Bạn đã quen "người ấy" như thế nào?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi kimthu1991, 4/12/2013.

1. kimthu1991

kimthu1991 Quần áo trẻ em VNXK

Chào các cha, mẹ trên diễn đàn.

Em là Thu, sinh năm 91. Hôm nay em mạn phép lập một Topic với chủ đề "Bạn đã quen người ấy như thế nào?" "Người ấy" có thể là người yêu, là chồng là vợ của bạn hiện tại. Ý tưởng này em đã nghĩ từ lâu nhưng giờ mới có thời gian "kể lể" với mọi người. Mong mọi người tham gia nhiệt tình ạ.

(Nếu em đăng bài không đúng vị trí, xin Mod đừng del mà hãy di chuyển hộ em tới một chuyên mục phù hợp, em cảm ơn!)

Tình yêu là một trong những thang bậc mang trong nó những giá trị cao nhất, thiêng liêng nhất. Những rung động đầu đời không dễ gì quên được nhưng nó sẽ phần nào phai nhạt khi chúng ta tới tuổi lập gia đình, khi bận bịu chăm lo cho con cái, chạy đua với cuồng quay của cuộc sống hối hả.

Em lập topic này với mong muốn mọi người có cơ hội sống chậm lại một chút, có thời gian nhìn lại về tình yêu, những kỉ niệm vui cũng như buồn trong những ngày đầu anh chị quen nhau.

------------------------------

Em sẽ mở màn trước nhé.

"Những năm 2005, 2006, khi đó em mới học lớp 15, 16 tuổi. Cái tuổi với bao hoài bão, ước mơ, nhưng cũng không kém phần mơ mộng. Khi chuẩn bị đi nhận lớp 10, em đã tưởng tượng mình sẽ "thân hơn mức tình bạn" với 1 bạn nam cùng lớp và tự đặt cho "bạn ý" cái tên "Hải Anh". Vì khi đó em hâm mộ nhạc sĩ Hồ Hoài Anh lắm lắm (Hải Anh cũng na ná Hoài Anh mà, hì hì).

Cuối cùng thì ngày nhận lớp cũng tới. Em đã bị thu hút ngay bởi một bạn nam đến muộn, em nhìn bạn từ cửa lớp cho tới khi ngồi xuống (Cái này có được coi là tình yêu sét đánh không ạ?) Rồi cô phân công cho em làm tổ trưởng, người đầu tiên cô đọc sẽ ngồi tổ em là bạn "Hải Anh" em nhìn trước ngó sau xem đó là ai, vì chợt nghĩ đến những mơ mộng của mình trước đó, em tự hỏi chẳng nhẽ lại có chuyện trùng hợp vậy sao??? Thật không thể ngờ "Hải Anh" lại chính là bạn nam đến muộn kia. Từ giây phút đó em đã đặt ra mục tiêu là phải làm quen bằng được với Hải Anh. Nhưng đúng là người tình không bằng trời tính, em chỉ có 2 tháng làm quen, rồi Hải Anh chuyển lớp, người học ca sáng, người ca chiều. Trong khoảng thời gian đó có quá nhiều biến cố xảy ra, giờ mà kể chắc em ngồi viết tới sáng ngày kia mất :d Chỉ biết cho tới ngày hôm nay, bọn em đã yêu nhau được gần 4 năm, gia đình 2 nhà cũng đã qua lại. Sau 3 năm với 2 lần tỏ tình thì em cũng đã nhận được sự đền đáp và em hạnh phúc vì những gì em đã lựa chọn."

Em viết có lủng củng thì mọi người cũng thông cảm cho em nha, giờ tới lượt mọi người rồi đấy ạ. ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kimthu1991
    Đang tải...

2. snow_rainbow

snow_rainbow

Ðề: Bạn đã quen "người ấy" như thế nào?

bạn dũng cảm thật đấy vì dám tỏ tình n~ 2 lần :) chúc mừng bạn nhé :)
    tớ thì bây h đang single nên chả có gì nói :D chả lẽ lại nói mấy cái tình cũ thì bỏ qua còn hơn :)

3. ruouvangchat

ruouvangchat Thành viên rất tích cực

e quen xã qua yahoo, các mẹ tin k. iu từ khi chưa biết mặt. nhưng hình như cái cảm giác yêu khi chưa gặp lại tuyệt hơn cái cảm giác lúc yêu ngoài đời :((

