:
    - Các chị cúi gập người và dồn trọng lượng cơ thể lên bốn điểm là hai bàn tay và hai đầu gối. Hai bàn tay cách nhau 1 khoảng cách bằng vai, hai đầu gối cách nhau 1 khoảng cách bằng hông.
    - Sau đó chầm chậm hóp cơ bụng, tạo cảm giác kéo rốn về phía xương cột sống, đẩy lưng cao lên để tạo sức căng cho cột sống. Hạ thấp bụng hướng xuống sàn nhà. Cong lưng và ngẩng cổ hướng lên trời khi bạn hít vào.
    Động tác này giúp săn chắc cơ bụng, tạo độ thon cho vòng eo cơ thể.

4. Tư thế cung

Hướng dẫn:
    - Nằm úp, hai tay duỗi thẳng đặt ở hai bên cơ thể, hai chân khép lại, trán chạm đất.
    - Đưa hai tay ra phía sau nắm lấy chân, từ từ nâng lên, hai chân hơi mở.
    - Hít thở, tiếp tục nâng cơ thể lên, phần lưng cong thành hình cung, ngửa đầu hết sức ra đằng sau, cổ nâng tới mức tối đa và duỗi phần chân lên cao, thở tự nhiên, dừng lại vài giây. Chân không được tách quá rộng, thu phần hông lại.
    Hầu hết các động tác Yoga đều có tác dụng đốt cháy mỡ thừa trong cơ thể. Tuy nhiên, với 4 động tác trên – 4 động tác chuyên về cơ bụng sẽ giúp đốt cháy mỡ thừa ở vùng bụng bạn 1 cách hiệu quả. Không những thế, nó còn giúp quá trình lưu thông máu của chị em diễn ra tốt hơn, tăng cường sức khỏe và tạo sự dẻo dai cho cơ thể. Nếu duy trì tập thường xuyên chị em sẽ sở hữu ngay 1 cơ thể gợi cảm với vòng eo đẹp như ý đó.
    (nguồn Vyogaworld.net)
    Chúc các chị thành công nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vyvy0301
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 5/9/2014
  2. nanglunglinh198

nanglunglinh198 Thành viên mới

Ðề: Bài tập Yoga đơn giản giúp giảm béo bụng hiệu quả!

Tập Yoga luôn tốt cho sức khỏe và việc làm đẹp của chị em mình mà^^

vyvy0301 thích bài này.
  3. secret2203

secret2203 Thành viên tích cực

Có mẹ nào như em không. Cân nặng em rất bt. Nhưng vòng bụng thì lại to hơn người có cân năng hơn em 6-7kg. Huhu em chỉ giảm cân được thui mà mãi k dám bụng, giảm eo được. Có mẹ nào có cách tập luyên, ăn uống ntn hiệu quả nhanh giúp em với.

4. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Cảm ơn chủ top, phải học thui :)

5. cuocsongtuoidep864

cuocsongtuoidep864 Banned

Thì mn tập thử mấy động tác Yoga mà chủ top chia sẻ đó. Mình thì bụng cũng rất to đây, từ lúc sinh bé bi tới nay bụng cứ lè phè mỡ. Mà chủ top ơi, có thật tập Yoga hiệu quả zậy không? Em thì thấy mọi người cứ kháo nhau đi tập kêu Yoga đây, mà đang phân vân, chủ top có kinh nghiệm rồi chia sẻ với mọi người với.hi

vyvy0301 thích bài này.
  6. giadinhhanhphuc31

giadinhhanhphuc31 Banned

Mình cũng đang tập Yoga ở trung tâm nè, mới tập có 2-3 tuần mà thấy người thon gọn hẳn ra, bụng cũng nhỉ lại đáng kể! Các mẹ cũng đi tập đi, tốt cho sức
    Uhm. có thông tin này chia sẻ với chị em nè, bên trung tâm Vyoga World mình đang tập đó, có chương trình tập thử 07 ngày miễn phí kìa, các mẹ có thể tranh thủ cơ hội tập thử xem có hợp không nhé, chỉ cần đăng kí thông tin trước qua website thôi à.
    Link đăng kí nè các mẹ: http://www.vyogaworld.net/tin-tuc/xem/137-Chuong-Trinh-Khuyen-Mai-Thang-092014

