Kinh nghiệm: Bán Hàng Shopee Đã Lâu, Có Thể Bạn Chưa Biết Điều Này

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi dosonpk, 6/12/2020.

1. dosonpk

dosonpk Thành viên đạt chuẩn

BÍ MẬT LÀM ĂN MÀ ÍT NGƯỜI BIẾT

Facebook càn quét cả tháng qua, chưa tha.
    Vì ace nói, quảng cáo facebook mấy nay đắt thế, đơn ít; cả chuyện facebook làm chặt quảng cáo, tài khoản, fanpage, thẻ,,, mình lại gõ đôi dòng.

Làm kinh doanh, Ae được khuyên, ko nên bỏ trứng vào một giỏ. Nhưng bỏ như thế nào, không ai nói.

Hiện Facebook làm khó, tài khoản khoá, via khoá, add thẻ hụt.

Lại 2 đợt 11/11, và black friday vừa rồi. Sức mua có tăng, chị em tính toán săn deal hạ giá tại lễ hội sale stmdt shopee, lazada,,. Ae quảng cáo facebook, kém hẳn. ( stmdt: sàn thương mại điện tử).

Chạy đc fb thời điểm này, chỉ nên vít cầm chừng. Ae tối thiểu nên có thêm giỏ trứng tmdt, tránh thất bát.

Ngược lại, làm tmdt dịp vừa rồi, doanh thu cao ngất mùa sale. Đây là một trong những giỏ trứng khác vẫn đc nhắc tới.

Nhìn doanh thu cao, chắc gì lời đã cao? hồ nghi là biểu hiện tiếng lòng dằn xé như bóp cổ, hệt ae hàng rau ế xưng ế xỉa. Năm hết, tết về, cần tiền chuẩn bị cho đợt hàng mới, ae làm gì với đống hàng cũ? đầu gối quá tai ngồi thở dài hay sao.

Bán rẻ mà đơn nhiều, doanh thu thành vốn xoay vòng nhanh, xài tiền linh hoạt, ae vẫn vẫy vùng chứ ko chết hẳn như ace vốn ngắn.

Khi ae dùng vốn vay, vốn mượn, hoặc đang cần tiền đón cont hàng mới… ae mới thấy doanh số lớn, tỏ ra giải quyết rất được vấn đề, he he.

Giải quyết luôn công cán, nhân viên, khi chị em đóng hàng ngái ngủ, đợi anh chủ, vẫn đang ngụp lặn chuyện ko lên quảng cáo được. Đừng coi rẻ nó.

Chưa kể sale, bán 10 ngàn, lời luôn 10 ngàn. Bán giá nào, lời luôn giá đó, ae nhà buôn già rơ chỉ phát tài, chứ ko lỗ. Mang máng mình nói cách làm, video nào đó 1 năm trước. Ae siêng mời tìm lại.

Dĩ nhiên có giỏ trứng trên sàn shopee, tiki, ae biết làm, sẽ rất ngon.

Nhưng thường ae vướng phải vấn đề, kiểu: hàng cồng kềnh, cước vận chuyển cao; khách thêm vào giỏ mà ko thanh toán;

Rồi người mới bán Shopee, hỳ hục mãi cũng ra đơn, mà đơn hôm có hôm ko.

Chuyện lên đc top ngành hàng, rồi lại mất top, ko biết đường xử lý; bán facebook khác shopee,,,

Hay có anh chàng, shop đang lên top bán ngon quá trời ơi, thì bị khoá mất. Nghi do đen he he, nhưng ko phải… Sao lại như thế, và cách bán hàng trên sàn thế nào

Cụ thể còn gì nữa, tất cả sẽ có trong Video này: 5 Mẹo Bán Hàng Trên Shopee, Hấp Dẫn Từ Đầu Đến Cuối

Những thủ thuật này mình xài từ lâu rồi, thấy nó khá tiện nhưng chưa thấy bạn nào chia sẻ nên nhân tiện chia sẻ cho những ai chưa biết như mình hồi trước :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dosonpk
    Đang tải...