4. lehongnhung

lehongnhung Đủ quyền lập Họ

em và người y quen nhau dc 3 năm ạ.Bọn e gắn liền với 2 từ "Tìm nhau".Anh ấy rất hay phải tìm em hi
    Hôm đấy là hội trường năm em học năm 1,a ý là e con nhà chú của bạn e.Nó rủ a ý đến chơi,và nhờ e ra cổng trường đón và dẫn vào khu lớp em.Mà khổ cho mỗi sđt còn chưa gặp mặt bắt đi đón trong biển người và nhạc ầm ầm,hix thế là anh ấy bảo"em đứng đâu a qua,và e kể em mặc áo gì,đứng chỗ khu nào? Thành ra a ý lại là người đón em hihi Ngại quá,nhưng sau đó chả liên lạc gì,mãi sau dần dần a ý theo dõi e từ trường về nên biết nhà,rồi nói chuyện và yêu hihi.2 bên gia đình cũng biết hết rồi hi,nhưng chưa ra mắt chính thức

greenbiotech thích bài này.
  5. kimthu1991

Hì hì, trong tư tưởng em khi đó chỉ có ý nghĩ "cái gì là của mình thì sẽ mãi là của mình"
    Hồi vẫn đang cầm cưa, em có đi bói trên Âu Cơ, chú thầy bói này thân thiện lắm, ăn mặc giống cán bộ, nói chuyện như chú cháu trong nhà, em không hỏi gì về yêu đương thế mà chú ý bảo: Đang yên đang lành quay lại với nó làm gì? Yêu nó chỉ khổ thôi (vì đã có thời gian quá khó khăn, em đã bỏ cuộc) Chú hỏi đi hỏi lại, hỏi cho tới lúc em về, lúc chú đang bói cho người khác, hỏi em cố gắng không yêu "nó" được không? Em vẫn nhớ tới câu nó đó, nhưng em vẫn yêu anh, đến giờ phút này, em hạnh phúc, em không thấy khổ.

Còn chị khi nào "có" thì nhớ phải chia sẻ cho chị em biết đấy nhé, hìhì, em ở Lạc Long Quân, HN. Chị ở đâu ạ :) Rất vui khi được làm quen với chị

6. snow_rainbow

snow_rainbow

uh cũng mong sớm đc quay lại topic này để kể chuyện của mình :D
    tớ ở Lương Yên, làm ở Xuân Diệu

7. kimthu1991

Em tin chứ, hì hì, em cũng phần nào hiểu được cảm giác của mẹ nó. Trên mạng anh nhà chị quan tâm ngọt ngào với chị còn ở ngoài không được như vậy phải không ạ? Em nghĩ đàn ông ít nói, ít ngọt ngào lại thành thật hơn chị ạ. Cứ nhìn vào hành động của các anh và tự cảm nhận thôi.

Em rất vui được làm quen với chị. Hiện chị đang ở đâu ạ? Em ở Lạc Long Quân, HN

greenbiotechMikoi-Meou thích.
  8. kimthu1991

Nếu không đọc comment của em, chị lại tưởng hai người lấy nhau và có baby rồi. Chuyện tình yêu của em cứ như cổ tích ý nhỉ. Em xinh và tươi tắn quá. Chúc cho hai gia đình sớm gặp mặt nhau, chúc cho em và anh người yêu sẽ có cái kết viên mãn.

Cho chị làm quen với em nha, chị ở Lạc Long Quân, HN. Còn em?

9. kimthu1991

Bạn đi làm lâu chưa? Mình mới đi làm được 1 năm nay, đang tập tanh kinh doanh kiếm thêm :) Mà cho mình tham gia hội Karaoke với nha.

10. BachMai1981

BachMai1981 Bắt đầu tích cực

Đúng là em dũng cảm thật đó
    Cái năm 1997 lúc ấy chị học lớp 10 có để ý một chàng học chung lớp nhưng chỉ dám nhìn chứ không dám tỏ tình. Sang năm 11 thì chị bị chuyển lớp, giờ hai đứa học khác lớp nhưng chị cũng chỉ dám nhìn và rất ngượn khi bắt gặp ánh mắt chàng nhìn qua, năm 11 tự nhiên chị phát bệnh gen tuổi học trò vì hàng ngày có một bạn nữ đi học chung nhóm với chàng
    Cuối năm mười 12 tự nhiên có một tối nọ chị nằm trên giường mà khóc sướt mướt vì biết mình sắp rời xa mái trường, sắp không còn được gặp chàng nữa.

11. snow_rainbow

snow_rainbow

tớ làm chỗ này đc nửa năm, nhg cũng chả xác định lâu dài. haizzz thời buổi này mệt thật đấy :(
    welcome nàng nhé. :)

kimthu1991 thích bài này.
  12. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Người ấy của mình là chồng mình bây giờ, hẹ hẹ, chén chú chén anh cái thì quen nhau thôi mà, thế mà mãi đến 5 tháng sau anh mới ngỏ lời và tận 3 năm sau mới xin cưới, hì

13. kimthu1991

Gái lớp 10 năm 1997 so với gái lớp 11 năm 2005 thì không so sánh được rồi chị ạ :) Vì giờ càng ngày con gái càng bạo dạn. Em đang tò mò không biết anh nhà có phải anh trên câu chuyện chị kể không? Nếu phải thì quá tuyệt vời rồi. Chúc gia đình chị luôn hạnh phúc, vui vẻ ạ.