7. vyvy0301

Em thì cũng nhờ may mắn thôi mn ạ. Trước giờ cũng nghe nhiều người nói về tác dụng của việc tập luyện Yoga rồi mà em nó chưa tin mấy. Nhưng tới khi tình cờ đọc được bài viết về mấy động tác Yoga này, nhưng tập được 2 ngày-hình như em tập không chính xác động tác thì phải , nên em thấy bị đau vai và cột sống nhiều lắm.hix. XOng em tính bỏ không tập nữa, nhưng sau đó nghe mấy chị chung công ty kêu đến trung tâm tập thì mới hiệu quả nên em làm liều đến trung tâm tập luôn. Bây giờ thì ok rồi, bụng giảm mỡ hẳn mà sức khỏe thấy khỏe hẳn ra. Mn đang phân vân thì có thể tập thử 1 vài buổi xem hiệu quả thế nào rồi hãy quyết định - mà mình nghĩ mn sẽ thấy hiệu quả ngay thôi, giống mình bây giờ nè.hihi

8. secret2203

Thật không bạn? Người mình có mét rưỡi ah, mà cân nặng đến 49kg, kiêng ăn uống mãi mới giảm được 8kg. Nhưng VB. VE k nhỏ đi mấy. Hic, đau khổ vì muốn mặc nhiều đồ lắm mà mặc k được. Nếu yoga hiệu quả thế mình sẽ học thử xem sao. :)

9. coniucuame87

coniucuame87 Banned

Đang bàn tán về Yoga hả cả nhà, may quá, cùng hội rồi nè. Em cũng đang muốn tập Yoga đây mà không biết có nên tập không (cân nặng thì không đến nỗi -1m55 nặng 45kg mà bụng em cũng đang thuộc dạng quá khổ rồi). Có thật tập Yoga công hiệu vậy không chủ top????

10. LeHuong89

LeHuong89 Thành viên đạt chuẩn

có em như chị :( mặt gầy, chân tay gầy, lưng với bụng béo, chẳng giảm đc bao giờ :(

11. cuocsongtuoidep864

cuocsongtuoidep864 Banned

Thông tin này có chính xác không mn??? Mình thì cũng đang muốn đi tập Yoga giảm cân, giảm mỡ bụng đây, nhưng lại sợ không hợp, vô trung tâm tập phải đóng tiền trước 1 tháng lận, lỡ không hợp tập vài bữa nghỉ thì uổng tiền lắm! Cám ơn mn đã cung cấp thông tin này nha, mình phải tranh thủ đây!!!

12. phongkhamBachMai

phongkhamBachMai Thành viên chính thức

học phí có đắt ko bạn................................

13. thuhuong0203

thuhuong0203 Thành viên chính thức

học tập các bác, em cũng siêu béo bụng, bụng bù mông có phải tốt hơn ko.

14. giadinhhanhphuc31

giadinhhanhphuc31 Banned

Mình đóng 1 năm, được tập bất kì lớp nào mình thích và tập bao nhiêu lớp cũng được. Mỗi tháng tính trung bình có vài trăm nghìn à, không đắt mn à

15. secret2203

Thế đóng một lúc khoảng 6-7tr hả bạn? Mà học bao nhiêu buổi tuần? Thường có mấy lớp và các lớp vào giờ nào hả bạn? Ah quên, trung tâm này ở đâu thế bạn nhỉ?

16. vyvy0301

Mình cũng đang tập Yoga tại trung tâm đây. Không biết những trung tâm khác thì thế nào chứ trung tâm mình đang tập thì đóng trọn gói. Mỗi ngày có gần 20 lớp để mình lựa chọn. Hội viên có thể được học bất kì lớp học nào và học mội ngày bao nhiêu lớp cũng được đó bạn

17. ngoc2604

ngoc2604 Thành viên tập sự

yoga rất tốt đó các chị , dẻo dai , tránh đc cácbeengj về xương khớp ;)

18. secret2203

Mình thì vẫn biết yoga tốt cho cơ thể rùi. Nhưng mà vấn đề là nó phải giảm được cái VB đang gây chú ý thái quá của mình cơ.ga

Ak. ak mà vừa xem xong cái quảng cáo của Vyoga. Té ngửa hóa ra trong SG. Có khi em chạy bộ vào SG mỗi ngày tập yoga quá. :))

19. tamphaithien

tamphaithien Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng giống mẹ này đây, cân nặng thì bình thường, thậm chí là còn gầy nữa nhưng bụng thì dã man luôn :(

20. mecumam

mecumam Thành viên nổi tiếng

Mình đánh dấu để tập thử, hiện tại cân nặng của mình cũng không đến nỗi nào nhưng V2 thì quá tệ, hic

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.