Kinh nghiệm: Bàn Chân, Bàn Tay Trắng Mịn Màng

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi CunKeoBi, 26/4/2016.

1. CunKeoBi

CunKeoBi Thành viên chính thức

Chào mọi người ạ

Tình hình là nắng nóng chính thức của mùa hè đã hỏi thăm rồi. Và tình trạng em đang đau đầu bây giờ đó là làm sao để bàn chân và bàn tay trắng trẻo ạ

Mùa hè thì em cũng không thường xuyên mặc váy hay quần sooc nhưng mỗi lần mặc lạ phải chọn thời gian địa điểm rõ ràng. Căn bản là chân em từ đoạn cổ chân xuống mu bàn chân + cổ tay và bàn tay nữa nó bị ngăm đen tối màu hơn hẳn so với phần bắp chân, đùi và cánh tay. Mùa đông em thường xuyên đi tất để cho chân nó trắng ra được 1 chút xíu, nhưng mới mặc quần dài ra nắng 1-2 lần là phần chân lộ ra đó nó lại trở về trạng thái ban đầu :(, cứ sạm sạm. Tay thì phần nào thò ra là phần đó đen, mặc dù áo chống nắng có mặc thì cũng k ăn thua. Giờ em mà có diện váy hoặc quần sooc cũng k được tự tin (Nếu buổi tối thì không sao vì nó cũng mờ mờ ảo ảo í ạ), mặc váy mà nhìn phần chân rõ lộ 2 màu, rồi đi tông cũng thế (tay em thì hoàn cảnh tương tự chân). Giờ em ít mặc váy hay quần ngắn, nhưng ít nữa mà mà nóng mặc quần dài mãi cũng bức :(. Có mẹ nào có phương pháp gì cho phần da chân và da da tay nó cải thiện hơn được không ạ. Em thì không cần da trắng nõn nã, gọi là trắng hơn tý, không ngăm ngăm đen là được. Chị/em nào có mẹo gì mách giùm em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CunKeoBi
    Đang tải...