BachMai1981 thích bài này.
  14. Bắp Cải Su hào

Bắp Cải Su hào Thành viên mới

Cái này là duyên tiền định :D đằng nào cũng phải gặp và cưới :d

kimthu1991 thích bài này.
  15. Bắp Cải Su hào

Bắp Cải Su hào Thành viên mới

cách nhau 10 năm :D ..........

16. camnguyen

camnguyen 0168 995 8733

hì hì, chuyện tình yêu của chúng em bắt đầu cũng ngỡ ngàng lém.

ng ấy của em (hi vọng sau này là ck em :-* ) và e cùng trong 1 làng nhà cách nhau 300m, ngày trc từng là bạn học c1, c2, lên c3 chúng em khác trường.

Tuy học cùng nhau từ bé nhưng chúng e chả thân nhau đâu, vì hồi đó nhỏ nên em toàn chơi với bọn con gái thui, có chăng chỉ hay chơi với mấy bạn cán bộ lớp là nam (hì hì)

Lên cấp 3 nói là khác trường, nhưng 2 trường này cách nhau có vài bước chân, em lại ko hay chơi với các bạn trong làng, nên chưa bao giờ chúng em đi học cùng nhau cả

Mãi tới cuối lớp 12, ôn thi đại học, bạn ý và 1 số bạn sang bên lớp em ôn thi cùng, từ đó 2 đứa mới đi học cùng nhau, vi cùng lịch học mà trong làng chỉ có bạn ý học cùng lớp mà
    thi xong, ko gì cả.

Đến ngày em đi nhập học, bme sắm cho cái đth, thích lắm, lấy số bạn bè nửa đêm nửa hôm nhá máy nhau trêu trọc, hic, giờ nghĩ lại thấy vui thể.

thế nào ông a em lại đưa số bạn ý cho em, em cũng nhá máy như thường, bên kia alo, sms mà em ko thèm trả lời lại chứ, chỉ cứ thỉnh thoảng tối ngồi chơi lại nhá máy thoai. hehe.

sau rồi ông ý cũng tìm và biết em là ai, hị hị.

rùi nt, nc, đợt đó đúng đợt HN lụt lội tháng 11 năm 2008 ý.

Sau khoảng hơn tháng nt (mà nt nhiều lắm ạ, tb cứ 3p là tin nhắn đến, kể cả ngay đi học hay ngày nghỉ, tới nửa đêm mới thèm bibi đi ngủ, chết mất sau này hắn kêu tốn xiền nt với em quá. hí hí. ) hắn ngỏ lời, em đồng ý. thía là bắt đầu 1 tình yêu cho tới hiện tại, và hi vọng 3năm nữa sẽ có 1 đám cưới đẹp.

Bọn em vừa kỷ niệm 5n yêu nhau, vui lém, nhưng hơi buồn là hắn ko ở bên em lúc ý, 2 đữa mỗi đứa 1 phương trời (vì công việc ).

Nhiều lúc hắn cứ trọc em là em cố tình tán tỉnh hắn chứ, tức lắm vì mang cái tiếng là ng nhá máy trêu trc mà :).

Nhưng cũng rất rất vui vì bọn em đều là mối tình đầu của nhau. :h:

17. kimthu1991

Vậy là anh nhà chị cũng tìm hiểu kĩ đấy chữ, sau 3 năm thấy "ưng cái bụng" quá rồi, nên cưới ngay kẻo rơi vào tay người khác, hì hì. Bé nhà chị trộm vía nhìn yêu quá, mắt to thế kia cơ mà, không biết là giống chị hay giống anh nhà?

18. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m với xã bây giờ tính ra là quen từ hồi cấp 1, ở cùng xã mà, làng trên làng dưới, hết cấp 1 m chuyển trường lên thị xã học, rồi bt cũng chả liên lạc j vì chưa bao giờ học cùng lớp chỉ cùng khóa thôi. Thế rồi cho đến khi đi làm thì thấy Tết cậu này lại đến nhà m chơi đợt đó m biết ý định nhưng cũng chả thích, nhưng chắc tại số đến vài năm sau chả hiểu sao cậu ta có số của m rồi suốt ngày gọi điện buôn dưa lê bán dưa chuột rồi gặp gỡ đi chơi, sau 1 năm thì married

19. kimthu1991

10 năm hay 9 năm cũng là cả vấn đề đó Bắp Cải Su Hào nhỉ? Em thì thế nào, kể cho chị em nghe đi :) Chị đang hóng đây :))

20. chery_ngoc

chery_ngoc Thành viên chính thức

Giá như ngày xưa mình cũng bạo được như bạn này có lẽ bây giờ đã khác nhiều, nhưng ngày xưa mình quá nhút nhát đã bỏ lỡ tình yêu, mất đi thứ quan trọng và để lại sự tiếc nuối cùng ân hận muộn màng, Giờ cũng đã có gia đình, nhưng nhớ về những khoảng thời gian ngày xưa, vẫn tự trách mình non dại.