Bạn có muốn hội chợ LÀM CHA MẸ ở quê hương mình?

Thảo luận trong 'Quy định, Hướng dẫn cho box Mua sắm' bởi webmaster, 11/1/2010.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

2. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Ý tướng quá hay, thậm chí hội chợ nên kết hợp với sự tham gia của các mẹ ở HN (nếu chi phí ko quá đắt để giao lưu và giới thiệu một số sản phẩm hay. Ôi, mình nghĩ mà thấy hay quá đi. Vì mình đi một số nơi, mình biết, có một số sản vật ko thể đem đi xa được...Mình ủng hộ nhiệt liệt ý tưởng này, gì chứ Hải Phòng, Quảng Ninh là mình nghĩ chị em ở trên này tham gia được cùng với địa phương...

3. webmaster

Cám ơn chị Hân,

Hình như mọi người chưa quan tâm lắm hay sao mà số người trả lời form còn ít quá. Nếu được nhiều người ở HN hưởng ứng và sẵn sàng mang hàng xuống hội chợ ở các tỉnh để phát triển thêm khách hàng thì BTC hội chợ cũng sẽ rất vui để tuyển mộ thêm nhân lực, đầu tư thêm.

Và cũng xin thông báo về kế hoạch hội chợ của LCM là sau tết khoảng 2 tháng thì chúng tôi sẽ thử nghiệm hình thức hội chợ 1 tháng 1 lần. Người tham gia bán hàng chỉ cần đăng ký tham gia 1 lần cho 3 phiên liên tiếp.

Rất mong mọi người hưởng ứng và ủng hộ.

Mọi ý tưởng đóng góp thêm đều được hoan nghênh. Mong rằng việc mở rộng hội chợ, thị trường của chúng ta sẽ được mở rộng thêm, cộng đồng được phát triển và những kinh nghiệm và kiến thức làm cha mẹ tốt sẽ đến được với nhiều người hơn nữa.

4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

em ủng hộ bác khoản hội chợ diễn ra thường xuyên ạ

nhưng còn hội chợ về tỉnh thì pải cân nhắc, vì mang hàng vận chuyển đi tỉnh chi phí khá cao đấy ạ, mà ko b ở tỉnh khả năng mua hàng thế nào, cũng lo lo

Emilywebmaster thích.
  5. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

1 tháng 1 lần thì em thấy hơi nhiều,vì túi tiền của mọi người sẽ rỗng mất ạ ^_^.Và sau HC mọi người vẫn bán hàng online tiếp mà.

webmaster thích bài này.
  6. nonbaitho_hue

nonbaitho_hue Đặc sản Huế- 01653761261

Em ở Huế cũng muốn tham gia hội chợ. Không biết các mẹ ở Huế tham gia diễn đàn này có đông không. Nếu kết hợp tổ chức hội chợ Làm cha mẹ miền trung thì hay quá. Sắp tới em cũng mang một số đặc sản Huế ra Hội chợ Xuân Hà nội, chi phí hơi tốn kém chút nhưng có thể giao lưu được với nhiều mẹ ở ngoài đó :)

webmaster thích bài này.
  7. Emily

Nhiệt liệt nhiệt liệt ủng hộ. Cảm ơn ban tổ chức nhiều nhiều

webmaster thích bài này.
  8. Emily

Thực ra nếu đi tỉnh khác thì mình nghĩ các mẹ ở LCM sẽ đặt vấn đề quảng bá lên hàng đầu, hoạt động xã hội nữa, sẽ rất bổ ích và có những mặt lợi vô hình các mẹ ạ.

