Hà Nội: Bán bột sắn dây đây

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi kunkka, 11/6/2009.

1. kunkka

kunkka Thành viên tập sự

Nhà mình có thâm niên bán bột sắn dây 15 năm nay rồi . Hàng nhà mình tự làm đảm bảo ngon,hợp vệ sinh có thể cho trẻ nhỏ uống giải nhiệt vào mùa hè hoặc đem đi biếu người thân.Giá là 80nghìn/1kg địa chỉ:49 ngõ 44 hào nam-Phường Ô chợ Dừa (có thể đi từ Tôn Đức Thắng hoặc dốc nhạc viện hà nội để vào) mình nhận ship hàng từ 5-10kg.
    Bột sắn dây ngon trước hết chúng ta phải nhìn thấy :
    - Hạt viên to, sắc cạnh (hạt có thể từ hạt gạo cho đến kích thước hạt 1cm).
    - Màu trắng tuyệt đối (trắng như quảng cáo của bột giặt TIDE)
    - Đưa một viên bột sắn vào miệng, bạn nhai thấy giòn (có nghĩa là bột sắn khô, không có hơi nước, bạn có thể để "vô tư" 3 năm mà không sợ bị mốc). Trong quá trình bột sắn tan trong miệng bạn sẽ thấy nóng nóng lưỡi. Bột sắn sau khi tan ra lưỡi chúng ta sẽ cảm thấy "mềm như nhung" không có hạt " sạn" nào cả.
    Kì công hơn bạn hãy đưa cốc bột này vào ngăn mát tủ lạnh sau 3-5 giờ, bột sắn trong cốc lắng chặt xuống đáy cốc.Dùng thìa cậy lên rất là khó khăn. Bột lắng từ trên xuống dưới chỉ có một màu trắng tuyệt đối- màu trắng như bột lúc khô.
    Khi đi mua bột sắn các bạn lưu ý câu :"Của rẻ là của ôi" ; "Đắt, sắt ra miếng", Bởi trong quá trình làm, người ta thường tận dụng những bột đen còn nhựa- khi phơi khô thì cũng trắng- trộn với bột trắng tinh khiết để bán thì giá thành mới hạ. Chỉ khi thử bằng pha nước và để trong tủ lạnh thì mới phát hiện ra được.Các bạn nên biết là : 01 cốc bột sắn ngon, mua đắt thì ta muốn uống tận đến giọt cuối cùng, bột sắn dây không ngon, có khi pha ra chúng tan chỉ uống được một nửa, còn lại phải đổ đi một nửa, vậy cái nào giá đắt hơn.???
    Bột sắn nhà mình đáp ứng đủ các điều kiện trên ai có nhu cầu mua hãy đến địa chỉ trên hoặc gọi đến số điện thoại:0435111067

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kunkka
  2. kunkka

kunkka Thành viên tập sự

3. jaden

jaden Sống ở đời, hơn nhau cái đàng hoàng các bác ạ!

up phụ chị gái iu quý :)
    Chào mừng chị vào diễn đàn, em chúc chị buôn may bán đắt. Em mở hàng 1kg lấy vía(em nhẹ vía lắm, chắc chắn chị sẽ đắt hàng cho xem :p) mai em sẽ qua nhà chị lấy nhé! Mong là bột sắn của chị sẽ làm hài lòng mẹ chồng em :D

4. gaume81

gaume81 0908286223 - Hà

úi giào con dâu hiếu thảo nhể, chúc mẹ nó đắt hàng nhá :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

5. chiase17

chiase17 Thành viên tập sự

Mình thấy nhiều người nói bột sắn cho thuốc tẩy sao đó để làm trắng
    Bạn giải thích giúp mình cách làm trắng để mình yên tâm với. Mà mình nghĩ bạn giải thích thông tin này sẽ làm các mẹ càng yên tâm hăng hái mua hơn đấy
    Nhà mình đang hết bột sắn, cần quá mà chưa dám mua ở đâu hết
    Cám ơn bạn!

6. Me.Be.Bi

Me.Be.Bi TOTshopping

Bột sắn dây sau khi xay xát, được ngâm trong nước với tỷ lệ và thời gian nhất định sẽ loại bỏ được nhựa sắn và trắng bóc. Nếu ngâm lâu quá, nhựa sắn lại lắng xuống bột sẽ đen và ngâm lâu có thể bị chua bột.
    Bạn có thể mua bột sắn tại nhà bác Nhung nổi tiếng thơm ngon, nguyên chất 100% (số 16 ngõ 49 Vân Đồn, Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội - ĐT: 04.39843120):D Giá 100k/kg

Sửa lần cuối: 24/2/2010