Thông tin: Bán Hàng Online - "không Bóp Cổ Khách Hàng"

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi lanvuvu2110, 6/4/2016.

1. dám ước mơ

dám ước mơ Hàng tốt - Giá tốt

bán hàng onl thì nhiều khi cũng bị tai nạn lắm, nhièu khi khách ko biết, VD như đã gửi ship qua hco khách là chắc chắn m phải mất ship rồi dù ít dù nhiều, ko bán đưuọc hàng thì đã là lỗ rồi :).

Đang tải...

2. August88

August88 Thành viên rất tích cực

có vụ này nữa, sao bạn mn ko đưa lên báo cho nó mất mặt, làm ăn chán thế, VNPT ăn cướp trắng trợn thế

lanvuvu2110 thích bài này.
  3. lanvuvu2110

lanvuvu2110 Thành viên rất tích cực

mẹ nào mà có đơn hàng trong Hà Nội hoặc TPHCM có thể tham khảo dịch vụ của giaohangtietkiem ý, e đang dùng bên này, cũng thấy khá là ổn. chưa gặp chuyện j phải phàn nàn cả (E giới thiệu thội, k PR gì cả đâu nhé)

TieumunAugust88 thích.
  4. yihan

yihan Thành viên mới

Sale online thích nhất là tương tác với khách hàng, trả lời với khách hàng và ;) vui nhiều thật nhiều khi nhận đơn hàng, rồi gởi hàng cho khách

Tieumunlanvuvu2110 thích.
  5. Tieumun

Tieumun Thành viên mới

Bác ơi thoáng thoáng ra tí cho nó thoải mái tinh thần ạ, em đang so sánh dịch vụ ship giữa các bên với nhau bác nhé, mà mấy cái lí do bác nêu ra em thấy nó cũng không thuyết phục lắm :).
    Thứ nhất là cái chuyện bo cho shipper cả trăm nghìn em nghĩ chắc nó hiếm vô cùng :)). Bên em thì nếu khách không nhận, sẽ được ship nhắc gọi luôn cho shop để giải quyết nên nếu khách có chịu phí ship cho shop thì nó cũng chẳng ăn chặn được của mình đồng nào. Còn nếu khách thương nó cho nó tiền cũng chả sao, vì có ảnh hưởng gì đến mình đâu.
    Thứ 2 là việc hưởng lợi, nghĩ tới việc e bán quần áo cũng lãi 30-150k thì người ta làm dịch vụ cũng phải ăn lãi nên việc mình cần cân nhắc là bên nào rẻ hơn có đúng không ạ. Chứ không thế mắng ngta là thu tận nhường này nhường kia trong khi bản thân mình buôn bán cũng thích lãi nhiều.
    Thứ 3 là chuyện khách không quan tâm đến mình là đương nhiên :)), ngta trả tiền xe là quá tử tế rồi còn gì ạ :)). Coi như chả mất gì và chuyện này cũng chả liên quan gì đến thằng ship.
    Tóm lại là bên nào nhiệt tình, đúng giờ, tỉ lệ chuyển hoàn thấp, thanh toán tiền đúng hạn, giao hàng nhanh là em duyệt!

6. Tieumun

Tieumun Thành viên mới

hahaa, có khách hỏi và mua thì em cũng vui lắm mn ạ :)), chỉ sợ không có ai thèm hỏi, cả ngày không có đơn thôi ạ :)))))

7. Tieumun

Tieumun Thành viên mới

công nhận ạ, bên này đúng giờ lắm :))

8. lanvuvu2110

Nay e mới có 1 đơn :)))

9. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

"Thứ nhất là cái chuyện bo cho shipper cả trăm nghìn em nghĩ chắc nó hiếm vô cùng :)). Bên em thì nếu khách không nhận, sẽ được ship nhắc gọi luôn cho shop để giải quyết nên nếu khách có chịu phí ship cho shop thì nó cũng chẳng ăn chặn được của mình đồng nào. Còn nếu khách thương nó cho nó tiền cũng chả sao, vì có ảnh hưởng gì đến mình đâu."---> Với mình thì ko hiếm bạn nhé bo từ 100k là chuyện thường thấy ? người ta còn xem mặt hàng bán gì nữa thì chuyện bo cũng phụ thuộc vào đó thôi. Làm ăn ko tính thì thua .
    Càng lớn mạnh bạn sẽ trãi qua những gì như mình đã nói, cty nào nó cũng thế vì nó phụ thuộc vào khâu tuyển dụng nhân sự, nên bạn nói đi lấy đúng giờ thì đúng nhưng chưa chắc vì mình thấy thằng nào cũng bị hoài. Xài nhiều thì biết thôi.
    Mình cũng kết thúc, ko bàn nữa . Chúc may mắn cho bạn chủ thớt

Tieumun thích bài này.
  10. yihan

yihan Thành viên mới

Chúc mừng chị có đơn hàng mới nhé

11. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Tớ cũng toàn tự ship vì bjo kh cũng ko thic tiền ship nhìu. Đâm ra chỉ đc công làm lãi thui.

12. beautifultc

beautifultc Bắt đầu tích cực

Mẹ này dật tít ác quá nên hình như mình đã comment rồi lại nhảy vào comment nữa thì phải.

13. lanvuvu2110

Tình hình buôn bán của các mẹ dạo này thế nào rồi ạ. Em đang bị chậm lại nên hơi hơi buồn