webmaster thích bài này.
  9. me bi_bong

me bi_bong Thành viên tích cực

Mình thấy ý tưởng của BTC rất hay tuy nhiên mình thấy với các mẹ nói chung tai diễn đàn của mình hơi khó tham gia vì phần lớn các mẹ đều kinh doanh thêm và đang làm việc tại các công ty . Kể cả tổ chức ngày thường không phải thứ 7 hoặc chủ nhật tại Hà Nội thì cũng có rất nhiều mẹ không thể tham gia được trong đó có mình :)
    Mình ủng hộ ý kiến tổ chức hội chợ định kỳ vì thật ra bán được nhiều hay ít hay các mẹ đi chơi hội chợ mua nhiều hay ít không quan trọng nhiều mà quan trọng là các mẹ được giao lưu. (Ai chứ mình cứ mỗi lần tham gia bán hàng hay chỉ là đi mua hàng, xem hàng ở các hội chợ sao mà mình cảm thấy rất vui và thư giãn nữa :) ) Để thực hiện được việc này mình đề xuất mấy phương án sau :
    1- Lập 1 nhóm chuyên dành cho những bạn tham gia các hội chợ , có đóng phí để hoạt động, họp định kỳ để tháo gỡ khó khăn hoặc đơn thuần để trao dổi kinh nghiêm cũng như hàng hóa để cùng kinh doanh có hiệu quả nhất
    2- Thuê những đia điểm đẹp, trung tâm và chỉ lập các gian hàng đơn giản để có chi phí gian hàng thấp nhất ( tiền thuê các gian hàng tùy BTC, tùy vào mặt bằng thuê- miễn sao các mẹ chấp nhận thuê được là ok) ( thậm chí là triển lãm giảng võ nhà À hay Trung tâm VKO cạnh đó.....)
    3- Nâng cao công tác quảng cáo, quảng bá để đối tượng khách hàng mua và tham gia bán hàng không chỉ đơn thuần là dân cư của công dồng mạng làm cha mẹ nữa. Có thể quảng cáo tại các trang WEB khác, xin phép các nơi có thẩm quyền để treo các băng rôn quảng cáo, mở các hoạt động có ý nghĩa như từ thiện, tài trợ, tổ chức ca nhạc cho tre em có hoàn cảnh khó khăn, người già...(mình ví dụ thui nhé!) đôi khi mình còn có thể xin được kinh phí tài trợ từ 1 số doanh nghiệp lớn khi hội chợ cha mẹ có thương hiệu :)
    4- Khi đã tổ chức định kỳ có nghĩa là BTC sẽ dành thời gian nhiều hơn để tổ chức, để quảng cáo, để thẩm đinh hàng hóa của hội chợ ( loại ra những mặt hàng nào không đảm bảo để bảo vệ quyền lợi cho người mua cũng như giữ thương hiệu cho hội chợ làm cha mẹ ). Các mẹ cũng cần phải nâng cao chất lượng mặt hàng, đa dạng mặt hàng...( Phí nộp hoạt động sẽ dành để phục vụ cho công tác này )
    5- Việc đăng ký gian hàng và việc thu phí sẽ cần phải quy hoạch lại sao cho đơn giản cho ban tổ chức và thuận tiện cho các mẹ kinh doanh, công bằng cho mọi người khi nhận gian hàng.
    Nếu được như vậy mình thấy việc thành công của hội chợ là không khó để tổ chức định kỳ 1 tháng 1 lần - ý kiến của mình là như vậy các mẹ thấy sao ??? Mời các mẹ tham gia thêm ý kiến nhé! Mong sao mọi việc luôn suôn sẻ và tốt đẹp :)

webmaster thích bài này.
  10. nhu hang

nhu hang Thành viên tích cực

Mình thấy sáng kiến tổ chức hội chợ tại các tỉnh rất hay, tuy nhiên BTC cũng nên xem xét những ý kiến phản hồi về khoảng cách địa lý.
    Nhà mình ở Hà Đông, mấy lần hội chợ được tổ chức nhưng toàn ở các quận Trung tâm nên cũng khó thu xếp mẹ con bồng bế nhau đi. Mình có ý kiến là đợt tới, khi BTC triển khai ý tưởng hội chợ 1 tháng 1 lần thì nên mở tại 1 số địa điểm xa hơn. VD: Hà Đông, Cầu Giấy, Gia Lâm. Các mẹ khu vực ấy chắc sẽ tham gia đông lắm. Với lại phần marketing cũng làm hoành tráng hơn, băng rôn, khẩu hiệu ầm ĩ hơn để dân tình chưa tham gia diễn đàn biết.
    Mấy năm trước, ở Hà Đông mình đều thấy 1 công ty về tổ chức hội chợ tết, thu vé 5k/người/lần mà bà con vẫn mua vé ầm ầm vào hội chợ đấy.

