Băn khoăn khi chọn mua men vi sinh cho con!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bibi1234567, 6/2/2010.

Tags:
  1. bibi1234567

bibi1234567 Thành viên tập sự

Chào các mẹ, bé nhà mình biếng ăn quá. Mình ra hiệu thuốc mua thì mấy chị bán men vi sinh Bio-acimin của công ty Dược Việt Đức. Có mẹ nào dùng snả phẩm này cho con chưa? Hoặc có mẹ nào có thông tin về sản phẩm cho mình lời khuyên nhé. Thanks các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bibi1234567
    Đang tải...

2. bonbon123

bonbon123 Thành viên tập sự

Lại vụ dùng men vi sinh cho con. Mình cũng từng dùng rồi. Suốt ngày trên mạng nên mình cũng đọc nhiều thông tin về các sản phẩm. Bio-acimin là sản phẩm của công ty tư nhân, có nhà máy sản xuất ngay gần khu nhà mình, nằm ngay khu dân cư, ồn ào lắm. Mình không rõ trong đó sản xuất như thế nào nhưng nhìn bên ngoài thì cơ sở không khang trang, có thể không đảm bảo vệ sinh lắm. Không biết sản xuất trong môi trường như thế có đảm bảo chất lượng không nhỉ? Nói chung theo kinh nghiệm của mình, nếu mua hàng trong nước mình phải chọn công ty có nhà máy sản xuất đàng hoàng, ở khu công nghiệp ấy thì quy mô mới đủ rộng được. Bạn cân nhắc kỹ khi cho con dùng nhé.

3. haithanh

haithanh Thành viên đạt chuẩn

Không nên dùng quá 3 ngày bạn ạ nếu không có hại cho bé đấy

4. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

nói chung mình thấy dùng cũng không ăn thua lắm, nhưng ko nên dùng quá nhiều vì bé sẽ bị phụ thuộc vào men vi sinh, và hệ tiêu hóa của bé sẽ phụ thuộc vào men vi sinh, ko tự sản sinh ra men co lợi cho việc tiêu hóa. Mình thấy một số mẹ dùng B1 cho con dể kích thích ăn uống, mình chưa thử nên cũng ko rõ hiệu quả ntn. bé nhà mình từ khi cho đi học thì ăn uống ngoan hẳn

5. bibi1234567

Các mẹ ah, cũng không biết thế nào nhưng mình cho con đi khám thì bác sỹ thì vẫn khuyên dùng men vi sinh, tuy nhiên phải dùng hợp lý. Hôm trước mình mua Bio-acimin về (vì thấy quảng cáo nhiều), nhưng đọc kỹ thì thấy hàm lượng ghi là lớn hơn hoặc bằng (≥), mình có đọc các sản phẩm khác thì không thấy ghi như thế. Không hiểu cách ghi như thế thì nhà sản xuất cho vào là bao nhiêu? Có người nói do hàm lượng giảm nhanh nên ghi thế cho chắc, cho vào bao nhiêu cũng được. Như vậy thì quy định về liều lượng có ý nghĩa không?

6. bibi1234567

Thế ạ! Em có nghe nói dùng nhiều men tiêu hóa thì có hại, nhưng không biết dùng men vi sinh thì sao nhỉ? Nhưng nói chung là dùng cho trẻ nhỏ mình cứ dùng đúng theo khuyến cáo của bác sỹ phải không ạ? Vậy thì em không dùng Bio-acimin nữa đâu, vì hàm lượng ghi không rõ ràng nên dùng nhỡ quá liều thì không tốt. mà em nghe mẹ bonbon123 nói nhà máy sản xuất Bio-acimin có vẻ không to, nằm trong khu dân cư, không biết điều kiện vệ sinh thế nào nhỉ?

7. bonbon123

Bạn nghĩ vậy là an toàn đấy. Mình cũng thế, thuốc cho trẻ nhỏ phải thật thận trọng các mẹ ạ. Mình cũng nhất trí sản phẩm phải đề rõ ràng hàm lượng, không nên đề chung chung, lớn hơn hoặc bằng (≥) để nhà xuất thích cho bao nhiêu thì cho, trong khi đó hàm lượng lại giảm nhanh. Bạn nên lựa chọn cẩn thận men vi sinh cho con mình nhé. Riêng mình, mình coi trọng điều kiện sản xuất của sản phẩm. Điều kiện sản xuất phải đảm bảo, thường thì ở khu công nghiệp, cơ sở khang trang thì mới bước đầu đảm bảo chất lượng được.

8. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Bé nhà mình dùng trong 10 ngày là nghỉ, ko dùng suốt đc, pải để cơ thể thích nghi tự sản sinh

9. Me & 4 anh

Me & 4 anh -*- Hội Dê 79 -*-

Mình đang cho con uống men tiêu hóa của bệnh viện bạch mai sản xuất, mỗi ngày 1 lọ đều đều như vắt chanh. Xã nhà mình bị đau đại tràng uống liều điều trị là 3 lọ 1 ngày, uống trong 1 tháng thấy đỡ hẳn. Mình đã cho con nhà mình uống bio-acimin nhiều rồi nhưng chả thấy đúng như người ta QC .... nên mình chuyển cho uống loại bây giờ. Mình thấy men này tốt, không có tác dụng phụ.

10. bonbon123

Mình cũng có nghe nói về men vi sinh của bệnh viện Bạch Mai. Mình thấy một số người cho con uống, nhưng một số người lại sợ điều kiện sản xuất ở đó không tốt. Còn Bio-acimin thì nhiều mẹ đều phản ánh là không có tác dụng mặc dù đã uống nhiều?

11. thachthao2006

thachthao2006 Thành viên tập sự

Mẹ này nói đúng đấy, Bio-acimin uống không thấy tác dụng đâu cả. Quảng cáo nhiều nên mình cũng tò mò, uống tới 2 hộp mà không thấy tác dụng đâu cả.

12. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Mình thấy đi khám dinh dưỡng và khám một số bác sĩ hay kê cho mình men tiêu hoá babyta ko nhớ viết thế có đúng ko nữa, mình ko hiểu uống men tiêu hoá vào tác dụng nhìn thấy là gì vì con mình bị rối loạn tiêu hoá nên uống cũng nhiều loại mà uốgn xong thì cũng thấy hết rồi loạn thật như thế có phải là có tác dụng ko nhỉ mình uống cả bio acimin , babyta, mem của viện công nghệ sinh học, bio king... nói chung là uống nhiều rồi nhưng cái gì tốt hơn cái gì thì ko biết hihi

13. cubin.nhaminh

cubin.nhaminh Thành viên chính thức

Ðề: Băn khoăn khi chọn mua men vi sinh cho con!

bi giờ nhiễu nhương các mẹ cho con dùng gì cũng phải cẩn thận

14. Ðề: Băn khoăn khi chọn mua men vi sinh cho con!

Hóng với ạ, em cũng lần đầu làm mẹ, lo lắng nhiều thứ quá

15. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

mình đã từng cho con uống men sống của viẹn bạch mai trong 2 tháng liền, chả ăn thua nên dừng (be snhà mình bị táo bón)

16. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

M thì hay cho con uống bioflora, biobaby, nặng thì dùng neopeptin trong vài ngày là hết. Trộm vía con.

17. thucpham336

thucpham336

e ko cho con uống men vi sinh, e nghĩ ko tốt

18. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

nhà chị mình cũng mua thường xuyên men vi sinh của bệnh viện bạch mai mà cháu uống vào vẫn thấy lười ăn