Toàn quốc: Bạn Đã Biết Ý Nghĩa Bảo Hiểm Nhân Thọ Là Gì Chưa

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Bảo hiểm cho bạn, 3/10/2019.

1. Bảo hiểm cho bạn

Bảo hiểm cho bạn Thành viên tập sự

Khi ta khỏe, bảo hiểm nhân thọ là người bảo vệ ta. Khi ta không còn nữa, bảo hiểm nhân thọ là người bảo vệ những gì ta yêu quý. Hãy cùng Bảo hiểm cho bạn tìm hiểu những ý nghĩa của bảo hiểm nhân thọ với cuộc sống người Việt qua từng lăng kính khác nhau.

Khi ta khỏe, bảo hiểm nhân thọ là người bảo vệ ta. Khi ta không còn nữa, bảo hiểm nhân thọ là người bảo vệ những gì ta yêu quý. Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu những ý nghĩa của bảo hiểm nhân thọ với cuộc sống người Việt qua từng lăng kính khác nhau

 Ý nghĩa nhân văn bảo hiểm nhân thọ: Người con hiếu thảo
    Không ai chắc chắn đứa con mình mà bao nhiêu mồ hôi, nước mắt đã bỏ ra để nuôi khôn lớn để sau này nó sẽ phụng dưỡng mình. Không ít các trường hợp cha mẹ bị con cái đuổi ra ngoài đường, không nuôi dưỡng…
    Xã hội thay đổi, nhân cách con người cũng bị xê dịch đi ít nhiều.

 Ý nghĩa nhân văn bảo hiểm nhân thọ: Người con hiếu thảo
    Không ai chắc chắn đứa con mình mà bao nhiêu mồ hôi, nước mắt đã bỏ ra để nuôi khôn lớn để sau này nó sẽ phụng dưỡng mình. Không ít các trường hợp cha mẹ bị con cái đuổi ra ngoài đường, không nuôi dưỡng…
    Xã hội thay đổi, nhân cách con người cũng bị xê dịch đi ít nhiều.

 Ý nghĩa của BHNT: Người bạn tin cậy
    Người bạn thân nhất của chúng ta có thể giúp được bao nhiêu nếu ta nói… cần hàng tỷ đồng để chữa bệnh hiểm nghèo? người bạn nào có thể lấy thu nhập của mình ra bù đắp cho bạn nếu chẳng may bạn không đủ sức làm ra tiền nữa?
    Nếu 1 ngày bạn không còn nữa, người bạn nào sẽ thay bạn chăm sóc người thân, nuôi dạy con khôn lớn? Người bạn nào sẵn sàng bỏ lại gia đình của mình để phụng dưỡng cha mẹ già thay bạn?…
    BH nhân thọ là người bạn vật chất của bạn:
     Bạn khỏe mạnh, già sẽ có nhiều tiền tiêu.
     Bạn chết sớm, những người ở lại sẽ được chu cấp tiền để sống tốt.
     Một người bạn luôn chắc chắn giúp bạn khi bạn cần – bảo hiểm nhân thọ.

Với những ý nghĩa tuyệt vời mà bảo hiểm nhân thọ mang lại cho cuộc sống của chúng ta. Các bạn có thể tự trả lời cho câu hỏi có nên mua bảo hiểm nhân thọ rồi chứ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bảo hiểm cho bạn