webmaster thích bài này.
  11. banhmipatecay

banhmipatecay Thành viên tích cực

Em muốn ở Hải Phòng nữa,nhìn hội chợ tổ chức mỗi Hà Nội,em buồn tủi quá đi.
    Rất mong dc ban tổ chức ở các tỉnh thành lân cận sau nữa là đi xa hơn ah.Ban tổ chức nhớ chọn khu cung văn hóa Việt Tiệp cho gần ,em đảm bảo đông lém đấy............
    :finga::finga::finga::finga::finga:

webmaster thích bài này.
  12. NOMHOACHUOI

NOMHOACHUOI Thành viên chính thức

mình thấy Hải phòng hay đó, tổ chức dịp hè mọi người đi chơi lun

webmaster thích bài này.
  13. bébốngbi

bébốngbi Thành viên chính thức

Bác Kiên cho tổ chức ở Hải Phòng đê, em ủng hộ nhiệt liệt. =D>

webmaster thích bài này.
  14. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

em thì đã trả lời vào form từ ngày đầu tiên lập topic rồi đấy anh Kiên ơi.
    các mẹ ở Hn khồng lẽ lại thua dân miền núi ạ, em ở Miền núi mà HC ở Hn em vẫn đi suốt đấy thôi ạ.
    Thậm chí còn đăng ký hẳn 2 gian hàng, hoành tráng nữa là khác.
    giá cả nhà em thì quá ư là ok, không bị chi phối vì mấy lý do vận chuyển.
    em mong BTC HC sẽ quảng bá HC LCM đến khắp các tỉnh thành ạ.
    dân miền núi chúng em sẽ ửng hộ 2 tay 2 chân, và cả tấm thân.

15. Chip va Đên

Chip va Đên Thành viên tích cực

Bác Kiên ơi hội chợ tổ chức ở quê mình thì còn gì bằng nhỉ,bánh gai Ninh Giang,bánh đậu xanh bày hết ra quảng cáo đặc sản HD và còn nhiều mặt hàng khác nữa chứ.Nếu tổ chức tại HD thì ok bác nhé.

webmaster thích bài này.
  16. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

Không biết anh Kiên xem xét lại tình hình ý tưởng tổ chức hội chợ ở HD thế nào roài nhỉ ? Nếu có dự định gì đó em xin giúp đỡ cả hai tay hai chân luôn. Bác cứ alo em nha

webmaster thích bài này.
  17. ninhmeo

ninhmeo Bắt đầu nổi tiếng

hờ hờ đúng đấy, em chẳng có món gì hay tham gia nhưng giúp được gì btc thì ok, cứ gọi em nhé. mang tiếng đồng hương Hd mà chưa tham gia một lần ọp ẹp nào cả, ngượng quá cơ

18. webmaster

Mình cũng mong muốn có hội chợ ở Hải Dương lắm chứ. Nhưng chắc phải chờ một thời gian nữa để ở HD có thêm đông thành viên nữa đã. Vì nếu hội chợ mà toàn người ngoài thì sẽ không vui và không thân thiện bằng có đông thành viên LCM.

Rất mong các bố mẹ ở HN và HP cũng ủng hộ để hội chợ ở HD sớm được tổ chức.

19. THYSBEAUTY

THYSBEAUTY Thành viên tập sự

Minh o TP, HCM, rat muon tham gia cac hoi cho nay. Minh co the gop suc trong cong tac to chuc - tim noi to chuc, lam brochure, ...

Mong co the dong gop cho hoat dong them 'hoanh trang'.

20. maruko's shop_HP

maruko's shop_HP Bán buôn đồ len trẻ em

Em rất mong HC đựoc tổ chức ở HP, nếu định tổ chức ở HP thì anh Kiên cần gì cứ ới em nhá.